ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ เส้นทางโหดๆ ให้หน่อยครับ อยากเอารถไปทดสอบ  (อ่าน 21983 ครั้ง)

ออฟไลน์ yotsarun

• Newbie
  • *
ผมเคยขึ้นแค่ภูทับเบิก เขาใหญ่ ปาย แม่กำปอง ประมาณนี้ครับ

สมาชิกแต่ละท่านเคยไป Route ไหนมาบ้างครับ ที่คิดว่ามันท้าทาย ใช้ฝีมือหรือสมรรถนะของตัวรถเยอะๆ

อยากได้ทางดำ ชันๆ โค้งเยอะๆ (ไม่เอาทาง offroad นะครับ)

ออฟไลน์ Altima

• Hero Member
ของผมคือทางไปทำงานที่ระยองปลวกแดง

จะเป็น 35 โล มีทั้งถนนเล็กๆไปช้าๆ ถนนเทโค้งบนเขา ทางยาวบนเส้น (วิ่ง 200 สบายๆ) 331 ไปกลับ 3-4 รอบรู้เลยว่ารถเป็นยังไง

ออฟไลน์ index8915

• Jr. Member
  • **
จากแม่กำปอง ขับไปแจ้ซ้อนเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

คิดว่าออฟโร้ด  ;D ;D   

เอาที่ท้าทายหรอครับ  เชียงใหม่ - ลำปาง ใน 1 ชม ละกัน  ;) ;)  หรือขึ้นดอยแม่สลอง ,อ่างขาง ,อินทนนน์ พวกนี้สนุกครับ แต่ระวังรถเยอะหน่อยนะ

อ้อ เพิ่มให้ อันนี้สนุก ไม่ต้องขึ้นเขาด้วย  ทางหลักระหว่าง กระบี่ - ภูเก็ต ครับ ใน  2.30 ชม.   , หาดใหญ่ - กระบี่ ไม่เกิน 2.30 ชม

มีอีกเส้นขับสบาย เมืองกาญจนฯ - เขื่อนเขาแหลม - ไปสังขละฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2018, 09:28:00 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ขับขี่ปลอดภัยด้วยนะครับ ผมแนะนำเข้าสนามเลยดีกว่า สนามพีระ ก็ได้ น่าจะโอเคกว่า บนถนนหลวง ถ้าจะซิ่งผมไม่สนับสนุนบนถนนหลวงในทุกกรณีครับ

ออฟไลน์ mongolias

ถนนที่มีโค้งเยอะๆในภาคเหนือมีหลายเส้นเลยครับ 
ไม่ว่าจะ ไปแม่ฮ่องสอน, อ่างขาง, ดอยแม่สลอง, แม่สอด ฯลฯ
ความชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน แต่ส่วนตัวผมชอบไปแม่ฮ่องสอนครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ทางไป สังขละบุรี 

ช่วง ปราณบุรี - หลังสวน  (โค้งเยอะดี) 

แคมป์สน - แยกรื่นฤดี

หล่มสัก - ภูเรือ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Prapan

• Jr. Member
  • **
ลองวิ่งน่าน ไปบ่อเกลือดูครับ ถนนดี โค้งไปมาบนเขาตลอด

ออฟไลน์ chaithawat

อ่างขาง เชียงใหม่
ดอยตุงทางเก่า เชียงราย
ได้บรรยากาศสองข้างทางดีด้วย เพิ่งกลับมาเช้าๆมีทะเลหมอกบางจุดด้วย จอดชมเพลินชดชื่นดีมาก ยัง่ว่าน่าเอาจักรยานไปปั่นจัง

ออฟไลน์ FyGI

ไปแม่ฮ่องสอนจากปาย แล้ววนลงมาแม่สะเรียง ออกไปทางออบหลวงครับ

ออฟไลน์ ขนุนน้อย

• Full Member
ภูหลงถัง จ.เชียงรายครับ ขับต่อไปถึงผาตั้งหรือมาทางภูชี้ฟ้าก็ได้ครับ เส้นขึ้นผาตั้งก็ใช่ย่อย

ถ้าให้เทียบระหว่างเส้นขึ้นพระธาตุดอยตุง ภูหลงถังโหดกว่าครับ

ออฟไลน์ SLuang

สรุปหาเวลาขับทั่วเมืองไทยนั่นแหละ ท้ายทายแน่นอน

ออฟไลน์ chanphoto

• Sr. Member
น่าน-ปัว-ภูคา-บ่อเกลือ-สันติสุข-น่าน

เส้นนี้ล่ะครับ แจ่ม

ออฟไลน์ Tien.W

เสนออีกทาง

ปาย - บ้านวัดจันทร์ - สะเมิง ... ถนนเพิ่งเสร็จไม่นาน ถนนดี โค้งเยอะ ขับสนุกใช้ได้ ระวังช่วงใกล้ถึงสะเมิง ถนนจะแคบหน่อยครับ ระวังพวกเข้าโค้งกินเลนมา

ปัว - ดอยภูคา - บ่อเกลือ - อ.สันติสุข ... นี่ก็ใช้ได้ครับ

อินทนนท์ - แม่แจ่ม - แม่อูคอ (เส้น 1263) ... โหดไม่หยอก

ออฟไลน์ Skyforce

1. อ่างขาง
2. อินทนนท์​ไปแม่แจ่ม แม่ อูคอ
3. ตาก แม่สอด ขึ้นไปโผล่แม่สะเรียง
4. เชียงใหม่ ปาย
- Toyota Collora GL
- Mitsubishi Cedia
- Honda City
- Toyota Altis
- Mazda 2

ออฟไลน์ madboy

แก่งกระจานเซอร์กิต ครับ  ;)

ออฟไลน์ Noncyclopedia

เขียงหใม่ ห้วยน้ำดัง ปาย. แม่ฮ่องสอน

ออฟไลน์ YAmodels

เสนออีกทาง

ปาย - บ้านวัดจันทร์ - สะเมิง ... ถนนเพิ่งเสร็จไม่นาน ถนนดี โค้งเยอะ ขับสนุกใช้ได้ ระวังช่วงใกล้ถึงสะเมิง ถนนจะแคบหน่อยครับ ระวังพวกเข้าโค้งกินเลนมา

ปัว - ดอยภูคา - บ่อเกลือ - อ.สันติสุข ... นี่ก็ใช้ได้ครับ

อินทนนท์ - แม่แจ่ม - แม่อูคอ (เส้น 1263) ... โหดไม่หยอก
ปลายเดือนนี้จะไปตามลายแทงด้วยรถที่เกือบบ๊วยสุดในตารางของบ้านเรา 555  ;D

ออฟไลน์ Krongbun

เส้น 1252 เห็นเค้าว่าแคบโหด ดูในแผนที่ยังสยอง
เดี๋ยวเดือนหน้าผมจะลองขึ้นจากแจ้ซ้อน ไปแม่กำปองครับ   :-X ไปกับเจ้า swift เนี่ยแหละ นั่งสี่คน
ไม่รอดก็ไล่เพื่อนลงจากรถเลย hahaha

ผมว่าโหดไม่โหดบางทีรถก็มีส่วนช่วยเยอะน้ะ ลองเอารถเครื่องเล็กไปลุยดูสิครับ  ;)

ออฟไลน์ Auto Messe

แหม เห็นรถนึกว่าจะเทสออฟโรดจะจัดให้ซะหน่อย  8)

ชอบโค้งโหดๆก็นี่เลยครับ เส้นจากวังเวียงไปหลวงพระบาง เข้าโค้งขึ้นลงเขากันครึ่งวัน พอหมดโค้งก็ถึงเมืองพอดี

ออฟไลน์ Tien.W

เส้น 1252 เห็นเค้าว่าแคบโหด ดูในแผนที่ยังสยอง
เดี๋ยวเดือนหน้าผมจะลองขึ้นจากแจ้ซ้อน ไปแม่กำปองครับ   :-X ไปกับเจ้า swift เนี่ยแหละ นั่งสี่คน
ไม่รอดก็ไล่เพื่อนลงจากรถเลย hahaha

ผมว่าโหดไม่โหดบางทีรถก็มีส่วนช่วยเยอะน้ะ ลองเอารถเครื่องเล็กไปลุยดูสิครับ  ;)

ใช่ครับ รถมีผลมาก

เคยขับขึ้นทับเบิก ตั้งแต่ยังไม่มีรีสอร์ท ถนนแย่ๆ ก็ผ่านมาได้ ด้วยรถ 1.8 - 2.0 คันแล้วคันเล่า

จนวันดีคืนดี ชวนเพื่อนที่ทำงานไป ด้วยรถ 1.5 ยัด 5 คน ขาขึ้น แทบตาย เป็นอะไรที่ทรมานมาก เร่งไม่ขึ้น ไปได้แค่นี้ ไต่เรื่อยๆ จากแต่ก่อน ที่ไล่กวดรถชาวบ้านสนุก กลายเป็นต้องหลบซ้าย ต้องสับเกียร์ช่วย

เลยรู้เลยว่า ที่ผ่านมา มันง่ายเพราะรถนี่หว่า 55

ออฟไลน์ PAN

ออฟไลน์ apinui

ง่ายๆ ดอยอินทนนท์ครับ ... ถ้าขึ่น -ลง เขาได้เร็วกว่า 2 แถว แดง-เหลืองเจ้าถิ่นได้ แปลว่าแจ๊วจริงครับ ...

แล้วจะรู้ว่า ผีมือ สำคัญกว่ารถที่ขับครับ

PKS8

• บุคคลทั่วไป
เส้นทางเหนือธรรมดาไปแล้วครับทุกเส้น ปาย แม่ฮ่องสอน อินทนนท์ แม่กำปอง สองแถวเจ้าถิ่นช้าจนผมหงุดหงิดแล้วครับสำหรับละแวกนี้

ที่ผมเจอแล้วคิดว่าสนุก มันส๋กว่าเส้นทางเหนือ คือ น่าน บ่อเกลือ ครับ แนะนำอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ dht_tubes

ไม่มีเส้นทางไหนแนะนำเลยครับ

ขอให้เดินทางปลอดภัย ตลอดทริป ละกันนะครับ

ออฟไลน์ vantipz

เส้นทางหลากหลาย เขาโหดๆ ทางชันๆ ติดตาม ชะโงกทัวร์ออนไลน์ ทางยูทูปเเลยครับ

ส่วนอันนี้ผมบุ๊คมาร์คไว้เลยว่าถ้าได้ SUV ดีๆสักคันต้องไปลองให้ได้

ออฟไลน์ sukhontha

ผมให้ใกล้ ๆ กรุงเทพแล้วกัน

1   ไปศรีสวัสดิ์  เมืองกาญจน์

2.  ไปเที่ยวผุ้มผาง  อันนี้ก็ขันสนุกอยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2018, 18:33:16 โดย sukhontha »

ออฟไลน์ madboy

ใส่ให้สุด แต่...ไม่ต้องหยุดที่คันดินนะครับ  ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ coolpix99

• Full Member
แนะนำเส้นนี้ครับ 1148 ที่ภูลังกา ไปมาเมื่อปีที่แล้ว เข้าใจว่าถนนเพิ่งราดยาง กริ๊บสุดๆ โค้งเยอะพอสมควรวิวก็สวย ประทับใจมากครับ ลองเช็คดู
2014 Mazda CX-5 2.2D
2017 BMW 430i
2020 Nissan Kicks
2021 Mazda CX-8 2.5

ออฟไลน์ bingoman

ผมว่าไปปายก็โอเคแล้วครับ อย่าไปกันดารเกินไปเลย จะเจอเพื่อนร่วมทางแบบไม่มีความรับผิดชอบเยอะครับ

ถ้าเอาแถวกรุงเทพ สำหรับผม มีเส้นที่ปราบเซียนคือเส้น 304 ไปปราจีนครับ  ขับแล้วเสียว เหนื่อยมาก เพราะจะมีหลุมบ่อและมีเพื่อนร่วมทางที่น่ากลัวพอสมควร อันนี้ไม่เหมาะกับซิ่ง แต่เหมาะกับปราบเซียน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2018, 18:56:44 โดย bingoman »