ผู้เขียน หัวข้อ: แนวโน้ม New Accord G10 จะมาเต็มไหม  (อ่าน 6838 ครั้ง)

ออฟไลน์ yourturle

• Hero Member
แนวโน้ม New Accord G10 จะมาเต็มไหม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 07:54:54 »
D sec กลับมาระอุ อีกครั้ง

TOYOTA เปิดตัวรุ่นใหม่

NISSAN เปิดตัว MC (ถึงช้าแต่ก็ยังดีที่มา)

เหลือแค่ HONDA ที่รอจังหวะเวลา ในการเปิดต้วตามมา เท่านั้น

แต่ละค่ายจัดเต็ม มาแน่นตั้งแต่ 2.0

NISSAN จัด MOONROOF มาที่ 2.0XL ก็ได้แล้ว

อย่างนี้ แนวโน้ม HONDA ก็ต้อง ใส่ MOONROOF  มาใน G10  (กำจัดจุดอ่อน)

และต่อไป คงเป็น OPTION มาตรฐาน ที่จะมีใน D SEC  เพื่อเป็นจุดขาย ดึงดูด ลูกค้าคืนจาก กลุ่ม SUV  ได้บ้าง

ตอนนี้ แข่งขันสูง ผลดีมาตกที่ผู้บริโภค อย่างเราๆที่รอคอยมานานแล้ว ที่ผ่านมาได้แต่กัดฟันซื้อไป เพราะต้องใช้ และไม่อยากซื้อตัวแพง เกินความจำเป็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2018, 07:57:38 โดย yourturle »
One Day.

ออฟไลน์ rotaryman

Re: แนวโน้ม New Accord G10 จะมาเต็มไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 08:42:53 »
ผมว่าฮอนด้า option ก็คงเหมือนๆโตโยต้าล่ะครับ คงไม่จัดต็มตั้งแต่รุ่นเล็กเพราะเป็นโมเดลใหม่ยังไงก็ขายได้ เป็นเจ้าตลาดด้วยคงขายไปก่อนถ้ายอดตกค่อยขยับเพิ่ม คงเล่นเกมส์ตั้งรับแล้วสวนกลับเหมือนเดิมครับ

ส่วนนิสสันมันคือเฮือกสุดท้าย ถ้าเอาโมเดลใหม่มาต้นทุนคงสูงมากกลัวไม่คุ้มถ้าพลาดท่าขายไม่ดีจบกันเพราะตลาด D segment ไม่ได้ขายดีเหมือนเมื่อก่อน เลยต้องเอาของเก่ามาจัดเต็มแทนซึงผมคิดว่าคงใช้ต้นทุนที่น้อยกว่าเปลี่ยนโมเดลเขาถึงเลือกแนวทางนี้ครับ

ตลาด D segment กลับมาบูมไหม ผมว่ายังไม่นะครับ คือมันบังเอิญว่าได้เวลาเปลี่ยนโมเดลใหม่พอดีของ 2 ค่ายใหญ่คนก็ตื่นเต้นเป็นธรรมดาครับ ต้องดูยอดขายหลังจากนี้ไปว่าจะบูมหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ whoami

Re: แนวโน้ม New Accord G10 จะมาเต็มไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 08:58:36 »
กั๊ก Honda sensing ไว้ในรุ่นท็อปอีกแน่นอน อย่าหวังว่าตัวเริ่มจะมีครบ 555

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 09:26:55 »
แอบลุ้น 2.0T ครับ

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 09:28:32 »
พักหลังฮอนด้าเริ่มแผ่วลงแบบสังเกตได้
เมื่อเทียบกับ ช่วง Accord G9ปี 2013 ที่ออปชั่นมาเต็ม

แต่พอมาช่วงนี้เริ่มกั้กๆ
ดูอย่าง Crv Honda sensing ก็ไม่มี เครื่องเบนซิน 2.4 ตัวเก่าไม่มี direct injection

งานประกอบห่วยลงเยอะ ทั้ง Civic (เห็นคลิปรถเครื่องสั่นกระพือแล้วสงสาร) และ CRV (หัวเกียร์หลุดยังกะรถใช้มาเป็น 10 ปี, รถดังก้องแก้ง)

จากใจคนอยากใช้ฮอนด้า แต่ซื้อไม่ลงครับ

หวังว่า Honda ควรจะพิจารณา 2.0 T นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2018, 09:30:12 โดย Panerai II »

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 09:46:08 »
คือถ้า 2.0T ไม่มา ตัดสินใจง่ายเลยครับ
ไป Civic HB ตัว Top เหลือเงินแต่งรถ บานเลย

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 10:16:34 »
HONDA เคยจัดเต็มซะที่ไหนครับ 5555+

กั๊กตลอดแหละค่ายนี้
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 10:34:27 »
แค่ Blind spot ยังไม่มาเลยครับ ในไทยได้แค่ Odyssey ที่เหลือก็ได้ออพชันโลกที่สามแบบกล้องส่องเลน  :-\

ออฟไลน์ Nerdys

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 10:51:29 »
มีอย่างหนึ่งที่ Honda มี แต่ Teana กับ Camry ไม่มี คือ Honda lane Watch ที่มีกล้องติดไว้ที่กระจกมองข้างซ้าย ช่วยให้เห็นมุมอับด้านซ้ายของรถ
แต่ Teana/Camry ก็มี Blind Spot แทน ก็ไม่รู้ว่า Honda lane watch (ภาพ) กับ Blind Spot (เสียง) คนส่วนมากจะถนัดแบบไหน
แต่เท่าที่เคยดู Lane watch ของ Honda มองนานๆ จะเวียนหัว+หลงทิศ นิดหน่อย แต่ดีตรงที่เห็นแบบ real time ตลอด

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 15:11:03 »
มีอย่างหนึ่งที่ Honda มี แต่ Teana กับ Camry ไม่มี คือ Honda lane Watch ที่มีกล้องติดไว้ที่กระจกมองข้างซ้าย ช่วยให้เห็นมุมอับด้านซ้ายของรถ
แต่ Teana/Camry ก็มี Blind Spot แทน ก็ไม่รู้ว่า Honda lane watch (ภาพ) กับ Blind Spot (เสียง) คนส่วนมากจะถนัดแบบไหน
แต่เท่าที่เคยดู Lane watch ของ Honda มองนานๆ จะเวียนหัว+หลงทิศ นิดหน่อย แต่ดีตรงที่เห็นแบบ real time ตลอด

Blind spotผมว่าเวิคกว่านะครับ ทำงานตลอดเวลา ใช้ได้ทั้งซ้ายขวา กลางวันกลางคืนก็ใช้ได้
ไม่รุ้lane watchมีปัญหาภาพมืดตอนกลางคืนไหมครับ

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 15:15:29 »
ผมเชื่อว่าออฟชั่นไม่น้อยหน้า Camry ครับ

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 15:24:00 »
ผมว่า accord จะได้Honda sensing ทุกรุ่นไม่งั้นไม่รู้จะสู้ camry ยังไง

ออฟไลน์ w_th

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2018, 17:35:48 »
BLIS แม้คนขับเผลอชำเลืองสาวสวยกำลังซ้อนท้ายพี่วิน
เมื่อโยกไฟเลี้ยวจะเปลี่ยนเลน ไปด้านที่มีรถอยู่ในจุดบอด เสียงเตือนจะดังครับ
ช่วยกรองความผิดพลาดได้อีกชั้น

ส่วนกล้องมองเลน ถ้าตาเผลอมองที่อื่น ก็จบข่าว

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2018, 06:26:00 »
ผมว่าหลังๆการตลาด honda เริ่มเดินตาม toyota ยุคก่อน คือออฟชั่นน้อยแต่ราคาจัดเต็ม

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2018, 07:57:44 »
โตกลับไปอีหลอบเดิมกับ chr ผมดูทรงถ้า Accord มา

ออฟไลน์ konthai99

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2018, 10:25:33 »
จะบอกว่าไปเห็นมาล่ะ มันรู้สึกไม่ว้าว น่ะ เฉยๆๆมากๆๆ เหมือนซีวิคขยายส่วนเอง  ไม่เหมือนแคมรี่ที่มันทรงคนล่ะแบบอะ

ออฟไลน์ BN`

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2018, 22:09:18 »
Accord G10 อาจจะจัดเต็มมาตั้งแต่ตัวเริ่มต้นเลยก็ได้ครับ เปิดตัวช้าก็อาจจะได้เปรียบเหมือนกัน

แต่ตลาด D-Segment ช่วงนี้แผ่วเบาลงไปเยอะครับ เห็นหลายคนข้ามไปเล่นรถยุโรปกันแทน

ส่วนตัวแล้วเวลาผมขับรถอยู่บนถนน ผมรู้สึกว่าเห็น C-Class กับ Series 3 บ่อยกว่า D-Segment อีกนะ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 08:05:44 »
honda ก็คงมาตาม toyota ครับ เอาแค่พอทัดเทียม อยู่ๆ จะยัดมาเยอะๆเลย คงไม่ทำ

ออฟไลน์ muza

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 09:11:01 »
คงพอๆกับพี่โตนี่แหละแต่มีบางอย่างเยอะกว่านิดหน่อยแล้วมาเน้นเป็นจุดขาย

คง air bag 6-7 ใบตั้งแต่ตัวเริ่ม เพื่อโฆษณาจุดขาย
ไม่ก็ กระโปรงหลังเตะแล้วเปิดได้เน้นเป็นจุดขายแบบ CRV

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 16:03:29 »
แค่รุ่นของเมืองนอก ไฟเลี้ยวท้ายยังเป็นไฟหลอดธรรมดาอยู่เลยครับ