ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้นอกเรื่อง อยากปรึกษาเรื่อง ออกแบบตกแต่งบ้านหนะครับ //  (อ่าน 27543 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
อูยยยย

ถ้าบันไดสีขาวเลย นี่เกรงว่า สงสัย คงจะเลอะเทอะเละเทะ เร็วไว ก่อนวัยอันควรแหงเลยครับ
บ้านผม ไม่ค่อยระมัดระวังอะไรพวกนี้อยู่ด้วย แหะๆๆ

แต่ขอบคุณมากเยครับ พอนึกภาพตามแล้ว สวยดี

ส่วนตาเจน...จะบอกว่า ทั้งหมดที่ตกแต่งมา มีอย่างเดียวที่เราเห็นว่าสวย...คือ...

โรงรถ.....

จะดีกว่านี้มาก ถ้าได้ มาร์ช ไปจอดในโรงรถ และต้องสีส้มด้วย
จากนั้น เราจะขอยืมโลเกชัน ถ่ายภาพ ทำรีวิวเลย

ฮ๋าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ !ce

• Jr. Member
  • **
ไม่รู้ทันรึปล่าวกับไอเดียนี้ ผมมีแบบโทนสี การจัดวางบ้าน ในรูปแบบของ Town Home มาแนะนำครับ
แต่ก่อนอื่นเห็นว่าต้องการเรื่องบันได ก็มีรูปมาฝากครับ ง่ายๆ แต่ดูดีมาก ไม่เปลืองงบแน่นอน ลองชมครับ

ส่วน 2 ลิ้งค์ข้างล่าง เป็นการถ่ายรูปแบบพาโนาราม่าของบ้านครับ
สามารถซูมเข้าและออก เพื่อเก็บรายละเอียดได้ โทนสีออกสว่างๆ สบายตา หาวัสดุได้ง่ายๆ ตามโฮมสโตร์ทั้งหลายครับ
( ในลิ้งค์อาจจะโหลดช้านิดนึงนะครับ แต่ถ้าโหลดครบแล้วจะดูได้สบายๆเลยครับ )

Ground Floor: http://www.towncountryproperty.com/virtual_tour/Meadows_City-Villa%20Ground-floor/TourWeaver_Meadows_City-Villa-Ground-floor.html
2nd Floor: http://www.towncountryproperty.com/virtual_tour/Meadows_City-Villa%202nd-floor/TourWeaver_Meadows_City-Villa-2nd-floor.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2010, 22:25:24 โดย Iceetc »
" ROME WAS NOT BUILT IN ONE DAY !! "

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
พื้นปูนขัดมัน ผนังปูนขัดมัน กว๊ากกกกกกก...

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ tectopia

• Newbie
  • *
ลองดูideaในการตกแต่งตามเวปอสังหา ต่างๆนะครับ
พวกนี้จะจัดวางต่ำแหน่งและเลือกโทนสีได้สวยดีครับ ตั้งแต่พื้น, พนัง, เพดาน, ผ้าม่าน, ยันแจกันเลยครับ
การแต่งบ้านให้สวยไม่จำเป็นต้องใช้ของแพงครับ ให้ดูตามพฤติกรรมการใช้ชีวิตของผู้อยู่อาศัยเป็นหลักครับ
ความสวยงามแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ

ideaเพิ่มเติมนะครับ
ฝ้าเพดาน : ค่อนข้างเตี้ยครับ คงทำอะไรมากไม่ได้ ตกแต่งแบบloftได้ครับ ปล่อยปูนเปลือยแล้วทาสีขาวส่วนท่องานระบบก็ทาสีขาวหรือ สีอื่นๆที่ตัดกัน หรือปล่อยเป็นสีโลหะของวัสดุเองก้อได้ครับ

พนัง : เลือกโทนสีสว่างๆไว้ครับ จะทาสีขาวทั้งหมดแล้วตัดสีโทนเข้มด้วยfurniture หรือ จะใช้สูตรที่60:30:10 ก็ได้ครับ ตัวเลขคือเปอร์เซ็นของพื้นที่ๆทาสีทั้งหมดครับ โดยจะแบ่งโทนสีเป็น3ระดับคือ อ่อน, กลาง, และเข้ม โดยใช้สีโทนอ่อนทาพนัง60%ของพนังทั้งหมดและ สีโทนกลาง30%และสีเข้มอีก10%ครับ (งงไหม๊ฮะ..555)
หรือๆๆ อาจลองติดwall paperลายสวยๆที่ถูกใจสักพนังนึงครับ จะช่วยให้บรรยากาศดูน่าสนใจขึ้นครับ
linkอันนี้เค้าอธิบายเรื่องสีไว้ครับน่าสนใจดี
http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=juthadara&month=06-2006&date=01&group=2&gblog=3
http://www.prakard.com/Default.aspx?g=posts&t=33974

บันได : ลองทาราวจับเป็นสีดำแล้วแกนเหล็กแนวตั้งใช้สีขาวดูครับ ลองดูในรูปนะครับผมว่าน่าจะได้effectประมาณนี้ครับ

อันสุดท้ายคือตอนจัดวางของแนนำให้ให้มีต้นไม้สัดนิดนะครับ จะเล็กหรือใหญ่ก็แล้วแต่มันจะช่วยให้พื้นที่ในบ้านดูผ่อนคลายครับแบบว่ากลับมาพักผ่อนทั้งกายและใจ
(ควรเลือกพรรณไม้ที่เหมาะสมกับการดูแลรักษาของคุณJ!MMYด้วยนะครับ อาจจะต้องเลือกที่ทนๆหน่อยถ้าไม่มีเวลาดูแล)
ถ้าคิดอะไรออกเพิ่มเติมจะมาบอกอีกทีนะครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
 :) :) บันไดสีโอ้คเข้ม เเบบเงาหรือด้านก็ได้ สวยดีครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
โอ้ ไอเดียมากมายเยอะแยะเลย

ขอบพระคุณมากครับ
ขอหาทางเอาไป ปรับใช้กันก่อน

แต่ปูนเปลือยนี่ บ้านพี่เค้าไม่เอาแน่นอนละบอม แหะๆ

ออฟไลน์ birm@productive

• Sr. Member
พี่จิมมี่

เรื่องโครงสร้าง ที่เกี่ยวกับสถาปนิก เบิ้มคงช่วยอะไรไม่ได้มากนะ

แต่เรื่องเฟอร์บิ้วอิน โทรมาได้เลย จะพยายามช่วยเต็มที่ฮะ
(หลังวันอาทิตย์นี้นะ เพราะว่าวันพฤหัส - อาทิตย์ อยู่ระยอง อาจจะไม่ว่างรับโทรศัพท์ทั้งวัน ไปแคมป์ของ มธ. ครับ)

แต่เมล์ได้ [email protected] ตลอดเวลาฮะ

** โมเพิ่ม **
ช่วยได้ คือ... supply วัสดุบางส่วนสำหรับงานเฟอร์นิเจอร์บิ้วอินต่างๆครับ ตั้งแต่บานพับ ยันหินเทียมเคาน์เตอร์ชุดครัว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2010, 01:03:36 โดย หมีเอ็มยูคลับ »
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ Khunaon

• Newbie
  • *
จำหน่ายวอลเปเปอร์ ติดผนัง พรม wallpaper ตกแต่งบ้าน AON 089-2184986
WALLPAPER DECCOLET ผู้นำด้านตกแต่งบ้านด้วยวอลเปเปอร์ติดผนัง
โดยผู้เชี่ยวชาญมืออาชีพ  การันตีด้วยผลงานการติดตั้งที่มากด้วยประสบการณ์ด้านฝีมือช่างและคุณภาพของสินค้า
คุณออน 089-2184986 ยินดีให้บริการค่ะ      
วอลเปเปอร์ติดผนัง วอลเปเปอร์ราคาถูก ผ้าม่าน ผ้าม่านราคาถูก ของตกแต่งบ้าน
จำหน่ายวอลเปเปอร์ จำหน่ายวอลเปเปอร์ติดผนังราคาถูก คุณภาพเกรด A
จำหน่ายวอลเปเปอร์ พร้อมติดตั้งวอลเปเปอร์ ผ้าม่าน พรมวอลเปเปอร์ติดผนังทั้งในประเทศและต่างประเทศ มีวอลล์เปเปอร์ไวนิลอย่างดี ไม่เป็นเชื้อราสินค้าคุณภาพเกรด A
 มีทั้ง วอลเปเปอร์หน้ากว้างและหน้าแคบ และง่ายต่อการทำความสะอาด
 มีความยืดยุ่นสูง มีความนุ่มนวล แบบเรียบหรู แบบคลาสสิค แบบโมเดิร์นหลากหลายลาย หลายแบบ หลากสไตล์ลายเรียบง่าย(texture) ลายย้อนยุค ลายไทย หลายกราฟฟิก ลายย้อนยุค ลายดอกไม้(สไตล์วินเทจ) หิน อิฐ ภาพแบบธรรมชาติ
วอลเปเปอร์ติดผนังลายการ์ตูน วอลเปเปอร์ติดผนังลายเรียบหรู
วอลเปเปอร์ติดผนังลายนารัก 

1.มีพนักงานนำแคตตาล็อกไปบริการถึงที่ไม่คิดค่าใช้จ่ายให้คำปรึกษา แนะนำ วัดพื้นที่  ...ฟรี
2. มีการดำเนินการติดตั้งแล้วเสร็จในวันเดียว  ด้วยประสบการณ์  ทีมช่างกว่า 10 ปี สะดวกวันไหนนัดได้ทุกวัน     
3. มีตัวอย่างให้คุณเลือกกว่า  2,000 ลาย (มากที่สุด)
คลิ๊กดูลายเพิ่มเติมที่นี่ >>>

http://wallpaperdeccolet.blogspot.com
- ติดต่อโดยตรงที่หน้าร้าน  25/104 ม. บ้านเกศรี2
ซ.รามคำแหง 124 ถ.รามคำแหง (สุขาภิบาล 3)
แขวง/เขต สะพานสูง 10240 
 วอลเปเปอร์ติดผนังโดยมืออาชีพ......ยินดีให้บริการค่ะ
เราบริการ/ติดต่อสอบถามได้ทุกวันค่ะ 
สนใจสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่
 คุณออน..... 089-2184986
Fax@Tel... 02-7287501   
 [email protected]