ผู้เขียน หัวข้อ: // ปรับราคาใหม่ ! Range Rover VELAR เริ่มต้น 4,900,000 บาท (ถูกลง 1.099 ล้าน) //  (อ่าน 9267 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Range Rover VELAR ปรับทัพ วางราคาใหม่ เริ่มต้นรุ่น S เหลือ 4,900,000 บาท
(ถูกลงกว่าเดิม 1.099 ล้าน) มาพร้อม Worry Free Package ฟรีค่าบำรุงรักษานาน 5 ปี

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/new-price-range-rover-velar-s-diesel/

ออฟไลน์ tnp_super

อะไรที่ทำให้ราคาถูกลงเป็นล้าน

ออฟไลน์ Sleepy Boy

ท่าทางจะเป็น rare item นะ ออกมาเกือบปียังไม่เคยเจอบนท้องถนนสักคันเลย

ออฟไลน์ recycleman

สวยน่าใช้แต่มันไม่แรง ราคาครึ่ง10ล้านได้ม้า180ตัว ต่อให้ไม่ใช่พวกเท้าขวาหนักก็คิดหนัก

ออฟไลน์ Fly to dream

เจอสีน้ำตาลครั้งนึงแถวๆหัวหิน สวยจริงๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
ตามเทรนครับ
ยุโรปขายถูกลง
ญี่ปุ่นขายแพงขึ้น

ออฟไลน์ AkE

เคยเห็นคันเดียวบนถนน แล้วยังไงครับคนซื้อก่อนแพงกว่า1 ล้าน หึๆ ราคานี้ 180 ม้าแหม่ต้องไม่เน้นแรงจริงๆ 20d ของบีเอมยิ้มหวานเลย

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
ผมเป็นคนเดียวหรือเปล่าที่มองว่าแม้LRจะเป็นรถSUVที่งดงามและเพียบพร้อมไปด้วยเทคโนโลยีสารพัดแต่พอจะซื้อจริงขอเป็นBMWดีกว่า  :-\

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ผมเป็นคนเดียวหรือเปล่าที่มองว่าแม้LRจะเป็นรถSUVที่งดงามและเพียบพร้อมไปด้วยเทคโนโลยีสารพัดแต่พอจะซื้อจริงขอเป็นBMWดีกว่า  :-\
แบบนั้นเลยครับ คิดเหมือนกันเลย แต่ถ้าให้เอาจริงๆผมรอ X5ใหม่ดีกว่า
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Jacob

เทคโนโลยีอะไรที่เด่นเหรอครับ กินน้ำมันจะตาย ช่วงล่างก็ยังกะ PPV มันเอาไว้ลุยอ่ะใช่ ทนถึก แต่ใครจะซื้อรถแพงๆขนาดนี้ไปลุยป่าลุยเขา
อันนี้ตัวอย่างอีกรุ่น แต่ก็พอจะบอกอะไรได้ (คลิปวื่งบนถนนธรรมดาก็ยังเห็นความโยกยังกะ ppv)

ออฟไลน์ BN`

ถือว่าเป็นรถที่น่าสนใจ และน่าใช้มากครับสำหรับขาลุย

แต่ถ้าต้องให้ขับลุยจริงๆ ผมขอเลือก Land Cruiser

ออฟไลน์ ferero000

• Full Member
เทคโนโลยีอะไรที่เด่นเหรอครับ กินน้ำมันจะตาย ช่วงล่างก็ยังกะ PPV มันเอาไว้ลุยอ่ะใช่ ทนถึก แต่ใครจะซื้อรถแพงๆขนาดนี้ไปลุยป่าลุยเขา
อันนี้ตัวอย่างอีกรุ่น แต่ก็พอจะบอกอะไรได้ (คลิปวื่งบนถนนธรรมดาก็ยังเห็นความโยกยังกะ ppv)

ผมว่ามันคนละรุ่นกันไม่น่าจะอ้างอิงกันได้นะครับ

ออฟไลน์ bingoman

ช่วงล่างยังกะ PPV ผมว่าท่านอคติเกินไปไหมครับ

ขนาดรุ่นเล็กอย่าง Evoque ยังมีระบบช่วงล่าง magnetorheological เลยที่เกี่ยวข้องกับการปรับ response ในระดับ millisecond  ถ้า PPV มีระบบนี้เหมือนกัน  มันไม่มีนะครับเท่าที่ผมทราบ  และรถ Land Rover ในคลิปนั้น  อยากให้เข้าใจว่า Land Rover มันคือรถเกรดปกติ  ส่วน Range Rover คือรถเกรด premium ระดับเดียวกับ Benz, BMW, Audi, Jaguar ครับ

ถ้า Land Rover อันนั้นไม่ใช่รถหรู แต่อันนั้นสายถึก สายลุย  ส่วน Range Rover ถ้าเอาไปเทียบกับ PPV ในไทย  อันนี้แสดงว่าไม่ได้หาข้อมูลหรือติดตาม Range Rover เลยมากกว่า

ออฟไลน์ SM.

+1 อยากทราบเหมือนกัน

ออฟไลน์ propo

เห็นลดลงเกือบทุกรุ่นประมาณ1ล้าน ทั้งland rover และjaguar

เหตุผลที่ทำไมราคาลงได้ ก็ทำไมmustangราคาทั้งก่อนลดและลดแล้วมันขายได้ล่ะ

เอาให้ราคาเหมาะสมจริงคงต้องลดอีกสักล้าน เทียบราคาขายเยอรมันของเบนซ์กับไทย

ออฟไลน์ Nerdys

เคยไปดูคันจริงจอดโชว์ที่พาราก้อน ภายในดูอลังการดี ทั้งเบาะ ทั้งคอนโซล วัสดุที่ใช้ดูเนี๊ยบมากเหมือน Lexus
แต่เครื่องยนต์นี่สิ ดูก็รู้ว่ารถคันใหญ่แค่ไหน นำ้หนักคงมาก วางเครื่องแรงม้า-แรงบิดเท่านี้ เทียบกับราคาแล้วพูดไม่ออก

แต่ Range Rover แทบทุกรุ่น มีดีตรงระบบ AWD อย่างน้อยก็ดีกว่าของ Lexus RX NX แน่นอน
ถ่ายกำลังไปล้อที่ติดพื้นได้ไว ไม่ค่อยมีการหมุนฟรีทิ้งของล้อที่ลอยอยู่กลางอากาศจนรถเคลื่อนที่ไปไม่ได้ เหมือน CRV CX5 RX NX

ออฟไลน์ :P

เจอวิ่งบ่อยๆที่เชียงใหม่คันเดียวเอง เห็นแล้วดูเด่นแปลกตาดีครับ ::)
FORD EVEREST 2.5 LTD NAVI
TOYOTA HILUX VIGO CHAMP PRERUNNER 3.0G
TOYOTA ALL NEW YARIS 1.2G
BMW F30 LCI 330e M SPORT

ออฟไลน์ V221

Designสวยกริ๊บ ราคารับได้ เสียดายที่ศูนย์บริการมีที่เดียวและเล็กๆไม่สมศักดิ์ศรี JLR Group ครับ ศูนย์บริการ Audi Light House แห่งใหม่ดูดีกว่าลิบลับ เมื่อวานเห็น Q8ตัวจริงสีทองสว่าง หรูมากๆกว่าในรูปภาพครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Underseven

Designสวยกริ๊บ ราคารับได้ เสียดายที่ศูนย์บริการมีที่เดียวและเล็กๆไม่สมศักดิ์ศรี JLR Group ครับ ศูนย์บริการ Audi Light House แห่งใหม่ดูดีกว่าลิบลับ เมื่อวานเห็น Q8ตัวจริงสีทองสว่าง หรูมากๆกว่าในรูปภาพครับ

+1 ครับ / Q8 ตัวจริง ออร่า กว่าที่เห็นในรูปจริงๆครับ :-*

ออฟไลน์ top3245

เดาว่ามี 3 อย่าง ร่วมกัน  ที่ทำให้ลดราคาลงมา

1. ค่าการตลาดรถยุโรป เดิมบวกไว้สูงมาก (สังเกต ก่อนตกรุ่นลดราคาได้เป็นล้าน)

2. การเปลี่ยนแปลงผู้แทน AUDI ในไทยเป็นเจ้าใหม่เมื่อเร็วๆ นี้  ซึ่ง AUDI ต้องการแย่งส่วนแบ่งในตลาดอย่างจริงจัง  จึงลดราคาลงเป็นเจ้าแรก  ส่งผลทำให้เจ้าอื่นๆ ต้องลดตาม 

3. โครงสร้างภาษีสรรพสามิตรใหม่เมื่อเร็วๆ นี้ ที่เก็บภาษีพวกรถ Hybrid ที่ปล่อย Co2 ต่ำกว่า 100/km  แค่ 8%  (เน้นว่ารถ Hybrid ได้รับประโยชน์ ข้อ 3. มากที่สุด)    ส่วนรถน้ำมันไม่ค่อยได้แระโยชน์ตรง ข้อ 3. มากนัก (ยกเว้นพวกกลุ่มเครื่องเกิน 3,000 ที่ลดจาก 50% เหลือ 40% )

ออฟไลน์ andy_duf

design เลิศจริงๆ หรู+ดูดีเหนือใครๆ  ถ้าราคาถูกลงอีกสัก 1ล้าน คงขายดี 55555

ออฟไลน์ CJ.

ถือว่าเป็นรถที่น่าสนใจ และน่าใช้มากครับสำหรับขาลุย

แต่ถ้าต้องให้ขับลุยจริงๆ ผมขอเลือก Land Cruiser

ผมก็คิดแบบนี้ ผมเป็น fc ค่าย JLR นะ แต่เน้นลุยจริงๆคิดไม่ผิดที่เลือก LC เลยครับ นึกภาพถ้าตัดสินใจเอา Range Rover มา ตอนลุยคงเกร็งน่าดู
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ลดกันดื้อๆแบบนี้เลย

ออฟไลน์ TeslaX

ตั้งแต่ audi มาทำตลาดเอง คนเริ่มมาใช้ audi มากขึ้น แต่คงใช้เวลาสักระยะให้ลบภาพเจ้าเก่าที่ทำไม่ดีไว้

ออฟไลน์ mxmx

น่าจะยอดขายคับ

ออฟไลน์ V221

+1 ครับ / Q8 ตัวจริง ออร่า กว่าที่เห็นในรูปจริงๆครับ :-*
เห็นตัวจริงเหมือนกันใช่ไหมครับ? ตอนดูจากรูปก็ไม่เท่าไหร่แต่ตัวจริงเด่นเตะตามากจริงๆครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ jobs168

• Jr. Member
  • **
สวยมากครับ ยิ่งได้เห็นคันจริงยิ่งว้าวมากๆ ชอบหมดเลยยกเว้นอย่างเดียวครับ แรงม้าครับ 555
เห็นแรงม้าแล้วเหนื่อยแทน ดูเหมือนจะเหมาะกับสาวเล็กสาวใหญ่ ขับชิวๆไปห้างในเมืองมากกว่า :'(