ผู้เขียน หัวข้อ: // Spyshot : All NEW Nissan Sylphy เตรียมเปิดตัวเร็วๆนี้ที่ประเทศจีน //  (อ่าน 23962 ครั้ง)

ออฟไลน์ Magl

• Hero Member
ภายในคงไม่ต่างจาก altima แต่ลดความหรูหราลง แต่ nissan ถนัดเรียบๆอยู่แล้ว แอร์หลังมีไหม ความกว้างขวางน่าจะกินหมดทุกรุ่น ล้อในรูปมันตัวล่างนี่ครับ

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
สวยครับ  แต่สับสนชื่อเหลือเกิน  มีทั้งซิลฟี่ เซนทรา  อ่านข่าวบางเว็บบอกออลนิวเซนทรา  บางเว็บบอกซิลฟ่ื  ทำไมไมรวมกันให้จบ ทั้งที่ในเอเชียก็คงขายได้ที่จีนที่เดียว  แต่รุุ่นนี้ออกไปทางสปอร์ต  จะถูใจคนจีนไหม เพราะรุ่นก่อนทำยอดเดินในจีนได้สูง  แต่ในไทยคงยอดขายงั้นๆ  เพราะยังต้องแข่งกับอีกสามยี้ห้อ

ออฟไลน์ deathsheep

อยากได้มั้ย..............ไม่ขาย

ออฟไลน์ Altima

เครื่องแค่140ม้า ผมว่าสู้Mazda 3ไม่ได้สักนิด

ออฟไลน์ JF2KPNSX

เครื่องแค่140ม้า ผมว่าสู้Mazda 3ไม่ได้สักนิด

นิสสันม้าน้อยกว่าค่ายอื่น แต่ใช้งานจริง ก็พอๆกันเลยนะ ผมว่า

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

• Full Member
ถ้า Teana ไม่มีแน่นอนแล้ว หวังว่าคงเอารุ่นนี้มาขายนะครับ ผมว่าน่าจะพอขายได้ เพราะ Civic คงเริ่มแผ่ว ส่วนCorolla มันไม่ได้ดูดีขนาดนั้น ผมว่าถ้า Sylphy ตัวนี้มา ยอดขายน่าจะคุ้มที่จะประกอบในไทยนะครับ

RockmanJilly005

• บุคคลทั่วไป
เอามาขายเถอะNissan Thailand  8)

ออฟไลน์ Nerdys

ขนาดตัวรถเท่า Teana แต่ใส่เครื่อง 1.8  :-X
คงดูอุ้ยอ้ายน่าดู อารมณ์คงเหมือน note/almera คือมีไว้ขับเรื่อยๆ จากจุก A ไป B ก็พอ

ออฟไลน์ Arado_kung

เครื่อง 1.6 นะครับ 139 ม้ายังแรงไม่พออีกเรอะ มันแรงจะเท่า 1.8 ฮอนด้าแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ recycleman

นิสสันไทยอันนี้เน้นโชว์เฉยๆรึว่าขายด้วยครับ

ออฟไลน์ jes191

ไม่บอกรุ่น ผมนึกว่า เทียน่าโฉมใหม่ ดูคันใหญ่มาก จะสวยไปไหน
ในไทยน่าจะรีบเอามาขายนะครับ อย่าเป็นเจ้าพ่อตลาดวายอีกละ

ออฟไลน์ BN`

บ้านเราอาจจะได้ Sylphy MC มาแทน ;D

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
ขอตัวท๊อปเครื่อง 1.3turbo ที่อยู่ใน benz new a-class

ออฟไลน์ nutvas

Nissan 1.6 ได้ 140 แรงม้า ในขณะที่เครื่อง R18 ของ Honda ได้ 141 แรงม้า

ออฟไลน์ HHHsung

ตัวที่แล้ว ภายนอกสวยอยู่แล้ว แต่รับภายในและออฟชั้นไม่ได้ ตัวใหม่ถ้าแก้ทั้งสองข้อนี้ น่าจะสู้คู่แข่งทั้ง 3 ค่ายได้

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ผมว่าสวยครับ แต่ไม่รู้ว่าพี่สันจะทำตลาดอย่างไร และจะมาตอนไหน

รอดูห่างๆ อย่างไม่ห่วงเท่าที่ควร
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ AgentMolder

โฮ้วว เป็นครั้งแรกที่ผมมองรถนิสสันสวย สวยจริงยอมรับเลย ผมถูกจริตกับการออกแบบของ Toyota มาตลอด จน Camry ล่าสุด เฮ้อ กระจังปลากะโฮ้ แต่นิวสันตัวนี้นี่เด็ดมาก

ว่าแต่นิสสันไทย...

ออฟไลน์ superest

เห็นๆ เลย ว่า มี คนเอาใจช่วย Nissan เยอะทีเดียว

อยากให้เธอ....กลับมาเหมือนเดิม

ออฟไลน์ Gottinho

Sylphy โฉมปัจจุบันเปิดตัวที่จีนเดือนเมษายน 2012 และเปิดตัวที่ไทย 30 สิงหาคม 2012 ระยะเวลาห่างกันประมาณ 4-5 เดือน ถ้าเหมือนคราวที่แล้ว รุ่นใหม่อาจจะเปิดตัวที่ไทยช่วง Motor Expo 2019 ก็ได้มั๊งครับ ถ้าไม่มีรุ่น MC ออกมาเซอร์ไพรส์  ::)

ออฟไลน์ flat6

ไฟสวย แต่เส้นสาย "เยอะ"
เบื่อเด็กน้อยพึ่งมีรถ

ออฟไลน์ Sleepy Boy

accord ใหม่ น่าจะออกแบบ แบบนี้นะ

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
อ่านดีๆก่อนครับ

ถ้านิสสันมาอ่านอยากให้พิจารณาครับ การตลาดของคุณสำคัญมากถ้าไม่จูงใจลูกค้าคงเป็นอย่างงี้ต่อไป เป็นเพื่อนที่แสนดีเหอะนะครับ เปิดตัว X-trail ตามด้วย Almera แล้วสุดท้าย Sylphy นี่ปังแน่นอนครับ ปรับ Navara นิดนึงก้ดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2019, 16:40:26 โดย Baby Driver »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ขนาดตัวรถเท่า Teana แต่ใส่เครื่อง 1.8  :-X
คงดูอุ้ยอ้ายน่าดู อารมณ์คงเหมือน note/almera คือมีไว้ขับเรื่อยๆ จากจุก A ไป B ก็พอ
แค่ความกว้างครับ น่าจะแรงขึ้นเยอะนะครับ เพราะ1.6 ล่อไป 139 แรงม้าแล้ว
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Staples

นึกไปนึกมา ผ่านไป 3 ปี คันนี้มา หน้าตามันจะเริ่มโบราณแล้วรึเปล่า เพราะ Accord Mazda MG มันก็มาซ้ำๆ หน้านี้กันหมดละ

ออฟไลน์ say anything

สวยเลยครับ แอบบดูลงตัวกว่า altima เลย

เครื่อง 1.6 นี่ ตัวใหม่เลยมั้ยครับ รหัสอะไร ตอนนี้ใส่ในรุ่นไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ holidayaholic

จะเปลี่ยนเกียร์เป็น cvt ลูกใหม่ที่ได้อารมณ์และทนกว่าเดิมมั้ยนะ ลุ้นๆ