ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ BMW X3 G01 (ประกอบในประเทศ) : 3,359,000 - 3,659,000 บ. //  (อ่าน 17935 ครั้ง)

ออฟไลน์ bmwmania

• Full Member
เหมือนจะแอร์โดนลดจาก 3zone เหลือ 2zone ด้วย

ได้แอร์ 3 Zones เหมือนเดิมครับ ในตารางสเป็คพิมพ์ผิด
รับทราบครับ

ออฟไลน์ fatalist

• Newbie
  • *
นัดเซลส์ไว้ ว่าจะออกสีน้ำเงิน   เห็นทุกอย่าง เป็นอย่างนี้แล้ว ยกเลิกดีกว่า เสียความรู้สึก.....

ตัว CBU ยังเหลืออยู่พอสมควรครับ

ขอบคุณครับ ตัว CBU มีแต่สีขาว ดำ อยากได้สีน้ำเงิน เซลส์บอกว่า สีน้ำเงิน รอ ตัวนี้ครับ (ตัดสินใจใหม่ สีขาว หรือ ดำ ดี)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2018, 18:52:45 โดย fatalist »

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
เคยถามเซลล์ BMW ว่าทำไมไม่ทำ Option สู้ Benz เค้า เซลล์บอกว่า Option อะไรที่เราไม่ชัวร์ ไม่เสถียรเราก็จะไม่ใส่
พวกไฟ Adatptive LED หรือ ระบบ Adaptive Cruise Control ยังพอว่านะ แต่กล้องมองหลัง กับ เบาะดันหลังนี่น่าจะเป็นพื้นฐานที่ใส่มาให้

หรือ มองอีกมุมนึง...

BMW อาจทำราคาให้ถูกๆก่อน แล้วค่อยเพิ่ม Option ทีละน้อยๆ พอปลายโฉมก็ลด 500k (อันหลังมโนเอาครับ)

ถ้าบีเอ็มบอกว่าไม่ใส่ให้เพราะไม่ชัวร์นี้. เป็นคำตอบที่แย่มากเลยนะครับ
ไม่มั่นใจผลิตภัณฑ์ตัวเองแล้วทำออกมาขายทำไม มันแค่ข้ออ้างเซลครับ
ลดต้นทุนเพิ่มกำไร
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ทำไมตัวประกอบในประเทศมันดูไม่น่าซื้อเท่ากับตัวประกอบนอกฟะคับ

ค่ายนี้ ต้องไปไล่ล่าหาส่วนลดกันเองสินะครับ เล่นขายของแบบนี้จะสู้คู่แข่งไหวเหรอ

ออฟไลน์ Nerdys

• Sr. Member
ไม่รู้นโยบายต่าง ๆ เกี่ยวกับออฟชั่น ได้เข้าที่ประชุมบอร์ดที่มีหลายฝ่ายร่วมหารือกัน เช่น เซลล์ วิศวกร การตลาด อะไรทำนองนี้หรือเปล่า
หรือมาจากใครคนใดคนหนึ่งแค่คนเดียว ทุบโต๊ะเปรี้ยงแล้วชี้นิ้วว่า เอาแบบนี้แหละ
หลัง ๆ มันชักจะมีกลยุทธแปลก ๆ ไม่ว่าจะเครื่องสหกรณ์ 20d กล้องมองหลังในตำนาน ฯลฯ

ออฟไลน์ raygun

ไม่รู้นโยบายต่าง ๆ เกี่ยวกับออฟชั่น ได้เข้าที่ประชุมบอร์ดที่มีหลายฝ่ายร่วมหารือกัน เช่น เซลล์ วิศวกร การตลาด อะไรทำนองนี้หรือเปล่า
หรือมาจากใครคนใดคนหนึ่งแค่คนเดียว ทุบโต๊ะเปรี้ยงแล้วชี้นิ้วว่า เอาแบบนี้แหละ
หลัง ๆ มันชักจะมีกลยุทธแปลก ๆ ไม่ว่าจะเครื่องสหกรณ์ 20d กล้องมองหลังในตำนาน ฯลฯ

ก็ตั้งแต่ผู้บริหารที่มาใหม่ ผมว่ามีอะไรแปลกๆหลายอย่างครับ
รอดูว่าทางเยอรมันจะทำอะไรบ้างไหม
หรือจะปล่อยให้ benz กระทืบแบบนี้ต่อไปเรื่อยๆ

ออฟไลน์ David007

• Jr. Member
  • **
เคยถามเซลล์ BMW ว่าทำไมไม่ทำ Option สู้ Benz เค้า เซลล์บอกว่า Option อะไรที่เราไม่ชัวร์ ไม่เสถียรเราก็จะไม่ใส่
พวกไฟ Adatptive LED หรือ ระบบ Adaptive Cruise Control ยังพอว่านะ แต่กล้องมองหลัง กับ เบาะดันหลังนี่น่าจะเป็นพื้นฐานที่ใส่มาให้

หรือ มองอีกมุมนึง...

BMW อาจทำราคาให้ถูกๆก่อน แล้วค่อยเพิ่ม Option ทีละน้อยๆ พอปลายโฉมก็ลด 500k (อันหลังมโนเอาครับ)

ถ้าบีเอ็มบอกว่าไม่ใส่ให้เพราะไม่ชัวร์นี้. เป็นคำตอบที่แย่มากเลยนะครับ
ไม่มั่นใจผลิตภัณฑ์ตัวเองแล้วทำออกมาขายทำไม มันแค่ข้ออ้างเซลครับ
ลดต้นทุนเพิ่มกำไร

เห็นด้วยครับเป็นคำตอบที่ข้างๆคูๆมาก และผมก็ยืนยันว่าเคยถามและก็เคยได้คำตอบมาแบบนี้เช่นกัน
มันจะไม่ชัวร์ได้ไงในเมื่อรถที่ขายต่างประเทศเช่นยุโรปหรืออเมริกา เค้าก็ใส่มาให้แล้วมันจะไม่ชัวร์ได้อย่างไรครับ งง กับการตลาด และการเลือกออพชั่น จริงๆ นี่ถ้าเบนซ์เค้าดำเนินแผนการตลาดคือใช้ตลาดนำไกด์ไลน์ที่บริษัทแม่กำหนด ตลาดเมืองไทยไม่เหมือนเยอรมันเราะแข่งขันกันเรื่องราคาและกรณีที่คู่แข่งหันมาเน้นเซอร์วิส ก็ต้องมีแนวทางมารับมือ และเชื่อว่าเร็วๆนี้ก็จะมีการปรับปรุงโครงสร้างราคาเพื่อให้ลูกค้าเห็นแล้วจับต้องได้เลย. โดยไม่ต้องพึ่งพาส่วนลดหรือแคมเปญ  ( อันนี้อ่านมาจากประชาชาติธุรกิจครับ ) ผมว่าดูตัวอย่างที่ C Class Face Lift ก็ราคาโอเคเลยนะครับ ผมเองก็เป็นคนหนึ่งที่รอดูราคาและออพชั่นของ X3 อยู่ และก็ผิดหวังเช่นเดียวกับหลายๆความเห็นส่วนใหญ่ในกระทู้นี้ เช่นกันครับ  รอดู GLC Face Lift กันดีกว่า

ออฟไลน์ scotch_fillet

ตัว X Line เหมือนจะเทียบกับ GLC Offload ออพชั่น/ราคา พอๆกันเลยถ้าราคานี้ไม่ลด ไปเอา XC60 ดีเซลเถอะครับ ถ้ายังอยากได้ BMW ไป G30 520d (ที่ลดกันโครมๆ) น่าจะคุ้มกว่า

ตัว M Sport ดูๆแล้ว ไม่มีเหตุอะไรที่จะไม่เลือก GLC250d AMG เลยครับ
ถ้ายังอยาก BM X อยู่ รีบๆหาตัว CBU ดีกว่า คุ้มกว่า ไม่ก็ไป X4 เลยครับ

ทั้งนั้น ทั้งนี้ ออกราคา/ออพชั่นแบบนี้  ... ผมว่ามาแนว G30 แน่ๆเลย เดี๋ยวช่วง Motor Show ก็ลด4-5แสน รอก่อนเถอะครับ

ต่อให้ไม่ลด เดี๋ยวก็มี option เพิ่มให้

ออฟไลน์ SM.

อ้าว ไหงทำแบบนี้

ออฟไลน์ พ่อหมีพูห์

• Newbie
  • *
ตัดสินใจไม่ผิดที่ซื้อ xc60 มาก่อน ไม่รอตัวนี้ ;D

ออฟไลน์ w212cdi

bmw เดี๋ยวนี้ ลด 500,000 เป็นส่วนลดปกติไปแล้ว

ออฟไลน์ EVA01

Adaptive led กับ Cruise ผมเฉยๆ แต่เครื่องเสียงกับหลังคานี่เซ็งเลย

ออฟไลน์ BN`

ยอมเพิ่มเงินอีกนิดแล้วไป X4 ยังคุ้มกว่าเลยครับ

อย่างน้อยก็ได้ความแตกต่าง และไม่เหมือนใครครับ