ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม nissan ไม่ทำเครืี่องยนต์ที่รองรับ E 85 สักทีครับ จะได้ทำราคาสู้เขาได้  (อ่าน 9855 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอก

• Jr. Member
  • **
teana เอง ตอน minor change ก็ไม่ได้มีรุ่นที่ใช้ E85 ได้ในขณะที่คู่แข่งเขามีกันหมด

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

• Hero Member
Sylphy เติม E85 ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ Tien.W

มันไม่ได้อยู่แค่ E85 มังครับ ส่วนลดทางภาษีน้อยมาก อยู่ที่จุดอื่นมากกว่า

Sylphy ปีหลังๆเติม E85 ได้แล้วนะครับ

ออฟไลน์ Vipvipvip

• Sr. Member
E85 บาท/km สูงกว่าE20ครับ

ออฟไลน์ เอก

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณนะครับ พอดีไม่ได้มอง sylphy เลยครับ เลยไม่ทราบ ที่จริงมอง x trail ไว้ครับ ลุ้นว่าจะรองรับ E 85 ได้เผื่อว่าราคาจะลดลงสักหน่อย

ออฟไลน์ youngbear

8) 8) 8).....Nissan ซีกตะวันตก หนักลงทุน EV ไปแล้วด้วยเปอร์เซ็นต์สูงล้ำหน้าแบรนด์อื่นๆ คงเลือกที่จะหยุดพัฒนาด้านเครื่องยนต์เชื้อเพลิงรถยนต์นั่งไปแล้ว พวกเราก็ต้องเตรียมตัวรับ EV ใน 5-10 ปีที่กำลังมาถึงแน่นอนนี่เลยครับ :-X

ออฟไลน์ Magl

มีแค่บ้านเรา ในยุโรป nissan ขายดี บ้านเค้ามี e85 รึเปล่า

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
8) 8) 8).....Nissan ซีกตะวันตก หนักลงทุน EV ไปแล้วด้วยเปอร์เซ็นต์สูงล้ำหน้าแบรนด์อื่นๆ คงเลือกที่จะหยุดพัฒนาด้านเครื่องยนต์เชื้อเพลิงรถยนต์นั่งไปแล้ว พวกเราก็ต้องเตรียมตัวรับ EV ใน 5-10 ปีที่กำลังมาถึงแน่นอนนี่เลยครับ :-X
+1 ใช่เลย

และเมืองจีนด้วยที่รัฐประกาศให้ ทำรถ ev เป็นนโยบายแห่งชาติ

ส่วนไทยตลาดเล็ก  8) แต่ก็ยังรักนะ  :-*

ออฟไลน์ SM.

Nissan น่าจะคิดเผื่อตลาดอื่นด้วยครับ เพราะบ้านเราส่งออกไปในหลายๆประเทศ ถ้าทำแค่บ้านเรา อาจไม่คุ้ม