ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ ป้ายประมูล สีม่วง และทอง ทำใหม่กี่บาทครับ  (อ่าน 5601 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
มีใครพอทราบไหมครับ ป้ายประมูล หมวด ฆ
สีทอง ทำใหม่กับกรมขนส่ง กี่บาทเอ่ย กี่วันได้

แล้วถ้าอยากทำป้ายม่วงเพิ่ม โดยที่ไม่เอา
ป้ายทองอันเดิม ไปคืน สามารถทำได้ไหมครับ
ต้องแจ้งขนส่งว่ายังไงเอ่ย

(รถยังติดไฟแนนซ์ อยู่นะครับ)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
อันนี้ป้ายขาวนะครับแต่เป็นราคาป้ายหาย รถผมป้ายหายขนส่งให้ไปทำที่ขนส่งตลิ่งชัน เข้าไปติดต่อรวดเร็วมาก แล้วจะได้ใบรอมา 8-14 วัน พอถึงวันก็ไปรับที่เคาร์เตอร์รับป้าย   ส่วนป้ายประมูลคงพอกัน  ราคาป้ายขาว 100 บาทมั้งถ้าจำไม่ผิด ป้ายประมูล 500

แนะนำไปขนส่งตลิ่งชันครับ เร็วมาก จนท. ทำงานดี  ส่วนจตุจักรไล่ผมให้มาตลิ่งชัน  ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ V221

เฉพาะหมวด ฆ ไม่มีป้ายม่วงครับ ถ้าไม่เอาสีทองก็เปลี่ยนเป็นสีขาวกับขนส่งได้เลย แต่ของผมขนส่งให้สีขาวมาโดยไม่เอาสีทองกลับไปแบบงงๆครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ ChotLife

เหมือนกับผมเคยอ่านเจอ ป้าย หมวด ฆ
ทำได้ 3สี หนิครับ ทอง ม่วง ขาวธรรมดา
หรือผมอ่านผิดหว่า +_+

เฉพาะหมวด ฆ ไม่มีป้ายม่วงครับ ถ้าไม่เอาสีทองก็เปลี่ยนเป็นสีขาวกับขนส่งได้เลย แต่ของผมขนส่งให้สีขาวมาโดยไม่เอาสีทองกลับไปแบบงงๆครับ

ออฟไลน์ CHANOM

เหมือนกับผมเคยอ่านเจอ ป้าย หมวด ฆ
ทำได้ 3สี หนิครับ ทอง ม่วง ขาวธรรมดา

เข้าใจว่าหมวด ฆ สามารถทำได้ 3 สีเหมือนกันนะคะ ขอแอบติดตามในส่วนนี้ค่ะ ^^"
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ dt9

เข้าใจว่าหมวด ฆ สามารถทำได้ 3 สีเหมือนกันนะคะ ขอแอบติดตามในส่วนนี้ค่ะ ^^"

ป้าย ฆ ช่วงแรกทำได้ 2 สี
แต่ช่วงหลังมีระเบียบใหม่ทำได้ 3 สีครับ