ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นการReviewหรือTestรถในทางลาดชันโดยไม่ใช้ตัวช่วย  (อ่าน 10683 ครั้ง)

ออฟไลน์ man in darkroom

• Newbie
  • *
เนื่องจากปัจจุบันขับรถเจออุปสรรครถติดบนทางลาดชันบ่อยๆเช่นขึ้นห้าง คอสะพาน หรือการท่องเที่ยวทางธรรมชาติ จึงอยากเห็นการReviewหรือTestรถในทางลาดชันโดยไม่ใช้ตัวช่วย เช่น รถเกียร์Autoจะไหลไหมเมื่อปล่อยเบรคแต่ไม่กดคันเร่ง  รถเกียร์ธรรมดาปล่อยเบรคปล่อยclutchทันทีแต่ไม่กดคันเร่ง รถจะดับหรือไม่ เพื่อประกอบการตัดสินใจ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ผมว่า ของแบบนี้ มันอยู่ที่ ทักษะการขับขี่ ของแต่ละคนมากกว่านะครับ

ออฟไลน์ Krongbun

เลือกรถที่มี hill assist control เลยครับ ถ้าเจอปัญหานี้  8)
เจอแบบขึ้นเขาคิดว่าไหลหมดอ่ะครับ ยิ่งเกียร์ธรรมดาไม่ต้องรีวิว
ในเมืองนี่สบายๆ

เท่าที่ไปเขามาสองสามที่ เกียร์ auto ไม่ค่อยยากอ่ะครับ
เกียร์ธรรมดาเนี่ยแหละเหงื่อแตก  ;D ถ้าเจอรถติดๆตามๆกันมา
สวดมนต์ขอให้คันหลังมันอย่าจี้ตรูดเล้ย

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

ผมว่า ของแบบนี้ มันอยู่ที่ ทักษะการขับขี่ ของแต่ละคนมากกว่านะครับ

ออฟไลน์ 20TRF

• Sr. Member
เกียร์ธรรมดาร้องตอนขึ้นยิ้มตอนลง
ยิ่งรถติดๆนี่กลิ่นคลัชโชยมาก

ออฟไลน์ SM.

ออฟไลน์ lexus

ไม่ค่อยเข้าใจจุดประสงการทดสอบนี้ครับ ทำไปเพื่อวัดอะไร?
รถมีตัวช่วย แต่ไม่ใช้ตัวช่วย ?? เพื่อ???

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

แต่ก่อนไม่มีระบบพวกนี้ เขาก็ขับกันได้ครับ ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ล้วนๆ เลย

ออฟไลน์ kosynnex

• Newbie
  • *
เลือกรถที่มี hill assist control เลยครับ ถ้าเจอปัญหานี้  8)
เจอแบบขึ้นเขาคิดว่าไหลหมดอ่ะครับ ยิ่งเกียร์ธรรมดาไม่ต้องรีวิว
ในเมืองนี่สบายๆ

เท่าที่ไปเขามาสองสามที่ เกียร์ auto ไม่ค่อยยากอ่ะครับ
เกียร์ธรรมดาเนี่ยแหละเหงื่อแตก  ;D ถ้าเจอรถติดๆตามๆกันมา
สวดมนต์ขอให้คันหลังมันอย่าจี้ตรูดเล้ย

+1 ครับ เหงื่อแตกเลยครับ เวลาคนมาจี้ตูด