ผู้เขียน หัวข้อ: ยางจีนครับ มีท่านใดใช้ เคยใช้ หรือมีประสบการณ์แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 18010 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
มียางของจีน ขนาด 18" ขายราคาถูกมาก 4เส้น 8,000
ปี18 เมื่อเทียบกับยาง ไทย หรือ ยางญี่ปุ่น เก่า เก็บ แต่ราคาต่างกัน แพงกว่าครึ่งหนึ่ง

จะเอามาใช้กับรถเก๋ง ที่ส่วนใหญ่จอด จอด จอดมากกว่าครับ จะเอามาขับ สัปดาห์ หรือ เดือนล่ะ ครั้งๆละ 1วัน 

คิดว่าจะใช้ของจีน ราคาถูก หรือ ไทยญี่ปุ่น แต่เก่าเก็บ และราคาแพงกว่า ครึ่งๆ ครับ  รถไม่ค่อยใด้ใช้ครับ
แบบไหนดีครับ ขอความเห็นครับ ...ขอบคุณครับ

อ่อ ยาง อินโด มาเลย์ เกาหลี เมื่อเทียบกับจีนอ่ะครับเกรดเดียวกันไหมครับ

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
อ่อ ยาง อินโด มาเลย์ เกาหลี เมื่อเทียบกับจีนอ่ะครับเกรดเดียวกันไหมครับ

จาก​ ปศก.​ ยางอินโด  ยี่ห้อ​ Pinso.ไม่โอครับ​ สองหมื่นโลหน้ายางหลุดร่อน​ แก้มบวม​  รถลูกน้องนะครับ

ยางมาเล​ ไม่ทราบแบรนด์ไหน​ แต่​ conti MC6.made in Malaysia. คุณภาพดีงามครับ

เกาหลี​ พวก​ Hankook  okเลยเช่นกัน​  โรงงานยางเกาหลีนี่​ ทันสมัยมากๆครับ​automation เพียบ  ดีกว่าแบรนด์ฝรั่งเศษอีกครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ apinui

หายางไทย ราคาถูกมีเยอะครับ คุณภาพดีทีเดียวครับ

ผมใช้ยางไทย ที่ไม่ใช้ บริจสโตน หรือพวกแบรนด์ มา 3-4 ปีได้แล้วครับ

ตอนนี้มาสด้า 3 ใช้ GITI เส้นละ 1,700 กับขนาด 17 นิ้ว  ส่วนรถกระบะก็ใช้ยางไทยครับ ขนาด 20นิ่วเส้นละ 2พันหน่อยๆเอง

โดยรวมใช้ดีครับ อายุการใช้งานไม่ว่าจะจอดหรือวิ่งก็ประมาณ 2 ปีก็เริ่มแข็งแล้ว

ยังไม่เคยเจอบวม หรือร่อนเป็นแผ่นๆครับ

ออฟไลน์ PAN

ดูของเกาหลีไหมครับพวก hankook nexen ผมว่าโอเคกว่า ราคาต่างกันนิดเดียว

ออฟไลน์ Tien.W

ยางจีน ก็มีหลายเกรดครับ ประเภทสุดห่วย แป้บๆบวม ระเบิด ก็มี หรือ ทนทาน (เทียบกับราคา) ก็มีครับ

พวกพอใช้ได้ก็ goodride ครับ แต่ย้ำว่า ตามราคานะ 4 - 5 หมื่นกม. วิ่งได้ ไม่บวม ไม่ระเบิด แต่เกาะไหม เกินระยะแล้วระเบิดไหม แก้มยางบางไหม อันนี้ ย้ำว่า "ตามราคาครับ"

ออฟไลน์ boyyyy

คุณภาพตามราคา

ชีวิตอยู่บน 4 ล้อครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

Primewell ดีอยู่ครับ หนึบแน่น แต่ Treadwear ต่ำถ้าวิ่งสมบุกสมบัน ดอกก็ไปไวครับ

แต่ยี่ห้อนี้ก็ไม่ได้ถูกครับ ถ้าเน้นถูกจริงๆ ใช้ยางไทย ถูกกว่า

ออฟไลน์ CNX

หายางไทย ราคาถูกมีเยอะครับ คุณภาพดีทีเดียวครับ

ผมใช้ยางไทย ที่ไม่ใช้ บริจสโตน หรือพวกแบรนด์ มา 3-4 ปีได้แล้วครับ

ตอนนี้มาสด้า 3 ใช้ GITI เส้นละ 1,700 กับขนาด 17 นิ้ว  ส่วนรถกระบะก็ใช้ยางไทยครับ ขนาด 20นิ่วเส้นละ 2พันหน่อยๆเอง

โดยรวมใช้ดีครับ อายุการใช้งานไม่ว่าจะจอดหรือวิ่งก็ประมาณ 2 ปีก็เริ่มแข็งแล้ว

ยังไม่เคยเจอบวม หรือร่อนเป็นแผ่นๆครับ

ขอบคุณข้อมูลการใช้งานครับ
ราคาน่าคบ ลายดอกยางสวยครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ apinui

ขอบคุณข้อมูลการใช้งานครับ
ราคาน่าคบ ลายดอกยางสวยครับ

ถ้ายางกระบะไซด์ใหญ่ ผมแนะนำยี่ห้อนี้เลยครับ ยางผลิตไทย ใช้มา 2 ปีแล้วครับ เนื้อยางยังดีไม่แข้งไม่ร่อน บรรทุกหนักได้ครับ (รูปนี้ขนขึ้นจากกรุงเทพ-อุตรดิตถ์ครับ ความเร็วเฉลี่ย 130-140 ตลอดทาง )

ออฟไลน์ ceicourier

• Jr. Member
  • **
ยางจีน มีหลายเกรดครับ แต่โดยมากจะไม่ค่อยดี มีใช้ได้ไม่กี่ยี่ห้อ ลองดูพวก duraturn  sunny  2 ยี่ห้อนี้คุณภาพพอได้ คุ้มค่ากับราคา แต่ตอนนี้หาซื้อไม่มีแล้ว ยี่ห้ออื่นลองแล้ว ไม่ประทับใจเสียดายตังครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ  ผมกะเอามาใส่รถ ที่ส่วนใหญ่จอดและไม่ค่อยได้ขับ...อ่าาา ยี่ห้อ duraturn ผมเห็นในร้านดัง ขนาด 225 40 18, 265 35 18 เปิดที่ราคา 8,000 ครับ ยางปี 18  ลายดอกสวยแต่ ไม่รู้ว่าขับขี่เป็นอย่างไร
....จะเอาของดีๆ ราคา สูงๆ คุณภาพดีๆ รถก็ไม่ค่อยได้ใช้อ่ะครับ (ราคา ประมาณ 1หมื่น กลางๆ เกือบปลายๆ)
เลยคิดๆ อยู่อ่ะครับ เอาอย่างไรดี :'(

ออฟไลน์ toonze

เล่นยางไทยดีกว่าครับ

ออฟไลน์ bingoman

เล่นยางไทยแบบ Deestone, Otani ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ SRY

deestone otani apollo ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Whatman

• Full Member

ออฟไลน์ Nat.Jan

• **
ขอตอบในฐานะที่ใช้ยางจีนอยู่ กับรถฟลัช เนื่องจากไซส์ยางหายาก 195/40 R17

Nankang AS-1 ใช้มา 2 ชุด

แล้วก็ Sailun Atrezzo ZSR

ประทับใจ Nankang มากกว่าครับเกาะถนนกว่า ระยะเบรคดีกว่า

Sailun ระยะเบรคยาวครับ

** เพิ่มเติม 1 ปี ก็เปลี่ยนยางแล้วครับ ดอกหมดพอดี **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2019, 13:38:01 โดย natsmartboy »

ขอบคุณครับ
เอาอย่างไรดี????? :'(

ออฟไลน์ Nat.Jan

• **
ขอบคุณครับ
เอาอย่างไรดี????? :'(

ถ้าหาไซส์ได้ ใส่ยางไทยดีกว่าครับ Otani ก็ดี ถ้าหาไซส์ยากแบบกรณีของผม ค่อยไปมองยางทางเลือกเอาครับ

ออฟไลน์ Darkart

คุณภาพยางจีนและประสิทธิภาพตัวยาง ตามราคา
เล่นยางไทย Deestone , Otani , Maxxis  ดีกว่าครับ
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ bobobob

• Newbie
  • *
เผื่อเป็นตัวเลือกครับ  ยางอินเดีย Apollo คุณภาพถือว่าคุ้มราคาครับ  ประกันยาง 2 ปี
ใช้อยู่จะสองปีแล้วยังปกติครับ ลองหาข้อมูลดู