ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีรู้ไหมครับว่ารถคันนึงมีตัวตนในประเทศไทยหรือไม่  (อ่าน 4139 ครั้ง)

ออฟไลน์ Altima

• Hero Member
ผมอยากทราบว่าจะมีวิธีรู้หรือป่าวครับว่ารถแต่ละรุ้นมีตัวตนในไทยหรือไม่

ที่ผมหมายถึงคือสมมติผมสนใจ Ford Mondeo (มีขายที่มาเลเซีย) จะมีทางรู้หรือป่าวว่ามีใครเคยนำเข้ามาไหม

ถ้ามี.. สเตปที่สองก็คือหาวิธีติดต่อเจ้าของซึ่งผมก็ไม่รู้ว่าจะทำยังไง

ออฟไลน์ Sit: )

ถ้าหมายถึงมือ 1 หาเกรย์นำเข้ามาได้
ถ้าหมายถึงจะรอซื้อจากเจ้าของแรก กรมขนส่งมีข้อมูลว่ารถยี่ห้ออะไรมาจดทะเบียน แต่เขาไม่ได้ปิดเผยทั่วไปว่าเป็นของใคร

เอาแบบบ้านๆชอบรถอะไร ลองตามดู carclub หรือ post ตั้งรับในsocial อาจจะมีคนติดต่อมา
มีเพื่อนผมหาpart ไปตั้งรับในFB มีคนติดต่อมาด้วย

ออฟไลน์ Fly to dream

รถเก่าสถานทูตอังกฤษมีแน่นอนครับเคยเห็นทั้งตัวจริงและรูปที่คนอื่นถ่ายไว้ แต่เป็นตัว wagon นะครับ Mondeo ไม่รู้เค้าขายไปยัง เพราะรถที่เอามาใช้ไม่เอากลับไปแน่นอน

ปล. สถานทูตอังกฤษในไทยเอาฟอร์ด เข้ามาหลายรุ่นอยู่ ทั้ง Focus wagon ,Mondeo wagon นอกนั้นจะเป็น Land rover ไม่ก็ Jaguar
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ช่างซ่อมบ้าน.com

• Newbie
  • *
    • ช่างซ่อมบ้าน
ลองอ่านนี่ดูครับ https://www.thebangkokinsight.com/6079/
รับซ่อมบ้าน ต่อเติมบ้าน รีโนเวทบ้าน โดยช่างซ่อมบ้านมืออาชีพ