ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาเคลมประกันเก็บรอยรอบคัน ทางอู่เขาทำกันอย่างไรครับ  (อ่าน 3715 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
เวลาเคลมประกันเก็บรอยรอบคัน ทางอู่เขาทำกันอย่างไรครับ

เช่น รอยสะเก็ดหินตามประตู ฝากระโปรง พวกรอยถลอกเข้าเนื้อต่างๆ

ทางอู่สี เขาลอกสีเป็นบริเวณกว้างๆ แล้วลงรองพื้น พ่นทับ หรือเขาแค่แต้มสีเฉพาะจุดครับ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ขัดสีเปิดแผล ทำพื้น โป๊วสี บริเวณแผล พ่นสีชิ้นส่วนนั้นทั้งชิ้นครับ

ออฟไลน์ Devil13

ขัดเก็บรอยตามจุด โป๊ะเฉพาะจุด ทำสีทั้งชิ้น
ทำจนครบทั้งคัน นานเป็นเดือน

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
เคลมรอบคัน หากมีจุดไหนที่เราอยากทำเพิ่มเราแจ้งอู่ได้ครับ

ตัวอย่างเช่น กระจังหน้ามีรอยสะเก็ดหินเยอะมาก ๆ ซึ่งเป็นรอยที่เคลมไม่ได้

แต่หากเราแจ้งอู่ให้ทำสีใหม่ เค้าก็จัดการให้เราได้ครับ

โดยเค้าจะแจ้ง บ.ประกันว่า กระจังหน้ามีรอยถาก ชนกระถางต้นไม้ บลา ๆๆๆ ครับ

หากที่คุณ จขกท หมายถึง กระบวนการซ่อมเขาทำอย่างไร

ส่วนใหญ่เค้าก็จะพ่นใหม่แทบทุกชิ้นครับ สีเดิมแทบไม่มีเหลือ

อู่สีนี่ผมสนิทมาก ไม่ใช่เพราะเคลมบ่อย แต่เค้าเป็นลูกค้าผม ต้องไปเยี่ยมเยือนบ่อยครั้งครับ

ออฟไลน์ Amnaj

• Sr. Member
ถ้าไม่หนักหนาทุกชิ้น อย่าทำรอบคัน เพราะมันไม่ดีเท่าสีโรงงาน

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
ขอบคุณทุกท่านครับ