ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมรถกระบะแต่งจึงนิยม ล้อ TE 37 ครับ?  (อ่าน 18667 ครั้ง)

ออฟไลน์ Max_Nut

• Full Member
Re: ทำไมรถกระบะแต่งจึงนิยม ล้อ TE 37 ครับ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2018, 19:14:46 »
ขอบคุณครับ ได้ฟังหลากหลายความคิดเห็นเลย

ผมด้วยความอยากรู้ เลยลองสอบถามจากคนที่ทำงานผมที่ใส่ TE37 สีทองกับรถกระบะคู่ใจของเขา เขาให้เหตุผลว่า

คือตัวเขาเองมีงบประมาณค่อนข้างจำกัด ไหนจะค่าห้อง ค่าผ่อนรถ ค่ากินค่าใช้ แต่งก็อยากจะแต่งรถเหมือนคนอื่นบ้าง
และล้อลายนี้ก็เป็นโปรโมชั่นของทางร้านยาง ที่ใส่ล้อพร้อมยางทำราคาได้ถูกมากๆ ได้ในช่วงราคาที่เค้าเอื้อมถึง 22,000-35,000 แล้วแต่เกรดยาง
เมื่อเทิร์นยางเก่าแล้ว อาจจะจ่ายน้อยกว่าที่ว่ามาอีกหน่อย  และด้วยความที่ไว้ใจร้านยางที่ใส่เป็นร้านใหญ่ในท้องที่ จึงทำให้เค้าตัดสินใจไม่ยาก

ล้อลายนี้ก็ใส่แล้วสวย  เป็นลายมาตรฐาน ใส่ตามๆกัน
ได้ฟังอีกว่าถึงแม้ว่าจะเป็นล้อก็อป แต่ก็มีรับประกันจากทางร้านนานถึง 3 เดือน หลังจากนั้นก็ตัวใครตัวมัน

เอาซะหายข้องใจเลยครับบ ::) ::)  ผมก็ยากจะเตือนเค้าว่ามันอันตรายนะ แต่ว่า....ไม่พูดดีกว่า :-X

ออฟไลน์ Teera

• Hero Member
Re: ทำไมรถกระบะแต่งจึงนิยม ล้อ TE 37 ครับ?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2018, 22:36:15 »
TE37 มันอมตะ
แต่ 90% ที่เห็น Copy