ผู้เขียน หัวข้อ: อาการแบบนี้ เป็นที่ฟิล์มด้านใน หรือ ผิวเคลือบกระจกด้านนอกครับ  (อ่าน 4068 ครั้ง)

ออฟไลน์ pupuu

• Newbie
  • *
กระจกด้านหน้า เวลามองจากด้านใน จะเป็นแบบในรูปครับ อยากสอบถามว่า เป็นเพราะฟิล์ม หรือ เป็นเพราะน้ำยาเคลือบกระจกด้านนอกครับ
เพราะกระจกรอบคัน เป็นเฉพาะแค่บานหน้าบานเดียว รบกวนพี่ๆด้วยครับ ตอนนี้ขับรถกลางคืน เวลามองไฟทาง หรือ เวลามีรถวิ่งสวนมา จะเห็นไฟหน้าเป็นดวงเบลอๆมองทางแทบไม่เห็น ..ขอบคุณมากครับ ^^

ออนไลน์ FyGI

• Hero Member
ลองเอามือลูบๆ ดูครับ ถ้าด้านในก็เป็นที่ฟิล์ม

มีคำถามฟิล์มของอะไรครับ

เพราะผมมีอาการนี้ เป็นฟิล์ม 3M Crystalline เคลมแล้วเงียบครับ

ออฟไลน์ ken_p

• Full Member
รถผมเคยเป็นแบบนี้เหมือนกันครับ ของผมเป็นที่ฟิล์มครับ เคลมฟิล์มลอกเปลี่ยนใหม่หายครับ

ออฟไลน์ pupuu

• Newbie
  • *
บานหน้าผมใช้ 3M Crystalline 40 ครับ
ติดมาได้ประมาน 11 เดือน แบบนี้ยังเคลมได้อยู่ไหมครับ

ขอบคุณพี่ๆ มากนะครับ ^^

ออฟไลน์ palma

บานหน้าผมใช้ 3M Crystalline 40 ครับ
ติดมาได้ประมาน 11 เดือน แบบนี้ยังเคลมได้อยู่ไหมครับ

ผมติด 3m cystalline C40 รอบคันอยู่ 3 คัน จาก 3 ร้าน อายุ 4 - 3 และ 1 ปี ครับ เป็นการติดครั้งแรกของรถนะครับ ไม่ได้ลอกเปลี่ยนใหม่

ไม่มีอาการแบบที่ จขก เป็นนะครับ

น่าจะเคลมได้นะครับ

อีกสาเหตุก็ เป็นที่กาวที่ใช้ติดได้ไหมครับ?
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery

คิดว่าเครมได้ครับ สาเหตุน่าจะมาจากที่ตัวฟิล์ม แนะนำให้รีบเครมครับ ขับอย่างงี้ปวดหัวครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ Tien.W

ถ้าปัญหาจากตัวฟิล์ม เคลมได้ครับ เค้าประกัน 7 ปี

ผมเคลมฟิล์มหลังย่น ตอน 6 ปี 10 เดือน เค้าก็เคลมให้ ไม่งอแงครับ

ออฟไลน์ SM.

ติดฟิล์ม นอกจากตัวฟิล์มแล้ว ฝีมือช่าง ก็สำคัญมากๆนะครับ