ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องรถยนต์ Toyota Fortuner TRD หลังคาดำครับ  (อ่าน 7305 ครั้ง)

ออฟไลน์ aonseeyou

• Newbie
  • *
พอดีผมได้ทำการจองรถยนต์ Toyota Fortuner TRD หลังคาดำไว้ครับ ผมเคยเห็นรถยนต์รุ่นนี้มีคนใช้งานแล้วโดนตำรวจจับเรื่องหลังคาสีดำครับ ผมเลยมีเรื่องจะสอบถามดังนี้ครับ

1.จะมีปัญหากับตำรวจไหมครับ หรือเราต้องไปแจ้งเปลี่ยนเป็นสองสีครับ
2.ดูแลรักษาเหมือนรถหลังคาปกติรึเปล่าครับ
3.อายุการใช้งานหลังคา Wrap มีอายุการใช้งานนานไหมครับถ้าดูแลดีๆรักษาอะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Niti

• Hero Member
  • Live is short. Live it!
Re: สอบถามเรื่องรถยนต์ Toyota Fortuner TRD หลังคาดำครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2018, 05:56:48 »
รถที่บ้านใช้มาปีกว่าก็ยังไม่เคยโดยเรียกนะครับ แต่ต้องออกตัวว่าใช้ไม่ค่อยเยอะ เพิ่งเช็คหมื่นโลไปไม่นานนี้เอง

การดูแลรักษาที่ผ่านมาทำเหมือนคันอื่นๆ ครับ ส่วนหลังคาก็ยังไงพบปัญหาอะไร

ผมไม่มั่นใจว่ารถล็อตใหม่ๆ ยังเป็นอยู่หรือเปล่านะครับ ของผมมันตั้งระบบดับเครื่องออโต้ตอนรถติดมาเป็น default ก็เลยต้องไปใส่อุปกรณ์เสริมให้มันไม่ให้ตัด คิดว่ายอมเปลืองน้ำมันอีกหน่อยดีกว่าให้เครื่องติดๆ ดับๆ บ่อยๆ  ::)
-------------------------------------------------------------
In: 350Z DE / New Fortuner TRD / Harrier XU60*2 / Alphard AH30
Out: Miata NC RHT / 86 / IS250
-------------------------------------------------------------

ออฟไลน์ goorich

• Newbie
  • *
    • หวยแม่นๆ
Re: สอบถามเรื่องรถยนต์ Toyota Fortuner TRD หลังคาดำครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2018, 08:52:25 »
 :) :D :-*

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2018, 23:29:35 »
ก่อนขายไปวิ่งไป 8 หมื่นกว่า ไม่เคยโดนเรียกครับ
ส่วนเรื่องความทนทานทนแน่นอนครับมันเป็นสติ๊กเกอร์ 3M ออกแบบมาทนกว่าทั่วไปเยอะครับเป็นแบบด้านๆ

เห็นว่ารับประกันเท่าสีรถเลยลองสอบถามดูครับ