ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถใหม่!! ไม่เอาฟิล์ม แต่ได้รับรถที่ติดฟิล์มแล้วมาลอกออก เกิดความเสียหาย!!!  (อ่าน 21581 ครั้ง)

ออฟไลน์ Vipvipvip

• Sr. Member
อืมมม แก้ปัญหาได้ทุเรศมากครับ ศูนย์นี้ รถใหม่ใครจะอยากเปลี่ยนกระจก

ถ้าจะเปลี่ยนก็ควรมีค่าทำขวัญให้ ไม่ใช่บอกเสนอๆมาสิ เสนอเสร็จปฐิเสธหมด...

ยอมเสียเงินสักหน่อย แต่รักษา image บริษัทไม่ดีกว่าเหรอ หรือ รู้อยู่แล้ว image บริษัทคุณมันไม่เหลืออะไรให้รักษาอยู่แล้ว?
ความรู้สึกนี้เลยครับ ถามไปว่าเราจ่ายเงินต่างกับคนอื่นหรอ  ชื่อเสียงจากคนภายนอกเป็นแบบนี้มากี่ี จะเปลี่ยนเลย

สงสัยว่า ยังมีคนซื้อรถกับ0ในตำนานนี้ อีกหรอครับ

ออฟไลน์ mr_jub

• Full Member
ถ้าสรุป
ต้องเปลี่ยนกระจก
ขอให้เปลี่ยนยางขอบกระจะ
ใหม่ทั้งชุดด้วย​ นะคับ

งานนี้​ เพลียแทน
รีบๆจบ​ ได้ไม่เครียด
เอาเวลาไปคิดเรื่องอื่นดีกว่า
เอาใจช่วยคับ​  สู้ๆๆต่อไป
ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ chatier

• Jr. Member
  • **
แนะนำว่าทุกขั้นตอนการเจรจา ให้แอบอัดเสียงหรือวีดีโอไว้ด้วยครับ โดยเฉพาะตอนที่ศูนย์มันยอมรับว่าลอกฟิล์มเอง และความเสียหายเกิดจากศูนย์

จากนั้นเดินเข้าไปที่ตึกออลซีซั่นเลยครับ

ผมบอกเลยว่าการเปลี่ยนกระจกที่ศูนย์ไม่ใช่เรื่องน่าทำ ทำยังไงก็ไม่มีทางเหมือนเดิม เสี่ยงน้ำรั่ว ไหนจะขั้นตอนขูดกาวเก่าอีก เผลอๆจะไปโดนสีตัวถังเป็นตำหนิให้สนิมขึ้นง่ายอีก
พวกพาร์ทพลาสติกภายในก็ต้องแกะออกมา แล้วเค้าจะเปลี่ยนกิ๊บใหม่ให้เราเหรอ?
ถ้าจะเปลี่ยนกระจก รบกวนให้บีเอ็มเอากลับไปทำที่โรงานและเปลี่ยนทุกชิ้นที่ควรเปลี่ยน และให้เรายืนดูตั้งแต่ต้นจนจบครับ

ซื้อรถใหม่ก็ต้องได้ของใหม่ครับ

ออฟไลน์ punjun_aub

• Newbie
  • *
อืมมม แก้ปัญหาได้ทุเรศมากครับ ศูนย์นี้ รถใหม่ใครจะอยากเปลี่ยนกระจก

ถ้าจะเปลี่ยนก็ควรมีค่าทำขวัญให้ ไม่ใช่บอกเสนอๆมาสิ เสนอเสร็จปฐิเสธหมด...

ยอมเสียเงินสักหน่อย แต่รักษา image บริษัทไม่ดีกว่าเหรอ หรือ รู้อยู่แล้ว image บริษัทคุณมันไม่เหลืออะไรให้รักษาอยู่แล้ว?
ความรู้สึกนี้เลยครับ ถามไปว่าเราจ่ายเงินต่างกับคนอื่นหรอ  ชื่อเสียงจากคนภายนอกเป็นแบบนี้มากี่ี จะเปลี่ยนเลย

สงสัยว่า ยังมีคนซื้อรถกับ0ในตำนานนี้ อีกหรอครับ
คงต้องมาคิดว่า ตัวเองตัดสินใจพลาด และซวยจริงครับ

• Newbie
  • *
ถ้าสรุป
ต้องเปลี่ยนกระจก
ขอให้เปลี่ยนยางขอบกระจะ
ใหม่ทั้งชุดด้วย​ นะคับ

งานนี้​ เพลียแทน
รีบๆจบ​ ได้ไม่เครียด
เอาเวลาไปคิดเรื่องอื่นดีกว่า
เอาใจช่วยคับ​  สู้ๆๆต่อไป

แค่ต้องเปลี่ยนก็ทำใจลำบากแล้วครับ ส่วน Details ถ้าต้องเปลี่ยนอะไรนอกจากกระจก คงต้องหาข้อมูลอย่างละเอียดให้ครบๆอีกที (แต่สุดท้าย คิดว่า ชิ้นอื่นๆก็ต้องรอขออนุมัติ) ภาระคนซื้อรถจริงๆครับ ขอบคุณมากครับ ^_^

• Newbie
  • *
แนะนำว่าทุกขั้นตอนการเจรจา ให้แอบอัดเสียงหรือวีดีโอไว้ด้วยครับ โดยเฉพาะตอนที่ศูนย์มันยอมรับว่าลอกฟิล์มเอง และความเสียหายเกิดจากศูนย์

จากนั้นเดินเข้าไปที่ตึกออลซีซั่นเลยครับ

ผมบอกเลยว่าการเปลี่ยนกระจกที่ศูนย์ไม่ใช่เรื่องน่าทำ ทำยังไงก็ไม่มีทางเหมือนเดิม เสี่ยงน้ำรั่ว ไหนจะขั้นตอนขูดกาวเก่าอีก เผลอๆจะไปโดนสีตัวถังเป็นตำหนิให้สนิมขึ้นง่ายอีก
พวกพาร์ทพลาสติกภายในก็ต้องแกะออกมา แล้วเค้าจะเปลี่ยนกิ๊บใหม่ให้เราเหรอ?
ถ้าจะเปลี่ยนกระจก รบกวนให้บีเอ็มเอากลับไปทำที่โรงานและเปลี่ยนทุกชิ้นที่ควรเปลี่ยน และให้เรายืนดูตั้งแต่ต้นจนจบครับ

ซื้อรถใหม่ก็ต้องได้ของใหม่ครับ

นั่นสิครับ ลืมคิดผลกระทบต่อเนื่องจากการเปลี่ยนเลย ครับ (จริงๆ ก็ไม่ตั้งใจให้เปลี่ยนกระจกเลย) ถ้าสุดท้ายคงต้องละเอียดมากๆ แบบที่คุณ chatier แนะนำครับ (ส่วนคลิปหรือเสียงนี่อัดไม่ทันแล้วจริงๆ ตอนแรกปัดความรับผิดชอบ เคยบอกว่าจะบันทึกเสียง รีบห้ามเลยครับ)

เพลียกับผู้บริหารที่ตอบว่า ให้เปลี่ยนกระจกจริงๆครับ คิดถึงความรู้สึกผู้ซื้อไม่ได้จริงๆ หรือแกล้ง..... ไปวันๆ

ออฟไลน์ caton

TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

• Newbie
  • *
ศูนย์นี้อีกแล้ว.....
นั่นสิครับ งง กับการยืนหยัดรักษาชื่อเสียงด้านนี้จริงๆครับ

ออฟไลน์ Fat

ชื่อเสียเสมอต้นเสมอปลายจริงๆดีลเลอร์นี้ ได้ยินมาตั้งแต่เล่นบอร์ดบีเอ็มเมื่อ10ปีก่อน มีทั้งหนักและเบา แฟนบีเอ็มนี่สาปส่งกันเลยทีเดียว

ผมอยากทราบชิ้นส่วนอื่นที่เสียหายจากรอยคัดเตอร์ พวกรอยกรีดต่างๆ มันเปลี่ยนชิ้นส่วนนั้นๆได้มั้ยครับ ถ้าเปลี่ยนได้ ผมคงขอให้ทางเค้าเปลี่ยนให้ทั้งหมดไปเลย อาจจะพอเป็นไปได้รึเปล่า แต่ถ้าไม่ได้ก็คงร้องเรียนต่อไปยังสำนักงานใหญ่หรือทาง social media ให้เค้าช่วยเหลือกระจายข่าว อาจทำให้ดีลเลอร์ออกมาแสดงความรับผิดชอบมากกว่านี้
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
ศูนย์ที่เป็นดวงใจของสำนักงานใหญ่ยังคงมีเรื่องของตลอด เพราะเขาจะได้เป็นตัวแทนแรกๆ ที่ได้โควต้าไปออกงานร่วมกับ สนญ. ไงครับ โอกาสที่จะได้ลูกค้าไปเป็นเหยื่อย่อมสูงกว่าตัวแทนอื่นๆ

ของเพื่อนอีกค่ายก็มีแบบนี้ ศูนย์ชื่อดังที่ให้ส่วนลดดี ศูนย์ใหญ่โตหรูหราของกินเพียบ แต่คุมเซลมาดีไม่ค่อยมีปัญหา ไปเกิดกับฝ่ายบริการที่มีเรื่องอยู่เรื่อยๆ กับศูนย์ที่เป็นดวงใจของ สนญ.
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Pluemapple

• Newbie
  • *
  • มือใหม่หัดซิ่ง
อยากทราบศูนย์แถวไหนพอจะใบ้ๆหน่อยได้ไหมครับ พอดีกำลังดูๆ bmwพอดี

ออฟไลน์ V221

อยากทราบศูนย์แถวไหนพอจะใบ้ๆหน่อยได้ไหมครับ พอดีกำลังดูๆ bmwพอดี
สมาชิกในนี้ก็ใบ้ให้แล้วครับว่า พันปี ลองแปลเป็นภาษาอังกฤษก็จะรู้เลยครับ เจ้านี้ขึ้นชื่อเรื่องชื่อเสียอยู่แล้ว
ส่วนตัวผมไม่ชอบแคมเปญของBM Thailandที่เร่งรัดให้ลูกค้าออกรถในเวลากระชั้นชิดแบบนี้เหมือนกัน ตอนซื้อX5ผมยังต้องไปกันหลายๆคนเพื่อตรวจแบบละเอียดก่อนให้ศูนย์ติดฟิล์มเลยครับเพราะในอดีตเคยเจอมาหลายครั้งแล้วทั้งToyota Vigo Honda Accord ที่รถมีปัญหาเรื่องสีหรือกระบะจนต้องให้เปลี่ยนรถก่อนรับมอบ อย่าไปไว้ใจPDI 100%ครับ ขอบอก
BMW 750E M SPORT

• Newbie
  • *
ดีลเลอร์ตามที่เค้าแจ้งๆกันเลยครับ ส่วนแถวไหน เดี๋ยวผมขอมาแจ้งอีกทีนะครับ รอเรื่องอีกนิดครับ ถ้าให้แนะนำ เลี่ยงๆ ข้ามๆดีลเลอร์นี้ไปก่อนก็ได้ครับ เจอพี่หลายๆคน ถามเป็นเสียเดียวกันว่า ทำไมซื้อดีลเลอร์นี้

• Newbie
  • *
ชื่อเสียเสมอต้นเสมอปลายจริงๆดีลเลอร์นี้ ได้ยินมาตั้งแต่เล่นบอร์ดบีเอ็มเมื่อ10ปีก่อน มีทั้งหนักและเบา แฟนบีเอ็มนี่สาปส่งกันเลยทีเดียว

ผมอยากทราบชิ้นส่วนอื่นที่เสียหายจากรอยคัดเตอร์ พวกรอยกรีดต่างๆ มันเปลี่ยนชิ้นส่วนนั้นๆได้มั้ยครับ ถ้าเปลี่ยนได้ ผมคงขอให้ทางเค้าเปลี่ยนให้ทั้งหมดไปเลย อาจจะพอเป็นไปได้รึเปล่า แต่ถ้าไม่ได้ก็คงร้องเรียนต่อไปยังสำนักงานใหญ่หรือทาง social media ให้เค้าช่วยเหลือกระจายข่าว อาจทำให้ดีลเลอร์ออกมาแสดงความรับผิดชอบมากกว่านี้
ผมว่าถ้าเรายอมเปลี่ยนกระจก ชิ้นส่วนที่ต่อเนื่อง ที่เกิดความเสียหาย ก็น่าจะยอมนะครับ พวกแผงพลาสติกมีรอยขูด .....

ออฟไลน์ SM.

ยังไงผมก็ร้องเรียน บ.รถ ครับ สคบ. ด้วยไม่แน่ จะช่วยได้แค่ไหนไม่รู้ แต่ก็จะทำไปด้วยครับ

ไล่ฝ้า เสียหาย แสดงว่า ลอกไม่ดีครับ อาจจะรีบ หรือ ช่างฝีมือห่วย หรือคนลอก ไม่ใช่ช่างฟิล์ม!!!!

เรื่องเซล ตัดสินใจเองโดยพลการ ผมไม่เชื่อแน่ๆครับ ยังไงต้องแจ้งหัวหน้าเซล แถมต้องแจ้งช่างอีก ไหนจะฝ่ายแอดมิน เพราะต้องเปลี่ยนเอกสารลูกค้า กับตัวรถให้ตรงกัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ น้ำเขียว

เสียเงินซื้อรถใหม่ ยังต้องมาปวดหัวกับเรื่องแบบนี้อีก หยุดเอาเปรียบลูกค้าเถอะครับ

ออฟไลน์ civic666

เคยซื้อรถกับเบนซ์พหล เอามาใช้1เดือน 1300กิโล พึ่งจะเห็นว่ากระจกหน้าช่วงล่างๆเป็นคลื่น ตอนแรกทางศรบอกว่าจะเปลี่ยนกระจกให้ใหม่เหมือนกัน อ่อเป็นรถ chi นะครับ คุยกันอยู่3วัน ได้คันใหม่ครับ

• Newbie
  • *
ยังไงผมก็ร้องเรียน บ.รถ ครับ สคบ. ด้วยไม่แน่ จะช่วยได้แค่ไหนไม่รู้ แต่ก็จะทำไปด้วยครับ

ไล่ฝ้า เสียหาย แสดงว่า ลอกไม่ดีครับ อาจจะรีบ หรือ ช่างฝีมือห่วย หรือคนลอก ไม่ใช่ช่างฟิล์ม!!!!

เรื่องเซล ตัดสินใจเองโดยพลการ ผมไม่เชื่อแน่ๆครับ ยังไงต้องแจ้งหัวหน้าเซล แถมต้องแจ้งช่างอีก ไหนจะฝ่ายแอดมิน เพราะต้องเปลี่ยนเอกสารลูกค้า กับตัวรถให้ตรงกัน
ขอบคุณมากครับผม สำหรับคำแนะนำครับ

• Newbie
  • *
เคยซื้อรถกับเบนซ์พหล เอามาใช้1เดือน 1300กิโล พึ่งจะเห็นว่ากระจกหน้าช่วงล่างๆเป็นคลื่น ตอนแรกทางศรบอกว่าจะเปลี่ยนกระจกให้ใหม่เหมือนกัน อ่อเป็นรถ chi นะครับ คุยกันอยู่3วัน ได้คันใหม่ครับ

ดีมากเลยครับ ถ้าผู้บริหาร คิดในมุมผู้บริโภคบ้าง

ออฟไลน์ 5ume7h

ศูนย์นี้เขายังมีภาพลักษณ์ให้รักษาอีกเหรอครับ

ที่เสนอมาแค่นี้คงเพราะ ทำมากกว่านี้ชื่อเสียงที่แย่ๆ อยู่แล้วก็ไม่ดีขึ้น