ผู้เขียน หัวข้อ: เคยใช้ป้ายแดงลากนานสุดกี่ปีครับ  (อ่าน 14971 ครั้ง)

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• Sr. Member
  • I am different
Re: เคยใช้ป้ายแดงลากนานสุดกี่ปีครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 08:21:50 »
ในซอยแถวบ้านผมมีคันนึง น่าจะเกิน 5 ปีแล้ว ยังป้ายแดงอยู่ถึงทุกวันนี้
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ

ออฟไลน์ civic666

• Full Member
Re: เคยใช้ป้ายแดงลากนานสุดกี่ปีครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 08:34:12 »
พึ่งเจอCRV g3 ป้ายแดงเมื่อวานครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 08:58:23 »
พวกลากเป็นปี ๆ นี่โคตรน่าเกลียด

มันกำลังเอาเปรียบเราอยู่

ขณะที่เราเสียภาษีถูกต้อง แต่พวกมันหัวหมอ

ขอด่าตรงนี้เลย ไอ้วอก

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 09:28:54 »
ผมนานสุด ตั้งแต่มีรถทุกคัน มาก็ 4 เดือนครับ ปกติ จะ 2-3 เดือน ก็ได้ป้ายขาวแล้ว

จะป้ายธรรมดา หรือ ป้ายจอง ก็เหอะ แต่ถ้าป้ายล็อคเลข อาจจะนานหน่อย แต่ก็ประมาณ 6 เดือน ผมก็ว่าเยอะละ

เกิน1ปี ผมถือว่าโกงภาษีหน้าด้านๆแล้วครับ >:(

รู้แต่เจอพวกนี้ผมจะไม่คบหรือคอยระวังครับ ขี้โกงโดยสันดาน

แผ่นดินเกิดมันยังโกงภาษีหน้าด้านๆไม่อายแล้วมึงจะไปเหลืออะไร(คิดในใจ)

ส่วนใหญ่ก็แถว่า รอป้าย จองป้าย ไม่ได้โง่ครับป้ายมันเปลื่ยนได้

เห็นด้วยครับ มันเป็นการทุจริต อย่างนึงเลย

และบางคนใส่ป้ายแดงนานๆ เพราะเหตุผลคือ เลี่ยงกฏหมาย ครับ ทั้งเรื่องกล้องขับเกินความเร็วกำหนด และ อื่นๆ

ออฟไลน์ chaithawat

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 10:56:00 »
ของผมปีเศษครับ เพราะรอจังหวัดประมูลครับประมาณ 1.5-2ปีครั้งไม่เหมือนทะเบียนกรุงเทพประมูลกันอาทิตย์เว้นอาทิตย์ ไม่เกินเดือนก็จดได้แล้ว
เคยมีคนมาแขวะเหมือนกันว่าทำไมไม่เปลี่ยนหละเป็นปีแล้วนิ ภาษีเสียบ้างไม๊นี่ ผมก็ตอกกลับไปเลยว่าผมจ่ายป้ายเดียวมากกว่าคุณจ่ายภาษีเป็นร้อยปี เงิบครับ
แต่ละคนก็มีเหตุผลส่วนตัวและความจำเป็นต่างกันครับ ลองมองต่างมุมดูบ้าง

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 10:57:52 »
พวกรถแพงๆ ผมเห็นป้ายแดงกันตลอด ตำรวจก็ไม่กล้าจับ

F430 ป้ายแดง ผมเห็นประจำที่คอนโด

มีเงินซื้อรถ แต่ไม่ยอมเปลี่ยนป้าย ไม่ยอมจ่ายภาษี

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 11:11:04 »
ของผมปีเศษครับ เพราะรอจังหวัดประมูลครับประมาณ 1.5-2ปีครั้งไม่เหมือนทะเบียนกรุงเทพประมูลกันอาทิตย์เว้นอาทิตย์ ไม่เกินเดือนก็จดได้แล้ว
เคยมีคนมาแขวะเหมือนกันว่าทำไมไม่เปลี่ยนหละเป็นปีแล้วนิ ภาษีเสียบ้างไม๊นี่ ผมก็ตอกกลับไปเลยว่าผมจ่ายป้ายเดียวมากกว่าคุณจ่ายภาษีเป็นร้อยปี เงิบครับ
แต่ละคนก็มีเหตุผลส่วนตัวและความจำเป็นต่างกันครับ ลองมองต่างมุมดูบ้าง

จริงครับ ที่ป้ายประมูลราคา มูลค่าแพงกว่า ค่าภาษีรายปี แต่มันคนละส่วนนะครับ ลองคิดดูดีๆ

ผมก็ประมูลครับ และเชื่อว่าหลายๆ ใน HLM ก็ใช้ป้ายประมูล แต่ค่าป้ายทะเบียนก็ส่วนค่าป้ายทะเบียนครับ ภาษีก็ส่วนภาษี ครับ แยกออกจากกัน และบางคนรถแพงๆ ก็ใช่ว่า เขาจะใช้ประมูลทุกคน ใช้ป้ายธรรมดา ก็เยอะครับ อย่าไปว่าเขาเรื่องมูลค่าของป้ายเลย มันเหมือนเหยียดคนอื่นเขาที่ใช้ป้ายปกติครับ เดี๋ยวจะโดนมองไม่ดีครับ

แต่ผมดีหน่อยป้ายกรุงเทพฯ ประมูลได้เรื่อยๆ ต่างจังหวัดอย่างที่คุณ chaithawat บอก คือ 2 ปีครั้ง (ปีละครับ สลับ เก๋ง กับ กระบะ)

ออฟไลน์ Sleepy Boy

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 11:20:32 »
เคยเจอข้างบ้านใช้ฟอร์ตัวเก่าลากป้ายแดงมา 3 ปี ผมเองเคยนานสุด 1 ปี อ้างเหมือนคนอื่นคือรอเลขที่เราขอไปกับกรม แต่ในความเหมาะสมแล้ว ที่ควรจะเป็น ถ้าเรารอเลขนานมากๆ ควรจะหาป้ายขาวมาใส่ก่อนเพื่อเสียภาษีให้ถูกต้องระหว่างรอเลขที่เราต้องการครับ

ออฟไลน์ ๐NoMoRE-LiKELY๐

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 12:03:55 »
เจอ Swift 2012 ซื้อ 2013 วิ่งอยู่แถวถนนรังสิต-นครนายก ไป-กลับ พระราม 9 ทุกวันนี้ก็ยังเป็นป้ายแดงอยู่ครับ ^^

ออฟไลน์ CHANOM

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 12:26:30 »
นานสุดตอนนั้นคือ 6 เดือนค่ะ (ออกกรกฏาคม จดทะเบียนมกราคม) พอดีรอประมูลเลขหมวดทีชอบตอนปลายเดือนพฤศจิกายน
รถที่บ้าน คุณพ่อพยายามให้จดทะเบียนในเดือนมกราคมทุกคันเลยค่ะ ท่านว่าสะดวกต่อการต่อทะเบียนหรืออะไรนี้แหละ  :)
In My Garage
2007 MB A180 CDI W169
2007 MB C220 CDI W203
2021 Mazda CX3 Comfort
2023 Honda Civic E-Hev RS

Sold
2016 Mazda 2 Skyactiv-D High Connect
2019 Honda HRV EL
2021 Subaru Forester IS-Eyesight

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 13:46:22 »
Civic FD  ประมาณ 1 เดือน ติดช่วงปีใหม่

CRV G3 ส่งเอกสารที่จองเลข ให้เซลล์ก่อนออกรถ หลังออกรถ 1 สัปดาห์ ได้ป้าย

PULSAR จองเลขก่อนรับรถ บีบคอ หักคอ ร้องเรียน จนได้ป้ายในวันที่ออกรถ

พอดีเป็นโรคจิต ไม่ชอบใช้ป้ายแดงครับ ขับไปมีแต่ระแวง ไม่สบายใจ

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 14:20:54 »
ยังเห็น sport rider ป้ายแดง วิ่งอยู่เลยครับ 10 กว่าปีแล้ว  ::)
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 14:43:30 »
นานสุด ราวๆเดือนครึ่งครับ
ผมไม่ชอบใช้ป้ายแดงครับ ขี้เกียจเคลียร์กับพี่ตั้ม
ปกติจะเร่งเซลส์ให้รีบเปลี่ยนเป็นป้ายขาวให้เร็วที่สุดครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 15:33:54 »
ตอนซื้อรถ ผมจะบอกเซลว่า ผมไม่สนใจเลข ผมขอไวที่สุด

คันล่าสุดรอเดือนกว่า ได้เลขสวยมาเลย ดีใจจัง

ออฟไลน์ eaton fuller

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 19:50:30 »
เคยเห็น E class ป้ายแดงที่ใกล้ศาลเจ้าสุราษ  5ปี ผ่านไป กลับไปเยี่ยมบ้าน ยังเห็นมันแขวนป้ายแดง
 อย่าง here เลย

ขี้เห่อจนน่าอาย และน่ารังเกียจ
คนแบบนี้เป็นผมก็ไม่คบหาด้วย

ออฟไลน์ bodin

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 20:13:41 »
เคยเห็น E class ป้ายแดงที่ใกล้ศาลเจ้าสุราษ  5ปี ผ่านไป กลับไปเยี่ยมบ้าน ยังเห็นมันแขวนป้ายแดง
 อย่าง here เลย

ขี้เห่อจนน่าอาย และน่ารังเกียจ
คนแบบนี้เป็นผมก็ไม่คบหาด้วย

มันขี้โกงโดยสันดานครับ

แต่แก้ไม่ได้ครับ เพราะเป็นผู้สืบสันดานมา

มีคนมาแถว่ารอป้าย อวดรวยด้วย ป้ายมันเปลื่ยนได้ครับไม่ได้โง่ ขี้โกงก็ยังไม่ยอมรับอีก >:(

เจอพวกนี้อยู่ห่างๆไว้เดี๋ยวโดนโกงพวกคนไม่ซื่อคบไม่ได้ >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2018, 20:18:09 โดย bodin »

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2018, 21:12:33 »
มีคนบอกช้าสุดหลักเดือนหลักปีไปแล้ว
ส่วนของผมคิดว่าน่าจะได้เร็วสุดแล้วออกมาได้7วันได้ป้ายดำเลย(ออกรถ22กย. จดทะเบียน29กย.)
ยังไม่ได้ทันจะจองเลขเลยรู้สึกวันนั้นจะไปเอาเอกสารอะไรซักอย่างเพื่อจะมาจองเลขนี้แหละ
พอไปศูนย์พนักงานยิบทะเบียนมาให้ เงิบเลยดีว่าเป็นเลข3ตัวที่อยากได้พอดีเลยไม่จองแม่งและเอาเลขนี้แหละ555

ออฟไลน์ November_beer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2018, 22:33:44 »
คนแถวบ้านใช้ BMW E60 ป้ายแดงลากยาวมาจนไปจดทะเบียนป้ายขาวหมวด 4 กx xxxx ยังคิดว่าพี่แกคุ้มแล้ว ประหยัดค่าต่อทะเบียนมาได้หลายปี 555

แต่บ้านผมไม่นิยมลากป้ายแดงยาวครับ ขี้เกียจมีปัญหาให้โดนรีดไถเวลาใช้งานตอนกลางคืน F10 ที่บ้านนี้ยังทะเบียน ฆณ xxx เก่ากว่าคันแถวบ้านอีก 555

ส่วนใหญ่แล้วรอไม่เกิน 2 เดือน พอได้เลขแล้วจัดป้ายขาวเลย สบายใจดีครับ

ออฟไลน์ Nutty eiei

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 04:12:10 »
บ้าน​ผม​ตอน​ออก​อัลติส​หน้า​หมู​เมื่อ 12 ปี​ก่อน​ตอน​ออก​ศูนย์​มา​มี​แต่​กรอบ​ป้าย​ครับ คุณ​ปู่​ไม่​ใส่​ป้าย​แดง คันล่าสุดออนิวดีแม็กออกศูนย์ก็ใส่แต่กรอบป้ายออกมาครับ ไม่เอาป้ายแดงเหมือนกัน รอทะเบียนก็ประมาณ 1-2 เดือนครับ ระหว่างนั้นรถวิ่งเฉพาะในจังหวัดครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2018, 04:19:57 »
3เดือนเองมั้งครับ ผมไม่ชอบใส่ป้ายแดงนานๆ