ผู้เขียน หัวข้อ: การถอยหลังจอดตามห้างฝรั่งเห็นเป็นเรื่อง amazing มาก  (อ่าน 10550 ครั้ง)

ออฟไลน์ CarameLon

• Hero Member
Re: การถอยหลังจอดตามห้างฝรั่งเห็นเป็นเรื่อง amazing มาก
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 11:12:09 »
บางทีเขาอาจจะถ่ายรูปไว้เพราะถอยหลังเข้าซองที รถคันอื่นรอกันนานจนเมื่อยก็เป็นได้
ถ้ามีคันนึงถอยจอดห้าง ยึกยักสี่ห้าทีไม่ได้งาน รถคันหลังรอกันเป็นกิโล
ฝรั่งคงเห็นเป็นเรื่องแปลกเพราะจะจอดรถทีนึงต้องเดือดร้อนคนอื่นขนาดนี้ แล้วไม่มีใครบีบแตรด้วย
แทนที่จะชะลอแล้วเอาหน้าเข้าไป แต่บางคันเอาหน้าเข้าไม่ได้เพราะไปโหลดมา ล้อบาง รถเตี้ย
เดี๋ยวสเกิร์สหน้าจะชนหมอนล้อ  8)

TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
Re: การถอยหลังจอดตามห้างฝรั่งเห็นเป็นเรื่อง amazing มาก
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 15:28:41 »
จริง​ครับ ยุโรป​ก็​เอา​หัวเข้า​กัน​เยอะ​อยู่​นะ​ครับ ไม่​ค่อย​มี​ใคร​เอา​หลัง​เข้า​กัน​มาก​เท่า​ไหร่​ครับ แต่​ผม​ว่า​เอา​หลัง​เข้า​ง่าย​กว่า​นะ​ครับ

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 17:59:54 »
เคยอยู่อเมริกามาเป็นเวลานานครับ คนส่วนมากติดการจอดรถโดยเอาหน้ารถเข้าเพราะที่จอดส่วนมากกว้างขวาง ถ้าให้จอดเอาท้ายเข้าคงจอดกินช่องกินเวลาหรือจอดเบี้ยวกัน แต่รถสปอร์ตหรือพวกรถซิ่งจะชอบจอดเอาท้ายเข้าเพราะลิ้นหน้าเตี้ยกลัวครูด ลานจอดรถบางที่ก็ห้ามจอดเอาท้ายเข้าไม่งั้นโดนใบสั่งได้ เหตุผลน่าจะเพราะทะเบียนหน้ารถไม่ได้บังคับให้ใส่กันในทุกรัฐ จอดเอาหัวเข้าจะเห็นทะเบียนรถแต่ละคันชัดเจน
อยากรู้ครับ หาเราอยู่รัฐที่ไม่บังคับใส่ด้านหน้า ต้องไปรัฐที่บังคับใส่ทะเบียนหน้าและหลังทำอย่างไรครับ
ถ้ารถทะเบียนต่างรัฐขับเข้ามาตำรวจจะไม่ค่อยเข้มงวดครับ สมัยก่อนผมอยู่แคลิฟอร์เนียมีกฎหมายต้องติดป้ายทั้งหน้าหลังแต่รถเพื่อนๆที่เป็นทะเบียนรัฐอื่นใส่แต่ด้านหลังก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ (แต่รถ California ไม่ติดนี่โดนกันบ่อยมากๆ)
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Polonium

• Sr. Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2018, 18:27:01 »
ผมเอาท้ายเข้าตลอดเลยครับ ยกเว้นช่องจอดเฉียง เอาท้ายเข้ามันเข้าง่ายกว่านะ แถมตอนออกก็เร็วกว่า
ถ้าเป็นโรงกลั่นน้ำมันเค้าจะให้เอาท้ายเข้าตลอดเลย เพราะเวลามีเหตุฉุกเฉินจะได้หนีง่าย

ออฟไลน์ jobs168

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2018, 00:25:34 »
ผมอยู่นิวซีแลนด์มา เค้าก็เน้นเอาหัวเข้าจอดกันนะครับ ผมก็ยังทำเลย เพราะเวลาซื้อของในซุปเปอร์ฯ มันเข็นมาหลังรถเอาของขึ้นง่ายดี

ที่สังเกตุคือที่จอดไม่กว้างมากเท่าไหร่ แต่ถนนกว้างครับ คือบ้านเราที่จอดรถจะเป็น one way ส่วนที่นั่นจะวิ่งสวนกันได้ เลยมีพื้นที่ตีวงเข้าง่ายกว่า

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2018, 07:14:58 »
หัวเข้า ต้องมีพื้นที่เยอะครับ ถ้าแบบบ้านเรา เหนื่อยเลย บางห้าง แถมตอนจะออกลำบากอีก