ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าปัจจุบันนี้ค่ายรถยนต์สัญชาติเอเซียแบรนด์ไหนที่ออกแบบรถได้สวยและลงตัวที่สุด  (อ่าน 7406 ครั้ง)

ออฟไลน์ Left lane driver

• Sr. Member
ปัจจุบันผมว่าสวยเกือบทุกยี่ห้อนะ อย่างน้อยๆยี่ห้อนึงก็ต้องมีสวยซักรุ่นนึง แม้แต่ Toyota ที่ก่อนหน้านี้มีแต่รถหน้าตาจืดๆ ปัจจุบันดูดีขึ้นเยอะ Altis ตัวใหม่ที่กำลังจะมาก็สวยดี (แต่ Prius โฉมปัจจุบันในต่างประเทศอุบาทก์มาก)
แต่มียี่ห้อเดียวที่ปัจจุบันรู้สึกไม่มีสวยซักรุ่นเลยก็คือ Honda งานออกแบบเส้นสายมันรกมากๆ ไม่มีความต่อเนื่อง ไม่มีความลงตัวเลย รูปทรงก็แข็งๆบิดๆงอๆ หลายๆอย่างเหมือนเน้นเอาใจพวก Ricer ซะมากกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2018, 10:43:16 โดย Left lane driver »

ออฟไลน์ NoName__???

• Hero Member

ออฟไลน์ kabutoro

รถหรู lexus รถบ้าน mazda แต่ขอภายในกว้างกว่านี้หน่อยก็ดี ::)

ออฟไลน์ 3ankok

• Full Member
สมัยมาสด้า3โฉมปัจจุบันออกมาใหม่ๆผมเกลียดมันมาก แต่ปัจจุบันกลับหลงใหลงานออกแบบของมาสด้าทุกรุ่นมันดูสวย ลงตัว มีเสน่ห์ ชัดเจนในในงานออกแบบ
2008 city 1.5 (sold)
2010 civic fd 1.8 LPG (sold)
2012 almera 1.2 (sold)
2014 ninja zx10r
2018 mazda2 1.3 my18
2019 civic fc 1.8 mc
2020 pajero sport 2.4 4wd mc

ออฟไลน์ coolcarrera

ผมเป็น fanboy ฮอนด้าตั้งแต่ยุค 80s บอกตรงๆยุคที่ฮอนด้าสวยและลงตัวที่สุดเหมือนมันผ่านไปแล้วครับ ซึ่งในสายตาผมมันจะอยู่ในช่วง 90s นั่นเอง
จะมีช่วงต้นๆยุค 2000 ที่สวยๆบ้างบางคัน

แต่ยิ่งหลัง 2010 ขึ้นมายิ่งดูออกทะเล

ถ้าปัจจุบันดีไซน์ฝั่งเอเชียที่เห็นแล้วอยากโดดเข้าใส่เลยก็ mazda และ kia ครับ
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ Slow But Sure

ไม่คิดว่าจะพูดถึง Kia Hyundai มากเหมือนกัน

ส่วนตัวสมัยก่อนชอบ Honda ก่อนถึง civic FB
หลังๆมา KIA กับ Hyundai

ออฟไลน์ tatum0022

ณ ตอนนี้ผมกลับมีความรู้สึกว่า รถจีน เริ่มมีการออกแบบได้สวยมากๆ หลายรุ่น
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ mongolias

ผมชอบดีไซน์ของมาสด้า และ เกียครับ
ค่ายจีน บางยี่ห้อ ก็สวยดีนะครับ

ออฟไลน์ Noncyclopedia

ฮอนด้าครับ. อย่าเถียงผม

ผมไม่เถียงคุณ

ออฟไลน์ kiwiwi

ผมให้ suv จากจีนครับ
หลายรุ่นและหลายยี่ห้อเลย

ออฟไลน์ demo2

ออฟไลน์ Alonely

• Jr. Member
  • **
ถ้าพูดทั้งเอเซีย Mazda, Lexus, Kia ดูสวยลงตัวสุด.
- Hyundai ยุค 2010 ต้นๆสวยแทบทุกรุ่น, 2015 ขึ้นมาบางรุ่นเรี่มดูไม่ลงตัวแล้ว.
- Toyota บางรุ่นก็สวย, บางรุ่นก็ไม่สวย ผสมกันไป.
- Honda ยุค 90 คือมีเสน่ห์สุด. ส่วนรุ่นใหม่ๆต้องรอให้เก่าไปซักพักค่อยดูสวยขึ้น (ตอนที่ FB, FC มาแรกๆผมรู้สึกว่าไม่สวย หลังๆดูไปมันก็สวยดี, ดูFB สวยกว่า FC เสียด้วย)
แบรนด์จีน มีหลากยี่ห้อ ต้องดูเป็นรุ่นๆไป เพราะบางรุ่นก็สวยจนไม่น่าเชื่อว่านี่คือรถจีน.
*Using...*
1994 Honda Civic (EG) 4dr 1.5LX Carb. 5MT.
2014 Toyota Hilux Vigo Champ 3.0G 4×4 5MT.
2016 Honda Zoomer-X (Gen2) CVT. ---*(Stolen)*
2019 Honda Wave 110i 4MT.

ออฟไลน์ Akara

มาสด้าครับ แต่แรกๆก็โออยู่นะ ถึงจะใช้ทรงเดิมๆ จนเริ่มจะน่าเบื่อก็เถอะ แต่เจนหน้าขอนะ เปลี่ยนมั้งก็ได้

ออฟไลน์ พ่อบ้านสายเที่ยว

• ยาเขียวชนิดเม็ดตราใบห่อ แก้ร้อนในกระหายน้ำ
Lexus (ขอเว้น UX ไว้คันนึง รับไม่ได้)
"แตกต่าง" แต่ไม่ "แตกแยก"

ออฟไลน์ xcalibur

ผมชอบ Infiniti แต่เปลี่ยนกุญแจทีเถอะ

ออฟไลน์ basst

• Jr. Member
  • **
ผมชอบ design Nissan Teana สงสัยจะแก่แล้ว 555 ชอบสไตล์ภูมิฐาน ไม่ชอบสไตล์สปอร์ตแบบ Honda

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

Kia ครับ หลังๆมานี่ผมว่าสวยทุกรุ่นเลย ตั้งแต่รถเล็กไปยังรถเอนกประสงค์