ผู้เขียน หัวข้อ: นับถือน้ำใจคนควบคุมรถไฟนะครับที่ยอมให้รถยนต์ไปก่อน  (อ่าน 6690 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slow But Sure

• Sr. Member
มันไม่ได้มีคลิปตั้งแต่รถวิ่งมาแล้วจอดขวางนะครับ คุณรู้ได้อย่างไรว่าพวกคันที่จอดขวางเค้าไม่ได้จอดรอไฟแดงตรงนั้นมาก่อนครึ่งชั่วโมง แยกนั้นถ้าใครเคยเคยผ่าน บางทีต้องใช้ถึงหนึ่งชั่วโมงก็มี

ก็แค่อย่าหยุดตรงทางรถไฟ

ง่ายแค่นี้ทำไมคนคิดไม่ถึงกัน เวลาเจอไฟแดงก็เหมือนกัน แทนที่จะรอให้รถออกจาก intersection ก่อน แล้วค่อยไป ไม่ใช่ไปจอดกลางแยกแล้วห่าว่าตัวเองได้ไฟเขียว

หลายคนนี่ขับรถแล้วคิดว่าเวลาตัวเองสำคัญกว่าคนอื่น

เพราะคนพวกนั้นขับรถไม่เป็นกัน คนในรถไฟร้อยกว่าคนเดือดร้อนถึงสถานีช้า

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
ผมก็กลับเส้นนี้บ้างเป็นครั้งคราว มันก็ติดแบบนี้แหละครับ แต่ละคันมันจะต้องไปกันให้ได้

แต่ส่วนตัวคือไม่ทำแบบในภาพครับ ถ้าที่ว่างข้างหน้ามี จะขยับไปให้พ้นรางครับ แต่ถ้าประเมิณแล้ว น่าจะทับราง ก็จะไม่ไปครับ

พวกทับรางรถไฟ แล้วไม่ยอมถอย พวกนี้สมควรโดนประจานครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ไม่น่าเรียกว่ายอมนะ แต่น่าจะบอกว่าหน่ายขี้เกียจจัดการเรื่องคดีความมากกว่า

ออฟไลน์ rvsmart

• Sr. Member
น่าตีเส้นทะแยงเหลืองให้รู้ว่าห้ามจอด

ออฟไลน์ Hein9er

• Jr. Member
  • **
คือจริงๆมันก็ควรเว้นไว้แหละครับ ทางรถไฟ ทางม้าลาย เส้นเหลืองเขตห้ามหยุด

ปัญหาที่เกิดเวลาเว้นไว้คือ ไอเลนข้างๆมาแทรกข้างหน้าแทน ถามว่าช้าลงไหม มันก็ยังไม่เห็นผล
จะไปเห็นผลตอนไปอยู่คันแรกของไฟแดง และรออีกประมาณ 20 นาที 555555

ออฟไลน์ deertesla

ใครยอมเสี่ยงตายเพื่อให้ได้ไปรวดเร็ว  ผมขอคิดต่างครับ กลัวตาย ยอมเสียเวลาดีกว่าเสียชีวิตครับ

ออฟไลน์ SM.

จุดที่ผมเลี่ยงการผ่านมากที่สุดจุดนึงใน กทม. เลย

รถติด แถมขับกันมั่วมาก