ผู้เขียน หัวข้อ: FORD RANGER อะไหล่แพงจริงหรือครับ ?  (อ่าน 24822 ครั้ง)

ออฟไลน์ U9WS

• Hero Member
  • slower is better
Re: FORD RANGER อะไหล่แพงจริงหรือครับ ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2018, 18:22:03 »
เจ้าตลาดกับไม่เจ้าตลาดเข้าศูนย์ไม่ค่อยต่าง
แต่ถ้าเบิกเองข้างนอกเจ้าตลาดจะมีให้เลือกเยอะกว่ามาก ทั้งเกรดเน้นถูก เกรดเทียบเท่า หรือของแต่ง และเมื่อมีคนขายมากก็แข่งกันทำราคายิ่งทำให้ถูกเข้าไปอีก

และยังไม่นับอะไหล่ประเภทมาทั้งยวง เจ้าตลาดส่วนใหญ่จะแยกขายเป็นชิ้นๆ แต่ถ้าไม่ใช้เจ้าตลาดจะให้เบิกทั้งยวง ทั้งที่เสียแต่ตัวเดียว

ออฟไลน์ theetawit

• Newbie
  • *
Re: FORD RANGER อะไหล่แพงจริงหรือครับ ?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2018, 18:36:09 »
มารอฟังครับ