ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับวีโก้cab 2.7  (อ่าน 7161 ครั้ง)

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
สงสัยเกี่ยวกับวีโก้cab 2.7
« เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 15:04:27 »
วีโก้cab2.7เนี่ยมันเป็นรุ่นส่งออกใช่ไหมครับ แล้วมันจะเป็นsmart cab หรือเปล่า
(เพราะทราบมาว่าsmart cab มีขายอยู่แค่ในไทย จริงป่าวไม่ค่อยแน่ใจ)
และเห็นว่าช่วงนี้มีโปรโมชั่นมากมาย(6แสนกว่าเหลือ5.99แสน)
เป็นเพราะขายไม่ค่อยดีหรือมีเหตุอันใดนอกเหนือจากนี้หรือเปล่าครับ
อยากทราบครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
Re: สงสัยเกี่ยวกับวีโก้cab 2.7
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 16:25:32 »
วีโก้cab2.7เนี่ยมันเป็นรุ่นส่งออกใช่ไหมครับ แล้วมันจะเป็นsmart cab หรือเปล่า
(เพราะทราบมาว่าsmart cab มีขายอยู่แค่ในไทย จริงป่าวไม่ค่อยแน่ใจ)
และเห็นว่าช่วงนี้มีโปรโมชั่นมากมาย(6แสนกว่าเหลือ5.99แสน)
เป็นเพราะขายไม่ค่อยดีหรือมีเหตุอันใดนอกเหนือจากนี้หรือเปล่าครับ
อยากทราบครับ

ตอนนี้มีรุ่นCab2.7 ขายในไทย(นอกเหนือจากการส่งออกแล้วครับ) รู้สึกว่าตั้งใจจะมาประกบกระบะเครื่องเบนซินของมิตซูฯ น่ะครับ
แล้วก็เปิดทางเลือกให้ดูเหนือกว่าอีซูซุ(เข้าใจว่างั้นน่ะครับ) .....ผมเคยเห็นตัวSmartcabแต่ติดสติ๊กเกอร์SR5พวงมาลัยซ้ายอยู่บนรถหัวลากครั้งนึงน่ะครับ มองแล้วรู้สึกตัวส่งออกตกแต่งภายในสวยกว่าตัวในไทยซะอีก ;D

ส่วนตัวผมรู้สึกว่ากระบะเบนซินเกียร์ธรรมดามันขับยากยังไงไม่รู้สิครับ!!!
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ Akeem-CLII

• ทำวันนี้ให้ดีกว่าเมื่อวาน
Re: สงสัยเกี่ยวกับวีโก้cab 2.7
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 20:17:57 »
smart cab 2.7 เป็น auto นี่่ครับ

ผมว่าน่าใช้มาก ๆ เลยครับ เพราะตอนนี้น้ำมันไม่แพงมาก เลยขายไม่ออก

ตอนน้ำมันแพงมีแต่คนถามหา เอาไปติด gas อะครับ

คนส่วนมากซื้อมาก็ดม gas กันหมดอะครับ เห็นว่าเครื่องทนทานไม่ต้องตั้งวาล์ว

ราคาก็คุ้มครับ เพราะได้ dual airbag กับ abs ด้วยอะ

ของ toyota มีเบนซินขายก่อน มิตซู นะ
I will buy Volvo some day.

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 21:37:58 »
smart cab 2.7 เป็น auto นี่่ครับ

ผมว่าน่าใช้มาก ๆ เลยครับ เพราะตอนนี้น้ำมันไม่แพงมาก เลยขายไม่ออก

ตอนน้ำมันแพงมีแต่คนถามหา เอาไปติด gas อะครับ

คนส่วนมากซื้อมาก็ดม gas กันหมดอะครับ เห็นว่าเครื่องทนทานไม่ต้องตั้งวาล์ว

ราคาก็คุ้มครับ เพราะได้ dual airbag กับ abs ด้วยอะ

ของ toyota มีเบนซินขายก่อน มิตซู นะ

คือเมื่อก่อนมันมีแต่ตัวยกสูงไงครับ..... กับรุ่นG
ตอนนี้มิตซูฯ เล่นเป็นตัวล่าง..... วีโก้เลยต้องลงมาเล่นด้วยหวังประกบ ประมาณนั้นอ่ะครับ!!!
????????????????????.... ????????????????????????

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 23:31:07 »

คือเมื่อก่อนมันมีแต่ตัวยกสูงไงครับ..... กับรุ่นG
ตอนนี้มิตซูฯ เล่นเป็นตัวล่าง..... วีโก้เลยต้องลงมาเล่นด้วยหวังประกบ ประมาณนั้นอ่ะครับ!!!
ขอโทษครับ cab นี่คือ X-tra cab ที่เปิด cab ไม่ได้สินะ
อ่านไม่ดีเอง  ??? ??? แหะ ๆ

เท่าที่เห็น ก็มีเป็นรุ่น J นิคับ เกียร์ธรรมดา
ผมยังไม่มีความคิดเห็นครับ แต่ท่าทางที่ความเร็วเยอะ ๆ รอบน่าจะสูง
เหมือน triton

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 01:34:59 »
Vigo 2.7 มีแค่ 3 รุ่นนี้
1. Standard cab (ตอนเดียว) เกียร์ธรรมดา
2. Smart cab (ตอนครึ่ง แคบเปิดได้) เกียร์ออโต้
3. Double cab (2 ตอน) เกียร์ธรรมดา

ไม่มีรุ่น Xtra cab (ตอนครึ่ง แคบเปิดไม่ได้) นี่ครับ

ในโฆษณาล่าสุดที่ว่า ลด 70,000 เหลือ 599,000 นั้น ก็คือ ข้อ 2 ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 17, 2009, 15:40:56 »
Vigo 2.7 มีแค่ 3 รุ่นนี้
1. Standard cab (ตอนเดียว) เกียร์ธรรมดา
2. Smart cab (ตอนครึ่ง แคบเปิดได้) เกียร์ออโต้
3. Double cab (2 ตอน) เกียร์ธรรมดา

ไม่มีรุ่น Xtra cab (ตอนครึ่ง แคบเปิดไม่ได้) นี่ครับ

ในโฆษณาล่าสุดที่ว่า ลด 70,000 เหลือ 599,000 นั้น ก็คือ ข้อ 2 ครับ

ข้างบนนู้น ผมมึนเอง เฮ้อ ๆ ขอโทษด้วยครับ

เอาไอ้นี่มาฝาก http://www.toyota.co.th/th/vigo_gasoline/vigo_gasoline_cover.html