ผู้เขียน หัวข้อ: x trail 2.0 นํ้ามัน vs glc 250 d offroad  (อ่าน 4121 ครั้ง)

ออฟไลน์ worasak

• Newbie
  • *
x trail 2.0 นํ้ามัน vs glc 250 d offroad
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 16:01:12 »
x trail 2.0 นํ้ามัน vs glc 250 d offroad การขับขี่ ความนุ่ม เเละความสบายเป็นอย่างไรครับ
เข้าใจว่าคนละราคา เเต่รถดีต่างกันมากมั้ยครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: x trail 2.0 นํ้ามัน vs glc 250 d offroad
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 16:41:25 »
ผมเคยขับแต่ x trail 2.5 กับ glc coupe 250d นะครับ ตัดเรื่องอิมเมจทิ้งนะครับราคาห่างกันเยอะเรื่องนี้คงรู้ๆกันอยู่ ถ้าเอาเรื่องที่ตัวรถ xtrail ผมขับ200-250Km ส่วน glc coupe ขับประมาณ 200Km นะครับ

การขับ: เวลาวิ่งทางตรง x trail จะมีอาหารโหวงเหวงมากกว่าส่ายไปตามลมมากกว่าเยอะอยู่ครับ glc นิ่งกว่าเยอะอยู่ครับแต่พอเวลาเข้าโค้งซึ่งเป็นจุดแข็งของ x trail ผมว่าทำได้ดีแทบไม่แพ้ glc เลยนะความเร็วที่เข้าในโค้งได้แทบจะไม่แพ้กันเลย ขับทางไกลผมว่า glc สบายกว่าเยอะอยู่แต่ถ้าในเมืองพอกันครับไม่ต่างพวงมาลัยเบาดีทั้งคู่ x trail เบากว่าหน่อย

อัตราเร่ง: ไม่ต้องลุ้นเลยครับ 2.5 ยังไม่ต้องตาม glc 250d เลย 2.0 ห่างครับ

อัตราสิ้นเหลือง: จะรุ่น 2.5 หรือ 2.0 ก้กินกว่า glc 250d ครับ จะวิ่งแบบไหนก้กินกว่า

ถ้าเทียบกันคู่นี้ถ้ามีงบพอผมยังเชียร์ให้ไป glc นะ ไม่ใช่x trail ไม่ดีนะ ตามราคามันก้ถือว่าใช้ได้แต่มันมีแค่เรื่องเดียวที่ทำได้ใกล้เคียง glc คือการเข้าโค้งนอกนั้นยังด้อยกว่าเยอะอยู่เลยคิดว่าถ้ามีงบพอก้ขึ้นไปเอาglc ได้ครับ รถสมัยนี้มีอีกหลายรุ่นที่ราคาถูกกว่าเกินครึ่งแล้วสมรรถนะดีแทบจะเท่าครับ

ออฟไลน์ Altima

Re: x trail 2.0 นํ้ามัน vs glc 250 d offroad
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 17:17:15 »
GLC

Off-road

?????

ออฟไลน์ nett

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 17:47:06 »
GLC

Off-road

?????

GLC ตัว SUV จะมี 2 รุ่นย่อยครับ Offroad กับ AMG

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2018, 20:48:57 »
ผมเคยลองแต่ xtrail hybrid กับใช้ glc offroad

โดยรวมผมไม่ชอบทั้งคู่

xtrail hybrid เรื่องดีไซน์ตัดทิ้งเพราะไม่ได้จริงๆ ตัวไฮบริดคันเบรคมันสู้เท้า เลยไม่ชอบ อัตราเร่ง แอบคิดว่าดีกว่า glc กดแรงๆไม่โยนเท่า

xtrail นั่งสบายกว่าเยอะ glc นั่งแล้วปวดหัวมากมาย

ถ้าตัดเรื่องดีไซน์กะแบรนด์ออกผมคงเอา xtrail แต่ต่อให้รถดีแค่ไหน xtrail มันไม่สวยเลยจิงๆสำหรับผม

ออ glc ผมเจอ defect ด้วยประตูหลังต้องกระแทกแรงๆไม่งั้นปิดไม่แน่น เข้าศูนย์แล้วเค้าปกติดี  :-\

ปล. xtrail ขับแค่เดือนเดียวนะ อาจจะยังหาข้อดีมันไม่ครบ

ออฟไลน์ Jaew

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 10:38:27 »
 :'(
ผมเคยลองแต่ xtrail hybrid กับใช้ glc offroad

โดยรวมผมไม่ชอบทั้งคู่

xtrail hybrid เรื่องดีไซน์ตัดทิ้งเพราะไม่ได้จริงๆ ตัวไฮบริดคันเบรคมันสู้เท้า เลยไม่ชอบ อัตราเร่ง แอบคิดว่าดีกว่า glc กดแรงๆไม่โยนเท่า

xtrail นั่งสบายกว่าเยอะ glc นั่งแล้วปวดหัวมากมาย

ถ้าตัดเรื่องดีไซน์กะแบรนด์ออกผมคงเอา xtrail แต่ต่อให้รถดีแค่ไหน xtrail มันไม่สวยเลยจิงๆสำหรับผม

ออ glc ผมเจอ defect ด้วยประตูหลังต้องกระแทกแรงๆไม่งั้นปิดไม่แน่น เข้าศูนย์แล้วเค้าปกติดี  :-\

ปล. xtrail ขับแค่เดือนเดียวนะ อาจจะยังหาข้อดีมันไม่ครบ

ความรู้สึกไม่เหมือนกันเลยครับ ไม่เคยขับ x-trailครับ เคยขับแต่ e39 w211 x1e84 ตอนแรกขับglc 250d off-road รับรู้ว่าเงียบมากนุ่มมากกว่าทุกคันที่บอกมา ตอนขับมีการโยกตัวเล็กน้อยมากกว่าคันอื่นแต่พอเคยชินรู้สึกว่าขับแล้วผ่อนคลายถึงที่หมายแบบไม่เหนื่อย เข้าโค้งก็ดีครับ เปิดปิดประตูหลังก็ใช้ไฟฟ้านี่ครับไม่เห็นจะต้องใช้แรงปิดเลย ประตูผู้โดยสารก็ปิดเบาๆเสียงหนึบดีถ้าปิดแรงๆเสียงจะไม่เพราะเหมือนBenz รุ่นเก่าๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2018, 11:07:39 โดย Jaew »

ออฟไลน์ cutimango

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2018, 18:04:17 »
GLC 250d ใช้ดีมากครับแตะนิดเดียวก็พุ่งโดยไม่ต้องเค้นรถเลย เกียร์เปลี่ยนเร็วและต่อเนื่อง ช่วงล่างเข้าโค้งเกาะถนนมากพวงมาลัยคม ช่วงล่างปกตินุ่มดีแค่ตอนผ่านหลุมหรือรอยต่ออาจจะมีตึงตังบ้างแต่ยังมีความนุ่มนวลครับ จากประสบการณ์ที่เคยได้ลอง E60 W211 Alphard2.5 CRV2.0 Fortuner2.8 ประทับใจ GLC มากครับ