ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถป้ายแดงไหม่ ควรเคลือบแก้วไหม ขอความคิดเห็นหน่อยครับ  (อ่าน 12465 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
ไม่จำเป็นครับ ล้างบ่อยๆ เคลือบสีบ้าง ก็สวยไม่หนีกันเท่าไหร่ แต่งบต่างกันเยอะมาก

ออฟไลน์ plu

• Full Member
เอาเงิน 20k ไว้ล้างรถอาทิตย์ละครั้ง
หรือถ้าล้างเองได้ เสียเวลาเคลือบเอง
หรือจะไปเคลือบแบบไม่แก้ว แต่ทำบ่อยๆก็สีสวยได้
ถูกครับ  ดูแลไม่เป็นไม่ถึงไม่ต่างกับเคลือบแก้วมา
ล้างลง wax ทุกครั้งจบแล้วครับ
1ปี ขัดชักเงา ลูบดินน้ำมันเนียนแล้วครับ
สรุปเคลือบแก้วต้องดูแลมากกว่าเดิม