ผู้เขียน หัวข้อ: flexi molecule กับ active cleansing ในน้ำมันเครือง shell ต่างกันอย่างไรครับ  (อ่าน 3327 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guy y

• Sr. Member
วันนี้เพิ่งเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง Shell HX8 เบนซินครับ เลยสังเกตตรงมุมล่างขวา ปกติเเล้วจะเขียนเป็น active cleansing technology
เเต่คราวนี้เปลี่ยนเป็น flexi molecule technology เเทนครับ ด้านหลังระบุผลิตเมื่อเดือน พฤศจิกา 2018 ปีที่เเล้วครับ

ไม่ทราบว่าเป็นน้ำมันสูตรใหม่ของเชลล์หรือป่าวครับ

จากที่ดมกลิ่นดู กลิ่นไม่เหมือนกับก่อนๆที่เป็น active cleansing technology ครับ

ใครพอมีข้อมูลทางด้านนี้บ้างครับ
2010 VIOS

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

มันก็สารทำความสะอาด การยึดเกาะ  การทนอุณหภูมิ  สารปรุงแต่ง   อย่าไปซีเรียสอะไรมาก

เราไม่ได้ใช้รถในรอบสูงตลอดเวลา

ออฟไลน์ SheriBakex

• Newbie
  • *
และหากขับไปในที่มีความร้อนสูงหรือรถวิ่งระยะไกล จะมีอันตรายหรือป่าวครับ