ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่ขอถามเกี่ยวกับชุดแต่ง CIVIC Type R ครับ  (อ่าน 6727 ครั้ง)

ออฟไลน์ bloodymary_66

• Newbie
  • *
ชุดแต่งในไทยราคาประมาณเท่าไร ถ้าไม่รวมล้อแม็ก และสามารถใช้กับ CIVIC Sedan ได้ไหมครับ และชุดแต่งภายนอกพวกนี้ถ้าเราติดตั้งไปเวลามีเฉี่ยวชนเท่ากับเคลมไม่ได้เลยใช่หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: มือใหม่ขอถามเกี่ยวกับชุดแต่ง CIVIC Type R ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2018, 13:09:42 »
ชุดแต่งก็ทำประกันเพิ่มได้ครับวงเงิน 2-3หมื่น แล้วแต่เราจะใส่ตัวเลข
แต่ตอนเครม อาจต้องเป็นเราที่ต้องไปหาซื้อมาเองแล้วเอาใบเสร็จไปเบิกประกัน เพราะชุดแต่งที่ทรงแปลกศูนย์จะหาให้ไม่ได้

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
Re: มือใหม่ขอถามเกี่ยวกับชุดแต่ง CIVIC Type R ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2018, 13:39:39 »
ชุดแต่งก็ทำประกันเพิ่มได้ครับวงเงิน 2-3หมื่น แล้วแต่เราจะใส่ตัวเลข
แต่ตอนเครม อาจต้องเป็นเราที่ต้องไปหาซื้อมาเองแล้วเอาใบเสร็จไปเบิกประกัน เพราะชุดแต่งที่ทรงแปลกศูนย์จะหาให้ไม่ได้

ตามนี้เลยครับ

ออฟไลน์ Redback

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2018, 14:34:04 »
ชุดแต่งแท้ใส่กับsedanได้แค่ชุดด้านหน้า ด้านหลังใส่กันไม่ได้ครับ แต่มีชุดแต่งที่คนไทยทำขึ้นมาแบบใส่ตัวsedanได้ครับ เรื่องราคาไม่ทราบครับ
ส่วนล้อเห็นมีลงขายอยู่แต่ราคาแรงมากครับ 100k+++
2013 VIOS G3 1.5J 4AT
1991 Civic EF 1.5 LX 5MT

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2018, 16:25:14 »
มีใบเสร็จ แจ้งสลักหลัง คุ้มครองเพิ่มเติมได้ครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2018, 17:00:45 »
ประกันคุ้มครองเพิ่มเติมเสียเบี้ยอีกราว 1-2 พันบาทต่อปีครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2018, 17:31:35 »
ไม่แน่ใจว่า จขกท. หมายถึง body part ของ Civic Type R แท้ๅ หรือป่าว

ถ้าใช่โดยส่วนตัวไม่เรียกชุดแต่งครับ เช่น กันชนหน้า กันชนท้าย เพราะมันคือ body part ที่ทำขึ้นมาสำหรับ Civic Type R แท้ ไม่ใช่ชุดแต่งครับ ซึ่งไม่แน่ใจว่าใส่กันได้เลย ตรงเป๊ะ แบบไม่ต้องแปลงหรือป่าว ตัวอย่างเช่น ตอน FD กับ FD2R กันชนหน้า เอามาใส่ตรงๆ ไม่ได้ ต้องมาแปลงแก้ม หรือว่าต้องยกแก้ม FD2R มาทั้งชิ้น ถึงจะใส่กันได้ เป็นต้น

แต่ถ้าหมายถึง ชิ้นงานที่ทำขั้นมาสำหรับ FK, FC ที่เหมือนของ FK8 หรือ Civic Type R ไม่ว่าจะเป็น กันชนหน้า กันชนท้าย แบบทั้งชิ้น หรือ แบบต่อเป็นสเกิร์ต ก็แล้วแต่ รวมถึงสปอยเลอร์ และ ลิ้นต่างๆ แล้วละก็ มีให้เลือกเยอะแยะ หลายงาน และเอาเข้าประกันได้ครับ จ่ายเบี้ยเพิ่มประมาณ 1-2 พัน ครับ

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2018, 23:37:55 »
ตามบนๆตอน เป๊ะๆมันใส่กันไม่ได้ แต่มีของที่ร้านไทยออกแบบใหม่คล้ายๆกันอยู่ ระยะรูปทรงผิดไปบ้าง
ทำสีเสร็จครบเซ็ตก็ราวๆ3หมื่น+ - แล้วแต่ร้านกับเกรดพลาสติก

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 10:07:17 »
ชุดแต่ง ประกันได้ครับ แต่ต้องแจ้งประกันก่อนนะ แล้วก็จ่ายค่าเบี้ยเพิ่มไป