ผู้เขียน หัวข้อ: // Nissan LEAF รถยนต์ไฟฟ้าล้วน Full EV 100% เตรียมเปิดราคาในไทย 28 พฤศจิกายน //  (อ่าน 12289 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jacob

• Hero Member
ผมว่า e pedal น่ะต้องใช้ยากแน่เลย สำหรับคนทั่วไปที่ใช้แป้นแบบทั่วไป ที่เร่งกับเบรกคนละอัน เพราะถ้าเราเผลอลืมตัวยกออกทันที รถมันไม่เบรกกันหัวทิ่มเหรอคับน่ะ :-X
บางยี่ห้อมีปรับระดับความหนืดของเบรคได้นะ แต่ส่วนใหญ่จะปรับหนืดได้ถึงจุดนึง ไม่ถึงขั้นยกแล้วหัวทิ่ม ถ้าจะเบรคแบบนั้นต้องใช้แป้นเบรค
ส่วนเรื่องกลัวว่าชินกะการใช้แป้นเดียวจนเผลอเหยียบเบรคเป็นคันเร่ง ตัวรถคงมีระบบ autobrake นะ ยังไงรอดูออพชั่นตอนเปิดตัวอีกที

ออฟไลน์ nai_innova

• Full Member
เดาว่า 1.7-1.8ล้าน

ออฟไลน์ Sacrifice

• Sr. Member
อีกไม่กี่ชั่วโมงก็รู้ราคาแล้ว

เดาว่าราคาไม่ต่ำกว่า Hundai Ioniq แน่นอน ผมว่า 1.9 ล้าน

ถ้าต่ำกว่า  มาประมาณ 1 ล้านต้นๆ แสดงว่า nissan ยอมนำเข้ามาขายแบบขาดทุน
รอมาผลิตขายในประเทศแบบราคาเดียวกัน ใครซื้อก่อนก็ได้ประกอบญี่ปุ่นไป

ออฟไลน์ BN`

• Hero Member
เปิดราคามาแล้วครับที่ 1.99 ล้าน ตามลิงค์ข่าวด้านล่างครับ

http://www.headlightmag.com/official-price-nissan-leaf-ev-100-thailand/?fbclid=IwAR2W9dPItFoO5I-CLhdQ8Ptn_0OQcOFthNDEgNLQqeChcSbVquWyrmtRa20