ผู้เขียน หัวข้อ: ติดกล้อง Thinkware F800 pro ดีไหมครับ  (อ่าน 5120 ครั้ง)

ออฟไลน์ Micah

• Newbie
  • *
ติดกล้อง Thinkware F800 pro ดีไหมครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 02, 2018, 00:31:18 »
ใครเคยติดบ้างครับ งานติดดีไหมครับ
แล้วฟังก์ชั่นการใช้งาน ต่างๆที่กล้องมีมาให้ ใช้ได้ดีไหมครับ
กล้องสามารถอัดตอนจอดรถได้ไหมครับ อยากติดเพราะกันคนมาเบียดรถครับ

ออฟไลน์ K_D

• Sr. Member
Re: ติดกล้อง Thinkware F800 pro ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2018, 09:21:41 »
thinkware เท่าที่ผมใช้มาปีกว่าก็ถือว่าเสถียรดีครับ
ฟังก์ชั่นโอเค ความร้อนน้อย แต่ผมติดรุ่นที่มีหน้าจอ เพราะก่อนหน้านี้ใช้ blackvue แบบไม่มีหน้าจอ พอกล้องหรือการ์ดมันเสียแล้วมันดูไม่ออก
ส่วนงานติดตั้งร้านนี้ก็ถือว่ากลางๆ ครับ ต้องมาแก้เก็บสายเองอีกหน่อยครับ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Hero Member
    • Wongnai : ติดตามต้อง
Re: ติดกล้อง Thinkware F800 pro ดีไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2018, 10:33:43 »
ผมใช้ Thinkware X550 รุ่นที่มีจอครับ ติดที่ร้านตรง CDC ถามว่าดีมั้ย ผมว่ามันดีนะ ภาพและเสียงคมชัดดี ฟังก์ชั่นต่างๆที่แถมมาในกล้อง พวก Road Safety มันก็ใช้ได้ แต่อาจจะรำคาญหน่อย ส่วน Parking Mode มีครับ แยกไฟล์เป็นบันทึกตลอดเวลา กับ Accidents ครับ ผมเลือก Thinkware ก็เพราะมี Parking Mode พอดีรถต้องจอดขวางเป็นส่วนใหญ่ ข้อเสียอย่างเดียวที่เจอคือ มันตั้ง G Sensor Sensitive ไม่ได้ แค่นั้น

ส่วนตัวผมแนะนำนะ แต่ไม่ต้องถึงตัว F800 Pro หรอกครับ เอารุ่นที่มีจอ น่าจะใช้ง่ายกว่า แล้วก็เลือกซื้อ Memory ให้เยอะขึ้น จะได้บันทึกนานขึ้นครับ (ผมใส่ 64 GB)
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Barracuda

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2018, 12:44:48 »
ใช้แค่ตัว f200 รถเมียใช้อยู่มีข้อเสียคือเวลาเปิดไฟล์ดูมันต้องโหลดเข้ามาบนมือถือก่อนซึ่งมันช้ามาก กว่าจะเปิดมาดูได้

ส่วนคันของผม blackvue ผมชอบมากกว่า เพราะดูได้เลยไม่ต้องโหลดก่อน ภาพผมก็ชอบมากกว่า

ออฟไลน์ Stp

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2018, 12:51:50 »
มีของ Thinkware F770 กับ DoD LS500W มั้งที่เคยดูผลทดสอบต่างประเทศถือว่าคมชัดใช้ได้ แต่บางสภาพแสง DoD จับทะเบียนได้ชัดกว่า

ซื้อกล้องติดรถยุคนี้น่าจะเหลือแต่เซ็นเซอร์ Sony ทั้งหมดแล้วมั้ง ยี่ห้ออื่นน่าจะสู้ไม่ได้แล้ว ผมจะกำหนดเงื่อนไขว่าต้องมีจอเปิดดูได้ทันที ใช้ตัวดูดกระจก (ไม่เอาเทป 3M) ถ้ากล้องเดี๋ยวไม่ควรเกิน 5-6,000บาท (กล้องคู่ไม่เกิน 10,000 บาท) ราคาระดับนี้ควรมี GPS และดูผ่านแอพฯ ได้ด้วย ส่วนพวกเตือนต่างๆ ผมปิดทิ้งเพราะเสียสมาธิ มีประกัน 2 ปีจะดีมาก

บางยี่ห้อรู้สึกได้ว่าแพงเกิน ขายความแพงมากกว่าคุณภาพ เอาจริงๆ กล้องจีนบางร้านเนี่ยถ้าแบตไม่เสื่อมปีเดียวพังผมเชียร์ไปแล้ว ภาพกลางวัน/กลางคืนโคตรชัดกว่ายี่ห้อดังบางตัว
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ _ben

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2018, 17:53:54 »
ผมเพิ่งใช้ f800 pro ครับ ยังไม่ได้เล่นอะไรมาก ภาพชัดดีในที่แสงน้อย และมีกล้องฟังก์ชั่นเยอะมากครับ
กล้องสองตัวขนาดเล็กไม่เกะกะสายตา ติดตั้งเรียบร้อยดี มี parking mode บันทึกตอนจอด
ข้อเสียคือเรื่องราคา กับ เวลาของกล้องมันคอย sync กับ gps ซึ่งบางครั้งก็จับสัญญาณไม่ติดเพราะผมติดฟิล์ม vkool ครับ

ผมดูเรื่องความคมชัดและความเสถียร(ซึ่งต้องดูในระยะยาว) กล้องตัวเก่าผมชัด แต่ใช้ไปรีเซ็ตตัวเองบ่อยมาก
ตัวนี้ฐานติดกล้อง ใช้เทป 3m ข้อดีคือกินพื้นที่น้อยมากและไม่หลุด แต่ตอนแกะออกฟิล์มก็อาจจะเสีย
ส่วนแบบตัวดูดกระจกผมว่าก็ดีถอดได้ ถ้าใช้นานยางเสื่อมก็อาจจะหลุดง่ายกว่า แล้วก็มีขนาดใหญ่กว่า และถ้าจอดตากแดดควรแกะออกทุกครั้ง