ผู้เขียน หัวข้อ: รัฐมนตรีกระทรวงพาณิชย์ เร่ง Volkswagen ทำ eco car  (อ่าน 5845 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
เป็นข่าวสั้นหรือสรุปข่าว แค่ประโยคๆ เดียวในข่าวเศรษฐกิจของช่อง 9 เมื่อกี้ครับ

"รัฐมนตรีกระทรวงพาณิชย์ เร่ง Volkswagen ทำ eco car"

พอลอง search หาข่าวในเน็ต ก็ยังไม่มีข้อมูลอะไร
แต่คิดว่า รมต. พูดเองจริงๆ เพราะโชว์รูปเจ้าตัวให้สัมภาษณ์ในข่าว
สรุปคือ
รัฐบาล want แน่ๆ ให้ VW ทำ Eco car เพื่อเศรษฐกิจไทย
อืมม รักรัฐบาลนี้จริงๆ งุงิ

ออฟไลน์ Satanic za'

Re: รัฐมนตรีกระทรวงพาณิชย์ เร่ง Volkswagen ทำ eco car
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 10:08:50 »
รักด้วยคนครับ 555

อยากเห้น vw เกลือนเมืองไทยจังเลย ชอบๆรถยี่ห้อนี้

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Re: รัฐมนตรีกระทรวงพาณิชย์ เร่ง Volkswagen ทำ eco car
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 10:24:04 »
คับ Up! ของ VW มันดูลงตัวอย่างบอกไม่ถูก
แต่รุ่นอื่นๆ มันจะพลอยมาด้วยเหรอ อันนี้ไม่กล้าหวังมากครับ

รถ A car น่าสนมากเลย ทั้งของ Honda ทั้ง VW เพราะมันคนละ feeling กันเลย

นอกกลุ่มนิดนึง แต่จะมาขายเป็น A car ที่นี้เหมือนกัน Hyunda i10 สงสัยหลายคนเริ่มลืมมันไปละ
(ว่าแต่ Hyundai ยังไม่เปลี่ยนแผนใช่มั๊ย กลัวตกข่าวเหมือนกัล)

และ Nano เจ้าตัวน้อยนี่ ก็อยู่ใน A segment ใช่มั๊ย หรือจะเป็น sub-A segment ในวิกิบอกว่าเป็น City car/ Kei car
(คำว่า Kei car ของญี่ปุ่นนี่มันฮิตดีจริงๆ เนอะ)

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 12:42:27 »
ผมก็ชอบคร้าบบ เจ้ารถของประชาชนยี้ห้อนี้เนี้ย

รีบๆเข้ามาทำขายเถอะนะคร้าบบ อยากได้มากๆ

แต่ขอราคาที่ประชาชนอย่างผมพอจะซื้อได้ด้วยนะครับ ;D

รับรองเป็นลูกค้าแน่ๆ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 30, 2010, 12:44:12 โดย best »
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 12:44:07 »
VW เหมือนเอา Beatle มารวมกับ Scirocco เลยอะ น่ารักจัง
ส่วนHonda ภายในแคบกว่าน้องมีนาแน่ๆ แต่เท่ห์ ผู้ชายขับได้ ผู้หญิงขับดี
Hyundai แก่อ่า เหมาะกับแม่ผมไว้ใช้จ่ายตลาดมาก

ออฟไลน์ Chinoezuekae

• Jr. Member
  • **
  • animal will do
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 15:45:21 »
เมื่อวานเดินไปทำงานเจอ VW POLO GTI เท่ห์มากมายเลยครับ น่าจะไปเป็น eco car ตัวแรงเมืองไทย อิอิ ;D

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 20:01:55 »
ถ้าผมเป็น VW ผมไม่มาครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 21:32:31 »
eco car นี่ต้องผลิตในไทยใช่มั้ยครับ แล้วราคาจะมาประมาณไหนครับ
*รูปทรงสวยมากแต่ถ้าราคาสวยด้วยจะดีมากครับ*

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2010, 04:12:16 »
WoW eco car Volkswagen in Thailand.......