ผู้เขียน หัวข้อ: MB จะทำ C class ให้มีหน้าตาแบบปลาฉลาม เหมือน cla cls ประมาณปีไหนครับ  (อ่าน 6192 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamton

• Jr. Member
  • **
ผมจ้อง c class อยู่ แต่ความสวยของ cla ตัวใหม่นี่ทำให้ผมลืม c class ไปพักใหญ่ๆ เลย กลัวแบบว่าซื้อ c มาได้ปีสองปีแล้วเปลี่ยนโฉมครับ

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
อีก 2 ปีครับ
สังเกตว่ามีคนชอบกระจังหน้าแบบคว่ำลงของ MB
แบบใหม่กันเยอะเหมือนกันนะเนี่ย
หรือผมมองไม่เป็นว่ามันสวยหว่า อาจจะต้องรออีกซักพัก

ออฟไลน์ AkE

อีก 2 ปีครับแต่ที่เห็นใน spyshot ลักษณะจะไม่ได้เหมือน cls cla เท่าไหร่นะครับ

ออฟไลน์ iamton

• Jr. Member
  • **
น่าจะภายในแบบ e ปัจจุบันด้วยใช่มั้ยครับ จอยาวติดกัน ช่องแอร์เทอร์ไบน์

ออฟไลน์ Stp

ภายใน All New C-Class เกรงว่าจะต้องดูจอสไตล์ A-Class มากกว่า (หรือไม่ก็ดู EQC ในต่างประเทศ) เพราะเครื่องเล่นใช้ขนาด 10.25” ในขณะที่ E-Class ขึ้นไปใช้จอ 12”

น่าจะภายในแบบ e ปัจจุบันด้วยใช่มั้ยครับ จอยาวติดกัน ช่องแอร์เทอร์ไบน์
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ kenny523

• Sr. Member
ผมว่าน่าจะสวยนะเพราะหน้าแบบนี้น่าจะเหมาะกับรถไซต์เล็กแบบ c class พอเป็น e หรือ S ผมว่ามันไม่หรูเท่าไหร่
แต่ภายในไม่ขอจอยาวได้ไหมมันแปลกๆ

ออฟไลน์ CJ.

ผมว่าน่าจะสวยนะเพราะหน้าแบบนี้น่าจะเหมาะกับรถไซต์เล็กแบบ c class พอเป็น e หรือ S ผมว่ามันไม่หรูเท่าไหร่
แต่ภายในไม่ขอจอยาวได้ไหมมันแปลกๆ

แบบนี้น่าคิดครับ จริงที่ว่าอยู่กับ E และ S ดูไม่หรูหราเท่าที่ควร แต่ยังจะวาง C ให้เป็นรถหรูรุ่นเล็กอย่างที่เป็นมาตลอดอยู่หรือไม่ครับ
ผมว่ายังมีกลุ่มที่อยากได้ mb ในภาพลักษณ์ไปในทาง elegance, conservative นิดๆอยู่ ถ้าอยากได้รถเล็กแนว sport ไป CLA น่าจะจบกว่าไหมครับ
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ AgentMolder

ผมกลับชอบจอยาวๆนะ ผมไม่ชอบจอแบบเอา ipad มาแปะไว้บนคอนโซลเลยอ่ะ มันดูแปลกๆ เขินๆ

ออฟไลน์ SM.

.
.
อีก 2 ปีครับ
สังเกตว่ามีคนชอบกระจังหน้าแบบคว่ำลงของ MB
แบบใหม่กันเยอะเหมือนกันนะเนี่ย
หรือผมมองไม่เป็นว่ามันสวยหว่า อาจจะต้องรออีกซักพัก

+1 แรกๆ เห็นด้านหน้า Audi A5 A7 ผมก้ว่าไม่สวยครับ ตอนนี้กลับรู้สึกว่า มันก็ไม่ได้แย่นะ