ผู้เขียน หัวข้อ: // Nissan X-Trail Minorchange เตรียมเปิดตัวในไทย ช่วงต้นปี 2019 นี้ //  (อ่าน 18509 ครั้ง)

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• Hero Member
  • แมวบ้า(ขับ)รถ
ดีเซล 2.0 เทอร์โบ

จะพ้นบล็อกเรโนลต์ M9R (พื้นฐาน MR Engine) อีกไหมเนี่ย  :-\
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ bravo

จะพ้นบล็อกเรโนลต์ M9R (พื้นฐาน MR Engine) อีกไหมเนี่ย  :-\

ถ้าเป็นบล็อคนี้ ดีหรือไม่ อย่างไรครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel

ถ้าเป็นบล็อคนี้ ดีหรือไม่ อย่างไรครับ
กลัวจะซ้ำรอย Terra น่ะสิครับ

เครื่องจากเรโนลต์เด่นเกินหน้าเกินตานิสสันนักหรอ
งั้น ไม่ชูจุดขาย ไม่โฆษณา ไม่พูดถึง ไม่หือไม่อือใดๆเกี่ยวกับเครื่องเลยแล้วกัน

เครื่องจากเรโนลต์เด่นเกินหน้าเกินตานิสสันนักหรอ
งั้น ไม่ชูจุดขาย ไม่โฆษณา ไม่พูดถึง ไม่หือไม่อือใดๆเกี่ยวกับเครื่องเลยแล้วกัน

อ่านเกมขาดครับ

ผมก็รู้สึกเหมือนกันว่าการที่เขาไม่โปรโมท YS23DDTT (รวมถึงเรื่องกอส์นด้วย) อาจจะเพราะเหตุเดียวกัน

"ฉันก็มีดี" ทำไมต้อง "ยกเครดิตความดีให้เรโนลต์ล่ะ"
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ dht_tubes

มีข้อสงสัยนิดครับว่า ถ้าวันนึงรถ nissan ที่แชร์ หรือนำเครื่องตระกูล reynold มาใช้ แล้ว 2 บริษัทนี้เกิดแยกทางกันในอนาคต

ลูกค้าที่ใช้รถกลุ่มนี้ จะโดนลอยแพกลายๆมั๊ยครับ ในแง่ของชิ้นส่วนอะไหล่ต่างๆ

แล้วถ้ามีวันนั้น ชื่อที่โดนด่า ก็จะเป็น nissan อยู่ดี ถูกมั๊ยครับ

เพื่อนๆ สมช มีความเห็นประเด็นนี้กันว่าไงมั่งครับ

ออฟไลน์ holidayaholic

• Full Member

ถ้าเหตุผลนี้ ไร้สาระมากเลย  :(

แต่ถ้า x-trail เอาเครื่องดีเซลมา terra จะยิ่งแป้กรึเปล่า?

ออฟไลน์ bossa26

• Full Member
คอนโซลหน้าก้ยังรถปี 1998-2002 เหมือนเดิม 555
อ๋อ ต้องแบบ ปากกว้างๆ พลาสติกเยอะๆ นั่นรึ
ชอบความเห็นนี้จังครับ  ผมว่ากระจังหน้า  x-trail มันสวยดีงามกว่าปากแหกนะ

เค้าพูดถึงคอนโซลไม่ใช่เหรอ ???

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
คอนโซลหน้าก้ยังรถปี 1998-2002 เหมือนเดิม 555
อ๋อ ต้องแบบ ปากกว้างๆ พลาสติกเยอะๆ นั่นรึ
ชอบความเห็นนี้จังครับ  ผมว่ากระจังหน้า  x-trail มันสวยดีงามกว่าปากแหกนะ

เค้าพูดถึงคอนโซลไม่ใช่เหรอ ???
คุณคนนี้เค้าคงแฟนพันธุ์แท้นิสสันแหละครับ แตะทีไรเป็นเดือดร้อนทุกที
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

มีข้อสงสัยนิดครับว่า ถ้าวันนึงรถ nissan ที่แชร์ หรือนำเครื่องตระกูล reynold มาใช้ แล้ว 2 บริษัทนี้เกิดแยกทางกันในอนาคต

ลูกค้าที่ใช้รถกลุ่มนี้ จะโดนลอยแพกลายๆมั๊ยครับ ในแง่ของชิ้นส่วนอะไหล่ต่างๆ

แล้วถ้ามีวันนั้น ชื่อที่โดนด่า ก็จะเป็น nissan อยู่ดี ถูกมั๊ยครับ

เพื่อนๆ สมช มีความเห็นประเด็นนี้กันว่าไงมั่งครับ

พวกบล็อกที่พัฒนาในยุค Renault ครองเมือง และอะไหล่แพร่หลาย เช่น HR/MR เบนซิน คงไม่เป็นไรครับ

แต่พวกบล็อกประหลาดๆ อย่างเครื่อง Terra หรือกรณีเอา M9R มา ก็มีสิทธิ์ คหสต. นะ

ออฟไลน์ dht_tubes

พวกบล็อกที่พัฒนาในยุค Renault ครองเมือง และอะไหล่แพร่หลาย เช่น HR/MR เบนซิน คงไม่เป็นไรครับ

แต่พวกบล็อกประหลาดๆ อย่างเครื่อง Terra หรือกรณีเอา M9R มา ก็มีสิทธิ์ คหสต. นะ

นั่นสิครับ ถ้า reynold ทำตลาดอยู่แล้วในไทย อันนี้คงไม่น่ากังวล เหมือนสมัยนึงที่อีสุ จอย กับ ฮอนด้า เรื่องรถเก๋ง มันก็ยังพอกล้อมแกล้มหาอะไหล่เทียบเคียงได้

ประเด็นนี้ก็ต้องคิดหนักอยู่นะครับ ถ้าเค้าอยู่กันไม่ยืดขึ้นมาจริงๆ

ซึ่งไม่รู้ว่า ประเด็นนี้ ทำให้ยอดขายมันไม่ดีด้วยหรือเปล่า หรือมีส่วนแต่คิดเป็น% แล้ว คนส่วนใหญ่ยังไม่รู้ว่าเป็นเครื่องไม่ใช่นิสสันแท้ๆ ด้วยซ้ำไป