ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง audi tt กับ ford mustang คันไหนดูดีกว่ากันเวลาติดต่องานครับ  (อ่าน 13819 ครั้ง)

ออฟไลน์ ferero000

• Full Member
เอาตรงๆนะ ผมซื้อรถผมไม่เคยมานั่งคำนึงว่าขับแล้วจะหล่อไหม จะดูเท่ในสายตาคนอื่นไหมเลยอะครับ ซื้อเพราะอยากขับล้วนๆ

ออฟไลน์ scotch_fillet

• Hero Member
จริงๆ จขกท. น่าลองไปถามที่เวปม่วงน่ะ
น่าจะได้คำตอบ mass หน่อย
แถวนี้ มีแต่คนบ้ารถ ไม่น่าจะได้คำตอบแบบคนธรรมดาเท่าไหร่ครับ 555 :P

ออฟไลน์ Koolkoe

ผมว่าเอาที่ชอบเลย ไม่ต่างกันมากหรอกครับ ดูรวยทั้งคู่ ส่วนจะน่าเชื่ถือไหมอยู่ที่บุคลิก การแต่งตัวของเรา

ออฟไลน์ SM.

ผมว่าได้ทั้งคู่ แต่ mustang จะดู man กว่า

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
ถ้าผมมอง TT จะออกแนวรถลูกคุณหนูที่บ้านซื้อให้อะไรพวกนี้ครับ ส่วน Mustang ผมมองว่าเป็นรถที่คนชื่อตัดสินใจมาแล้วคือเลือกเองออกเงินเอง ดูเป็นเจ้าของกิจการมากกว่าทั้งนี้มองจากมุมมองคนรู้เรื่องรถครับ ถ้ามองราาคาขายต่อผมว่า Mustang V8 เป็นรุ่นสะสมในอนาคตแน่ๆ เพราะเครื่อง V8 เริ่มหายแล้ว

ออฟไลน์ oatekung

มัสแตง euro ncap 3ดาว ไปออดี้ไม่ต้องคิดเลยครับ
ให้หล่อที่แท้ทรู ไป e coupe ใหม่ครับ :-*

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
จริงๆ คู่เทียบมันควร

A5 cupe  vs Mustang มากกว่า อยู่ดี
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ dht_tubes

เอาตรงๆนะ ผมซื้อรถผมไม่เคยมานั่งคำนึงว่าขับแล้วจะหล่อไหม จะดูเท่ในสายตาคนอื่นไหมเลยอะครับ ซื้อเพราะอยากขับล้วนๆ

ออฟไลน์ somkoun

• Newbie
  • *
+++++1

ออฟไลน์ SpeedC

A5 45 สีแดง / ดำ

ออฟไลน์ pierre

• Jr. Member
  • **
พวกเราเคยคิดกันไหมครับว่า ถ้าเราขับรถคันนี้ (คันที่คุณจะซื้อหรือรถในฝันก็ได้) คุณจะดูดีขึ้นหรือเปล่า?
ถ้าคุณไม่แน่ใจว่าปกติคุณดูเท่หรือหล่อขนาดไหนเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว
ผมมีวิธีคิดครับ คือให้คะแนนความหล่อของตัวเองเป็นระดับต่ำสุด ๆ

ลองจินตนาการถึงเพื่อนของคุณซักคนนึง คนที่ดูเห่ย ๆ
แล้ววันนึงขณะที่คุณนั่งจิบลีโออยู่ที่โต๊ะหินอ่อนหน้าบ้าน
รถคันที่คุณอยากได้ และเป็นสีนั้นเปี๊ยบเลยก็มาจอดเทียบใกล้ ๆ
คนที่เปิดประตูลงจากรถมาไม่ใช่ใคร บักจ่อยเพื่อนสมัยเรียนนั่นเอง
คนที่ดูติ๋ม ๆ เห่ย ๆ เรียนไม่เก่ง กีฬาไม่เอาไหน จีบใครก็ไม่ติด มันขับรถคันนี้มาหาคุณ
ความคิดที่พุ่งเข้ามาในหัวคืออะไร "ไม่แปลกใจเลย" "ก็งั้น ๆ แหละ" หรือ "เฮ้ยย มึงขับคันนี้มาเลยเหรอ !!"

เค้าดูเป็นยังไงบ้าง "ดูรวยขึ้นไปทำอะไรมา" หรือ "ดูเท่จัง จริง ๆ แล้วมึงเป็นคนเท่ขนาดนี้เลยเหรอฟะ?"
นั่นแหละครับ คุณจะสรุปได้ว่าควรจะซื้อรถคันนี้ หรือรถคันไหนกันแน่ที่แหมาะกับคุณครับ
แต่ถ้าคิดว่าคุณหล่ออยู่แล้ว ขับรถอะไรก็ดูดี ถ้าคิดแบบนี้ได้ก็คือการคิดบวก เยี่ยมยอดครับ 555

โอ้ว เข้าใจคิด เยี่ยมยอดเลย

Gunther

• บุคคลทั่วไป
Mustang ครับ ดูเท่ห์กว่า นั่งสบายกว่า กว้างกว่า ขับมันส์กว่า Audi TT แน่นอนถ้าเลือกรุ่น V8 (ถ้าเลือกรุ่น 2.3 EcoBoost
จะขับมันส์เท่า TT รุ่นธรรมดา)

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ภาพลักษณ์ แล้วแต่คน แต่ละคนคิดไม่เหมือนกันเลย อย่างตัวผมมันไม่มีผลอะไร เพราะผมไม่ได้นัดเจอลูกค้าที่ลานจอดรถ... และก็ไม่ได้มองว่า mustang/tt มันต่างกันขนาดนั้น นอกเสียจาก civic 400 ม้า ท่อลั่นๆ อะไรพวกนั้น แต่ถ้าใช้รถรุ่นเดียวกัน อาจคุยถูกคอง่ายหน่อย
ส่วนคนธรรมดาทั่วๆไป tt อาจสะดุดตากว่า แต่ถ้าขาซิ่งคุยกัน อาจชอบ Mustang V8 (ถ้า ecoboost ผมเฉยๆ)
ถ้าอยากได้ภาพลักษณ เวลาลงจากรถ C-Coupe/CLS น่าจะให้ได้ดีกว่า