ผู้เขียน หัวข้อ: Caprice ที่ขายอยู่ตอนนี้มาจากไหนครับ  (อ่าน 3688 ครั้ง)

ออฟไลน์ Altima

• Hero Member
Caprice ที่ขายอยู่ตอนนี้มาจากไหนครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 01:02:43 »
ตอนนี้ผมกำลังจะซื้อรถแล้วมาเห็น Chevrolet Caprice ขายใน One2car (https://www.one2car.com/en/for-sale/chevrolet-caprice-bangkok-metropolitan-phaholyothin-bang-sue-chatuchak/5136493)

แต่ก่อนที่ผมจะถามเจ้าของ (กลัวเจ้าของโกหกที่เป็นมาของรถ) สมาชิกท่านไดรู้ไหมครับว่ารถแบบนี้มาที่ไทยได้ไง

ที่ผมสงสัยคือ
1) GM Thailand เคยขายหรือประกอบ Caprice หรือเปล่า
2) ถ้าเป็นรถนำเข้า มันเป็นพวงมาลัยขวาได้อย่างไร
3) ถ้าเป็นรถนำเข้า จะนำเข้า Caprice V6 ทำไม

ออฟไลน์ xman2029

Re: Caprice ที่ขายอยู่ตอนนี้มาจากไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 07:05:43 »
อาจจะเป็นรถผู้บริหาร chev ที่ปลดประจำการแล้วก็ได้มั้ง

ออฟไลน์ Buffy

Re: Caprice ที่ขายอยู่ตอนนี้มาจากไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 08:10:11 »
รถทูต สั่งพิเศษ??

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 09:11:28 »
ชอบคำบรรยายตัวรถ คนเขียนน่าจะเป็นฝ่ายการตลาดบริษัทไหนสักแห่ง
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ DriveOnly

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 09:43:53 »
เอาเข้ามาจาก Australia มั้งครับ  เพราะที่นู้นก็มีโรงงานผลิตขาย แต่ตอนนี้โรงงานปิดไปแล้ว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 11:12:53 »
รถคันนี้ เป็นรถนำเข้าครีบ
และมีโรงงาน GM Holden Australia เท่านั้นที่ประกอบรถรุ่นนี้

ไทยเราเคยทำข้อตกลง FTA กับ Australia มาก่อน รวมถึงหัวข้อยานยนต์ด้วย
ดังนั้น รถที่ส่งจากไทนไปที่นั่น หรือส่งจากที่นั่นมายังไทย จะเสียภาษีต่ำมากๆ

Caprice ตัวนี้ มีพวงมาลียขวาถูกแล้ว เพราะเป็น Caprice Australia
ไม่ใช่ American Caprice ชื่อปกติของมันคือ Holden Caprice
แต่ ที่นั่นก็ส่งออกรถในชื่อ Chevrolet ไปยังตลาดต่างๆอยู่แล่วด้วยเช่นกัน

ออฟไลน์ Altima

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 14:40:22 »
รถคันนี้ เป็นรถนำเข้าครีบ
และมีโรงงาน GM Holden Australia เท่านั้นที่ประกอบรถรุ่นนี้

ไทยเราเคยทำข้อตกลง FTA กับ Australia มาก่อน รวมถึงหัวข้อยานยนต์ด้วย
ดังนั้น รถที่ส่งจากไทนไปที่นั่น หรือส่งจากที่นั่นมายังไทย จะเสียภาษีต่ำมากๆ

Caprice ตัวนี้ มีพวงมาลียขวาถูกแล้ว เพราะเป็น Caprice Australia
ไม่ใช่ American Caprice ชื่อปกติของมันคือ Holden Caprice
แต่ ที่นั่นก็ส่งออกรถในชื่อ Chevrolet ไปยังตลาดต่างๆอยู่แล่วด้วยเช่นกัน

ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่