ผู้เขียน หัวข้อ: กล้องวีดีโอหน้ารถ อุปกรณ ตกแต่งแท้โตโยต้า น่าใช้ไหม มีใครเคยใช้บ้าง  (อ่าน 4373 ครั้ง)

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
ตามหัวข้อ พอดีสนใจ
One Day.

ออฟไลน์ wibul10

• Full Member
ไม่น่าใช้หรอกครับ แพงด้วย แถมคุณภาพไม่ได้ดีไปกว่าของที่ทำขายทั่วไปหรอกครับ ถ้าเลือกเป็น ผมใช้ ของ Volvo เลยนะครับ การใช้เงาน ผมว่า เจ้า
https://shopee.co.th/Xiaomi-Yi-Dash-Cam-1080p-car-wiFi-DVR-(%E0%B9%80%E0%B8%A1%E0%B8%99%E0%B8%B9%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%A9%E0%B8%B2%E0%B8%AD%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%A4%E0%B8%A9)-Gray-i.11823388.86078324
นี่ไม่ได้เลย เจ้าตัวนี้ เท่าที่ผมเคยใช้มาหลายยี่ห้อ ผมว่าเจ้านี่ดีที่สุด ทนมาก แต่รุ่นที่ผมใช้เสียอย่างเดียวเป็นภาษาจีน แต่เวลามีอุบัติเหตุ เรียกภาพกลับเข้ามาในมือถือง่ายมาก และที่สำคัญมันโหลดภาพค่อนข้างเร็ว และ หาง่ายเพราะมันแบ่งไฟล์ ทุก ๆ 3 นาที
ถ้าติดกับรถญี่ปุั่น ผมแนะใช้เจ้านี่ดีกว่า เพราะรถญีุ่ปุ่น มันติดตั้งง่ายกว่ารถยุโรป

ออฟไลน์ [J]e[w]

ผมว่าราคาแพงเกินคุณภาพไปอะ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ 3RP4T

• Full Member
ตอนนี้ก็สนใจตัวนี้เหมือนกันครับ ส่วนตัวผมว่าน่าใช้ครับ เพราะ
1. เท่าที่สอบถามช่างเดินสายตรงเข้ากับกล่องฟิวส์เลย และ
2. กรณีรถมีถุงลมนิรภัยด้านข้าง อาจจะต้องซื้อกิ้ปพิเศษสำหรับเดินสายตัวนึง ซึ่งผมว่าค่อนข้างปลอดภัยกว่าไปซื้อกล้องนอกศูนย์แล้วแต่ดวงของผู้ติดตั้งเลยครับว่าเวลาช่างเลาะเสา A Pillar จะคำนึงถึงจุดนี้ไหม ?
3. ประกันศูนย์ไม่ขาดครับ

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
คุณภาพของภาพ-เสียงและฟังก์ชั่นต่างผมไม่เคยเห็น แต่ผมเข้าใจว่ากล้องแบบนี้น่าจะทนและไม่รวน

รวนคือ กล้องค้าง นึกสภาพว่าเพิ่งเกิดอุบัติเหตุ แต่กล้องค้างไปตอนไหนก็ไม่รู้

ส่วนใครมีม่านถุงลมเวลาเดินสายต้องระวังจริงๆครับ

ออฟไลน์ chaithawat

กล้องแพงแค่ไหนตากแดดแรงๆหรืออุณพภูมิสูงๆเข้าไป พวกเซนเซอร์ จอccd เสื่อมหมดเหมือนกันครับ ไม่ต้องซื้อแพงหรอกสมัยนี้ตัวละพันกว่าบาทชัดกว่าหน้าจอมือถือแพงๆซะอีก ต่อบลูทูธออกจอ 4k ภาพชัดเปะ เพื่อนผมติดมายี่ห้อนึงร่วมสามหมื่นในศูนย์ยังชัดไม่เท่ากล้องจีนดีๆเลย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ราคานี้ ซื้อข้างนอก เลือกได้โครตเยอะ คุณภาพดีๆ เพียบเลย

ออฟไลน์ wheeler 168

• Newbie
  • *
เหตุผลเดียวที่ซื้อคือมันรับประกัน 5 ปีครับ เสียเปลี่ยนตัวใหม่ ศูนย์เป็นคนติดให้ก็รับประกันพร้อมรถไปเลย
เดินสายไฟเรียบร้อยดี อย่างCHR ถ้าเดินสายมาเสียบ USB เองที่คอนโซลก็ต้องมาพ่วงเองเพิ่ม เพราะมีมาแค่ port เดียว

คิดแล้วเลยติดของศูนย์ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2018, 15:15:55 โดย wheeler 168 »