ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการเลือกรถครับ ระหว่าง camry กับ c220d  (อ่าน 10353 ครั้ง)

ออฟไลน์ khunpan33

• Sr. Member
  • ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
Re: สอบถามเรื่องการเลือกรถครับ ระหว่าง camry กับ c220d
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2018, 13:46:34 »
ขอตอบเพิ่มเติมนะครับผม

เรื่องนี้ที่จริงปรึกษากับทางที่บ้านจิงๆจังๆมาพักนึงแล้วครับ โดยโจทย์เรื่องรถยุโรปอันแรกเลยคือต้องไม่ใช่ plugin hybrid ของทางยุโรปอ่ะครับ เนื่องด้วยยังไม่มีความมั่นใจในระบบ รวมถึงข่าวที่เกิดขึ้นหลายๆอันอ่ะครับ ก็เลยจะสนใจเป็นเครื่องแบบธรรมดาของฝั่งรถยุโรป จะสบายใจในการใช้กว่าครับผม ที่จริงใจคุณพ่ออยากไปที่ Volvo s90 d4 แต่ผมเองที่เป็นคนห้าม เนื่องด้วยราคาตกหนักมาก รวมถึงศูนย์บริการที่น้อยของ Volvo ก็เลยค้านในการซื้อครับ ส่วน BMW ทางครอบครัวไม่ค่อยชอบเป็นการส่วนตัวครับ ก็เลยเหลือแค่ Choice แค่ 2 ตัวนี้ โดย camry นี่เป็นตัวเลือกแรกๆ เนื่องด้วยคันปัจจุบันที่ใช้อยู่ใช้งานได้ดีมาก ส่วน C220d ก็คือเห็นว่าเป็นเครื่องดีเซล แล้วก็น่าจะปัญหาไม่เยอะมากครับผม

ผมตอบแบบเอาอารมณ์ตอบหน่อยๆนะ
คือถ้าคุณพ่ออายุมากแล้ว ชีวิตนี้แกจะมีโอกาสได้ซื้อรถใช้เองอีกกี่คันครับ
ตามใจแกไปเลย s90 อย่าไปห่วงเรื่องราคาขายต่อ
เอาที่ท่านอยากได้เถอะ

เห็นด้วยนะครับ ท่านชอบ Volvo อาจจะเป็นเพราะบุคลิกรถที่เหมาะกับท่าน เราก็จะได้รถที่ปลอดภัยให้ท่านขับด้วย ลองพาไปลองขับก่อนก็ได้ครับ ผมว่าก็เป็นตัวเลือกที่ดีนะ

ออฟไลน์ BN`

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่องการเลือกรถครับ ระหว่าง camry กับ c220d
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2018, 21:35:54 »
ขอตอบเพิ่มเติมนะครับผม

เรื่องนี้ที่จริงปรึกษากับทางที่บ้านจิงๆจังๆมาพักนึงแล้วครับ โดยโจทย์เรื่องรถยุโรปอันแรกเลยคือต้องไม่ใช่ plugin hybrid ของทางยุโรปอ่ะครับ เนื่องด้วยยังไม่มีความมั่นใจในระบบ รวมถึงข่าวที่เกิดขึ้นหลายๆอันอ่ะครับ ก็เลยจะสนใจเป็นเครื่องแบบธรรมดาของฝั่งรถยุโรป จะสบายใจในการใช้กว่าครับผม ที่จริงใจคุณพ่ออยากไปที่ Volvo s90 d4 แต่ผมเองที่เป็นคนห้าม เนื่องด้วยราคาตกหนักมาก รวมถึงศูนย์บริการที่น้อยของ Volvo ก็เลยค้านในการซื้อครับ ส่วน BMW ทางครอบครัวไม่ค่อยชอบเป็นการส่วนตัวครับ ก็เลยเหลือแค่ Choice แค่ 2 ตัวนี้ โดย camry นี่เป็นตัวเลือกแรกๆ เนื่องด้วยคันปัจจุบันที่ใช้อยู่ใช้งานได้ดีมาก ส่วน C220d ก็คือเห็นว่าเป็นเครื่องดีเซล แล้วก็น่าจะปัญหาไม่เยอะมากครับผม

ถ้าคุณพ่ออยากได้ S90 ก็ตามใจคุณพ่อดีกว่าครับ ถือซะว่าเป็นความสุขของคุณพ่อที่ได้ขับรถที่ท่านชอบครับ