ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากเล่นบอร์ดมาได้ัพักใหญ่ๆ ละ มาทำ&  (อ่าน 310988 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigglives

• Sr. Member
  • Love Technology
ชื่อ บิ๊ก ครับ
อายุ 23 ปี
อาชีพ นักศึกษาปี 4 คณะ IT ม รังสิต(สิงหานี้จบแล้วจะกลายสภาพเป็น คนตกงาน  :D)
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
โอ้วยินดีที่ได้รู้จักทุกๆ ท่านเลยนะครับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

• Keep working by Johnie worker
คินครับ
23ปี ธุรกิจการบิน ม.แม่ฟ้าหลวงครับ

โอ้ว เรียนคณะเดียวกันเลยครับ แต่ผมจบจาก สวนดุสิต หัวหิน
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

กิฟ๊ครับ นิติ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนคับ

;D

รุ่นน้องพี่ ก็เรียน คณะเดียวกับน้องกิ๊ฟเลยครับ ชื่อไอ้วิน รู้จักมั้ยครับ

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
ชื่อในวงการ  เอก  ครับ ให้เพื่อนเรียกกันตั้งแต่เรียนจนถึงปัจจุบัน  

ชื่อที่ที่บ้านเรียกนั้นชื่อ ป้อม แต่ไม่ขอใช้ชื่อนี้เพราะไม่ชิน

อายุ 27 ปีครับ ทำงานในบริษัทเอกชนแห่งหนึ่งที่ระยองเป็นงานเกี่ยวกับด้านการออกแบบ Plant Oil & Gas

รถที่ใช้ก็ ตามลายเซ็นข้างล่างครับ ใครใช้รุ่นเดียวกัน ก็มาแชร์ความรู้ และที่มาของอ่ะไหล่กันนะครับ (งดเข้าศูนย์)

ยินดีที่รู้จักทุกท่านครับ

เนมคับ 17 ขวบ
อยู่เมืองเลย
เล่นเว็บนี่มาตั้งแต่เริ่มแรกเลย ติดตามพี่จิมมี่มาตั้งแต่เว็บเดิม
ตอนนี้ก็จะเข้ามหาลัยแล้ว ไม่รู้จะเรียนที่ไหน เรียนอะไรดี (สงสัยต้องไปเป็นครู)
ยังไงก็ยินดีที่ได้รู้จักเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ สมาชิก ยกเว้น จขกท. แล้วกันคับผม  ;D

อืมนะบักเนม 5555

แล้วเล็ง ม. อะไรไว้อ่ะ

ออฟไลน์ denkmit

• Jr. Member
  • **
เด่น
33 ปีแล้วครับ (ดูแก่ๆงัยไม่รู้)
เป็นวิศวกรครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Re: หลังจากเล่นบอร์ดมาได้ัพักใหญ่ๆ ละ มาทำ&
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 08:27:14 »
ผม โก้ครับ

อายุ 15 ครับ ^^

เรียนอยู่ ม.4 รร.นครสวรรค์ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2010, 17:44:50 โดย SaT!nO™ [HD] »
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ PaanNop

• Jr. Member
  • **
  • Life is not a bed of roses
Re: หลังจากเล่นบอร์ดมาได้ัพักใหญ่ๆ ละ มาทำ&
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 08:31:09 »
ป่าน ครับผม...เพื่อนเรียก ป่านนพ..

อายุ 21 ปี เรียนวิทยาศาสตร์ ชีววิทยา @ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ปี 4 ครับ

ยินดีที่ได้รู้จักครับผม....

ปล.เข้ามาทุกวัน แต่ไม่รู้จะโพสตอบอะไร แบบว่าไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่ เหอะๆๆ
เลยมาหาความรู้จากในนี้เอาครับ....

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 08:35:35 »
ชื่อยะครับ อายุ 29 ยินดีที่ได้รู้จักครับ
เป็นนายช่างอยู่ที่ศิริราช (ว่างๆเข้ามาลงนามถวายพระพรกันนะ)
เข้ามาอ่านซักระยะนึงแล้ว เพิ่งจะสมัครสมาชิกเมื่อไม่นานนี้เอง
ติดตามคุณจิมตั้งแต่อยู่ในหนังสือ แล้วก็ที่... ;D
ใครใช้ NV van คุยกันได้นะครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 08:47:14 »
บอย ครับ อายุ 25 ละครับ

ทำธุรกิจส่วนตัวเกียวกับสิ่งทออยู่ครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ nicsjerry

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 08:53:11 »
ชื่อ นิกส์ครับ   
อายุ20 ขวบ  เรียนหอการค้า ปี3  คาดว่าอีก1 ปีจะจบ
บ้านยุแถวๆหัวหิน   
งานอดิเรก ตกปลา แข่งแรลลี่ครอบครัว ฮ่าๆ
รถที่บ้านใช้  MAZDA  MITSUBISHI
แล้ว เจ้าของกระทู้  ว่างๆเรา ไปเที่ยวไฮโฟร์กานดีฟ่า ฮ๋าๆ

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:05:44 »
ชื่อ นิกส์ครับ   
อายุ20 ขวบ  เรียนหอการค้า ปี3  คาดว่าอีก1 ปีจะจบ
บ้านยุแถวๆหัวหิน   
งานอดิเรก ตกปลา แข่งแรลลี่ครอบครัว ฮ่าๆ
รถที่บ้านใช้  MAZDA  MITSUBISHI
แล้ว เจ้าของกระทู้  ว่างๆเรา ไปเที่ยวไฮโฟร์กานดีฟ่า ฮ๋าๆ

Hi4 ผมไม่ได้ไปนานละครับตั้งแต่จบมา 5555 เด๋ววันไหนว่างจัดไปซักดอก

ตอนนี้กลับมาทำงานที่ภูเก็ตละครับ อิอิ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:06:46 »
บาสครับ อายุ 22 เพิ่งจบมหิดล ตอนนี้ทำงานในโรงพยาบาลที่พะเยา
หลงรักเว็บนี้ตั้งแต่รีวิวเทียน่า  ทำให้รักเทียน่ามาจนบัดนี้ 55555555555555

ออฟไลน์ okcomputer

• Full Member
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:13:37 »
โอ๊กครับ

ทำธุรกิจส่วนตัวครับ เกี่ยวกับใบชา

ยินดีที่รู้จักทุกคนครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:18:38 »
ชื่อ : แทนครับ
อายุ 15 กว่าๆ
เรียนอยู่ ภูเก็ตวิทยาลัยครับ

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:20:08 »
ชื่อ : แทนครับ
อายุ 15 กว่าๆ
เรียนอยู่ ภูเก็ตวิทยาลัยครับ

โอ้วคนบ้าานเดียวกัน 555

อ่าววันนี้น้องแทนไม่มีเรียนหรอครับ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:22:12 »
เวปนี้.....เป็นวัยรุ่นทั้งนั้นเลย อิอิ
ส่วนผมชื่อโนช เลยวัยรุ่นแล้วล่ะ ปาเข้าไป 29 ขวบปีแล้ว (แม้จ้าวจะ 30 แล้วนี่หรือตู)
เป็นเเพื่อนกับคุณเอก Login pkdiamond
ปัจจุบันมีเจ้าของแล้ว (แต่งงานแล้ว)
เข้ามาเวปนี้สักพักแล้ว แต่เก็บข้อมูลอย่างเดียวเลย.........ไม่มีเงินซื้อรถกับเค้าอ่ะ(เมียเก็บหมด)
ทำงานอยู่สะพานควายครับ พักอยู่สะพานควาย บ้านอยู่ตำบลสามควายเผือก (ทำไมไม่พ้นควายๆ ซะทีนะ)

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:30:06 »
เวปนี้.....เป็นวัยรุ่นทั้งนั้นเลย อิอิ
ส่วนผมชื่อโนช เลยวัยรุ่นแล้วล่ะ ปาเข้าไป 29 ขวบปีแล้ว (แม้จ้าวจะ 30 แล้วนี่หรือตู)
เป็นเเพื่อนกับคุณเอก Login pkdiamond
ปัจจุบันมีเจ้าของแล้ว (แต่งงานแล้ว)
เข้ามาเวปนี้สักพักแล้ว แต่เก็บข้อมูลอย่างเดียวเลย.........ไม่มีเงินซื้อรถกับเค้าอ่ะ(เมียเก็บหมด)
ทำงานอยู่สะพานควายครับ พักอยู่สะพานควาย บ้านอยู่ตำบลสามควายเผือก (ทำไมไม่พ้นควายๆ ซะทีนะ)

พี่โนชแอบยักยอกไว้บ้างสิครับ เค้าคงไม่รู้หรอก 555  :D

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:32:56 »
ปอนด์

อายุ 25

อยู่ระยอง

อาชีพ ค้าขาย

ประมาณนี้แหละคร๊าบ ^ ^
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:35:32 »
ตูนครับ  อายุ 24

เรียนโทเกี่ยวกับทางด้านเทคโนโลยีเนื้อสัตว์ อยู่ที่พระจอมเกล้าลาดกระบังครับ

พักอยู่แถวๆเทพารักษ์ สมุทรปราการ

ตามติดมาทั้งแต่ 2 เว็บก่อนหน้านี้แล้ว จนมาถึงเว็บนี้ครับ

อ่านอยู่เรื่อยๆ โพสบ้างบางวัน  ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกๆท่านนะครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ traveller

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:40:24 »
ปรู๋ อายุเฉลี่ยพวกคุณ 2 คน รวมกัน ก็จะใกล้เคียงอายุผมพอดี
จบโทอเมริกา
เคยได้ทุนกรมวิเทศน์ไปญี่ปุ่น
เคยทำงานทั้งรัฐวิสาหกิจไทยและบริษัทในต่างประเทศ
ปัจจุบันทำส่วนตัว และกำลังปั้นลูกชายให้ดีและเก่ง
หัดเปียโนเอง และ สอนเปียโนลูกชายด้วยตัวเองครับ
จูนเปียโนเองด้วย
ซ่อมรถเอง โอเวอล์ฮอลเครื่องเอง ซื้ออะไหล่เอง
อ่าน encyclopedia ตั้งแต่อยู่ ป3 เครื่องบินรบ รถถัง เรือรบ การเมือง การสงคราม สามก๊ก
ป6 ศึกษาเรื่องรถ
มัธยมอ่านพระไตรปิฎก

เป็นห่วงคุณภาพคนรุ่นใหม่มาก
อ่านน้อย คิดน้อย ไม่รู้จักแยกแยะคิดย่อย และ ไม่รู้จักคิดรวมภาพกว้าง
ไม่รู้จักเรื่องปริมาณและคุณภาพอย่างแท้จริง
ไม่รู้ว่าการเปลี่ยนสภาพของคุณภาพจะเป็นไปอย่างฉับพลันเพียงใด
การเปลี่ยนสถานะของน้ำเหลวเป็นไอ คือตัวอย่างการเปลี่ยนคุณภาพ ครับ
คุณภาพคน เปลี่ยนจากด้อยเป็นเก่งได้ ด้วยการศึกษา โดยตัวเอง
หวังอะไรกับ โรงเรียน ครู อาจารย์ ไม่ได้ครับ
ไม่มีใคร รู้ทุกเรื่อง แต่ คนรุ้ต่างกัน มาแลกความรู้กัน ทุกคน ก็จะเพิ่มความรู้แบบทวีคูณ
ทำงานเป็นทีม แบบ ไวรัส นั่นแหละครับ เก่งที่สุด ดีที่สุด

โลก เปลี่ยนเร็วมาก
ประเทศที่คุณภาพคนตามไม่ทัน จะกลายเป็น แหล่งพักผ่อนผจญภัยของคนในประเทศที่คุณภาพคนส่วนใหญ่ดีกว่า
คนในประเทศที่ตามไม่ทัน จะกลายเป็น แรงงานค่าแรงถูก และ ลูกค้าซื้อของแพง
ลูกค้าคุณภาพต่ำ จะเชื่อ โฆษณามาก
ลูกค้าคุณภาพสูง จะเชื่อ โฆษณาน้อยมาก และ จะเลือกซื้อรถ จากการ ไปลอง เช่ารถรุ่นนั้น ขับซักหลายวัน แล้วค่อยตัดสินใจครับ

ถ้า ยังมองภาพไม่ออก โลกที่กำลังจะเป็นไป ก็ ลองหา การ์ตูน GUNDAM มาดู
คนสร้างเขา คิดคล้าย Lewis Carrol ผู้แต่ง Through the Looking Glass และ Alice in Wonderland
แต่งนิยายแฝงนัยการเมือง สมัยพระนางวิคตอเรีย ยุคจักรวรรดิอังกฤษครองโลก เมื่อร้อยกว่าปีก่อน
GUNDAM ก็ แฝงนัยการเมือง สอนให้เด็กนอกจากดูหุ่นสู้กัน ยังต้องดูการเมือง และ  เทคโนโลยี่ด้วย

คนไทยอ่านหนังสือน้อยลงเรื่อยๆ
แต่ คนญี่ปุ่น เกาหลี จีน อ่านหนังสือมากขึ้นเรื่อยๆ
คนยุโรป อเมริกา มีความคิดอิสระหลากหลาย ที่ โง่ ก็ โง่มาก ที่ เก่ง ก็ สุดยอดเก่ง หัด ตัดต่อยีน ตั้งแต่ อายุไม่ถึง 10 ขวบ
เทคโนโลยี่ชีวภาพ ผสมกับ นาโนเทคโนโลยี่และเล็กกว่า ด้วยพื้นฐาน พิสิกส์พื้นฐานระดับเล็กสุดสุด
คนที่จะเรียนรู้เรื่องพวกนี้ได้ ต้อง อ่านมาก ขยันมาก
สะสมความรู้ ตั้งแต่ ป2 ป3
คือ เริ่มตั้งแต่ อ่านออก จริง นั่นแหละครับ

ถ้า คนไทยรุ่นใหม่ ยังไม่ขยันให้ถูกเรื่อง ไม่พัฒนาความคิดแยกย่อยและภาพรวมให้แน่น
การเรียนจบ ปริญญาตรี โท เอก แล้ว ตกงาน หรือได้งานต่ำกว่าความรู้ ก็จะเป็นเรื่องปรกติครับ

ไม่ได้เขียนเพื่อจะบอกว่าผมเก่ง แต่ เขียนเพื่อบอกว่า ผมเดินทางมาไกลและพอจะรู้ว่าอนาคตจะเป็นเช่นไร
ประเทศไทยและคนไทยน่าเป็นห่วงกว่าที่พวกเรารู้กันมากครับ

คนเก่งทางวิชาการจริง คือ คนทีได้รับ รางวัลโนเบิล
คนเก่งทางธุรกิจจริง คือ คนที่สร้างตลาดใหม่ แบบ บิลเกตต์ สติฟ จอปส์ และพวกเซิร์สเอนจิ้น ซอฟแวร์ ทั้งหลาย
ธุรกิจใหม่ที่ทำกำไรสูงสุด คือ ธุรกิจยา กำไรกว่าเท่าตัว มากกว่า ซอฟแวร์เยอะครับ
ไฟเซอร์ เป็นบริษัทยาที่ใหญ่มาก ทำกำไรต่อทุน เหนือกว่า ไมโครซอฟท์เยอะ
ประเทศไทย มีความหลากหลายทางชีวิภาพเหนือกว่า ยุโรป ญี่ปุ่น จีน
คนไทยถ้าเก่งด้าน เทคโนโลยี่ชีวภาพ จะเป็นการเสริมจุดแข็งของประเทศตัวเอง ครับ
เก่งแล้ว ตั้งบริษัทเอง ผนึกกับ บริษัทยาข้ามชาติ ต่อแขน ต่อขา ให้ โยงไปทั่วโลก
โต พร้อม บริษัทยา บริษัทเทคโนโลยี่ชีวภาพระดับโลก
คุณภาพคนไทย คุณภาพประเทศไทย จะเปลี่ยนแบบก้าวกระโดด
แล้ว ลูกหลานรุ่นต่อไป จะ ชื่นชม คนรุ่นที่ เปลี่ยนประเทศไทย ไปอยุ่หัวแถวของโลก ได้ครับ
แล้วค่อยฝัน จะใหญ่กว่าบริษัทข้ามชาติอีกที

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:41:13 »
อ่าววันนี้น้องแทนไม่มีเรียนหรอครับ
วันนี้โรงเรียนจัดกีฬาสีที่สนามสุรกุลครับผมเป็นนักกีฬาเลยไม่ไปเชียร์ครับพี่เป้
พี่จบ ภว.ป่าวครับ

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:43:32 »
วันนี้โรงเรียนจัดกีฬาสีที่สนามสุรกุลครับผมเป็นนักกีฬาเลยไม่ไปเชียร์ครับพี่เป้
พี่จบ ภว.ป่าวครับ

พี่จบสตรีครับน้อง อุอุ แต่ก็มีเพื่อนอยู่ ภว เยอะเหมือนกัน 55

กีฬาทั้งทีไม่เดินชมสาวๆ หน่อยหรอครับ น้องแทน

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:46:15 »
ปรู๋ อายุเฉลี่ยพวกคุณ 2 คน รวมกัน ก็จะใกล้เคียงอายุผมพอดี
จบโทอเมริกา
เคยได้ทุนกรมวิเทศน์ไปญี่ปุ่น
เคยทำงานทั้งรัฐวิสาหกิจไทยและบริษัทในต่างประเทศ
ปัจจุบันทำส่วนตัว และกำลังปั้นลูกชายให้ดีและเก่ง
หัดเปียโนเอง และ สอนเปียโนลูกชายด้วยตัวเองครับ
จูนเปียโนเองด้วย
ซ่อมรถเอง โอเวอล์ฮอลเครื่องเอง ซื้ออะไหล่เอง
อ่าน encyclopedia ตั้งแต่อยู่ ป3 เครื่องบินรบ รถถัง เรือรบ การเมือง การสงคราม สามก๊ก
ป6 ศึกษาเรื่องรถ
มัธยมอ่านพระไตรปิฎก

เป็นห่วงคุณภาพคนรุ่นใหม่มาก
อ่านน้อย คิดน้อย ไม่รู้จักแยกแยะคิดย่อย และ ไม่รู้จักคิดรวมภาพกว้าง
ไม่รู้จักเรื่องปริมาณและคุณภาพอย่างแท้จริง
ไม่รู้ว่าการเปลี่ยนสภาพของคุณภาพจะเป็นไปอย่างฉับพลันเพียงใด
การเปลี่ยนสถานะของน้ำเหลวเป็นไอ คือตัวอย่างการเปลี่ยนคุณภาพ ครับ
คุณภาพคน เปลี่ยนจากด้อยเป็นเก่งได้ ด้วยการศึกษา โดยตัวเอง
หวังอะไรกับ โรงเรียน ครู อาจารย์ ไม่ได้ครับ
ไม่มีใคร รู้ทุกเรื่อง แต่ คนรุ้ต่างกัน มาแลกความรู้กัน ทุกคน ก็จะเพิ่มความรู้แบบทวีคูณ
ทำงานเป็นทีม แบบ ไวรัส นั่นแหละครับ เก่งที่สุด ดีที่สุด

โลก เปลี่ยนเร็วมาก
ประเทศที่คุณภาพคนตามไม่ทัน จะกลายเป็น แหล่งพักผ่อนผจญภัยของคนในประเทศที่คุณภาพคนส่วนใหญ่ดีกว่า
คนในประเทศที่ตามไม่ทัน จะกลายเป็น แรงงานค่าแรงถูก และ ลูกค้าซื้อของแพง
ลูกค้าคุณภาพต่ำ จะเชื่อ โฆษณามาก
ลูกค้าคุณภาพสูง จะเชื่อ โฆษณาน้อยมาก และ จะเลือกซื้อรถ จากการ ไปลอง เช่ารถรุ่นนั้น ขับซักหลายวัน แล้วค่อยตัดสินใจครับ

ถ้า ยังมองภาพไม่ออก โลกที่กำลังจะเป็นไป ก็ ลองหา การ์ตูน GUNDAM มาดู
คนสร้างเขา คิดคล้าย Lewis Carrol ผู้แต่ง Through the Looking Glass และ Alice in Wonderland
แต่งนิยายแฝงนัยการเมือง สมัยพระนางวิคตอเรีย ยุคจักรวรรดิอังกฤษครองโลก เมื่อร้อยกว่าปีก่อน
GUNDAM ก็ แฝงนัยการเมือง สอนให้เด็กนอกจากดูหุ่นสู้กัน ยังต้องดูการเมือง และ  เทคโนโลยี่ด้วย

คนไทยอ่านหนังสือน้อยลงเรื่อยๆ
แต่ คนญี่ปุ่น เกาหลี จีน อ่านหนังสือมากขึ้นเรื่อยๆ
คนยุโรป อเมริกา มีความคิดอิสระหลากหลาย ที่ โง่ ก็ โง่มาก ที่ เก่ง ก็ สุดยอดเก่ง หัด ตัดต่อยีน ตั้งแต่ อายุไม่ถึง 10 ขวบ
เทคโนโลยี่ชีวภาพ ผสมกับ นาโนเทคโนโลยี่และเล็กกว่า ด้วยพื้นฐาน พิสิกส์พื้นฐานระดับเล็กสุดสุด
คนที่จะเรียนรู้เรื่องพวกนี้ได้ ต้อง อ่านมาก ขยันมาก
สะสมความรู้ ตั้งแต่ ป2 ป3
คือ เริ่มตั้งแต่ อ่านออก จริง นั่นแหละครับ

ถ้า คนไทยรุ่นใหม่ ยังไม่ขยันให้ถูกเรื่อง ไม่พัฒนาความคิดแยกย่อยและภาพรวมให้แน่น
การเรียนจบ ปริญญาตรี โท เอก แล้ว ตกงาน หรือได้งานต่ำกว่าความรู้ ก็จะเป็นเรื่องปรกติครับ

ไม่ได้เขียนเพื่อจะบอกว่าผมเก่ง แต่ เขียนเพื่อบอกว่า ผมเดินทางมาไกลและพอจะรู้ว่าอนาคตจะเป็นเช่นไร
ประเทศไทยและคนไทยน่าเป็นห่วงกว่าที่พวกเรารู้กันมากครับ

คนเก่งทางวิชาการจริง คือ คนทีได้รับ รางวัลโนเบิล
คนเก่งทางธุรกิจจริง คือ คนที่สร้างตลาดใหม่ แบบ บิลเกตต์ สติฟ จอปส์ และพวกเซิร์สเอนจิ้น ซอฟแวร์ ทั้งหลาย
ธุรกิจใหม่ที่ทำกำไรสูงสุด คือ ธุรกิจยา กำไรกว่าเท่าตัว มากกว่า ซอฟแวร์เยอะครับ
ไฟเซอร์ เป็นบริษัทยาที่ใหญ่มาก ทำกำไรต่อทุน เหนือกว่า ไมโครซอฟท์เยอะ
ประเทศไทย มีความหลากหลายทางชีวิภาพเหนือกว่า ยุโรป ญี่ปุ่น จีน
คนไทยถ้าเก่งด้าน เทคโนโลยี่ชีวภาพ จะเป็นการเสริมจุดแข็งของประเทศตัวเอง ครับ
เก่งแล้ว ตั้งบริษัทเอง ผนึกกับ บริษัทยาข้ามชาติ ต่อแขน ต่อขา ให้ โยงไปทั่วโลก
โต พร้อม บริษัทยา บริษัทเทคโนโลยี่ชีวภาพระดับโลก
คุณภาพคนไทย คุณภาพประเทศไทย จะเปลี่ยนแบบก้าวกระโดด
แล้ว ลูกหลานรุ่นต่อไป จะ ชื่นชม คนรุ่นที่ เปลี่ยนประเทศไทย ไปอยุ่หัวแถวของโลก ได้ครับ
แล้วค่อยฝัน จะใหญ่กว่าบริษัทข้ามชาติอีกที

สุดยอดเลยครับพี่ปรู๋ เอ๊ะเรียกอาปรู๋ดีกว่า อิอิ

สงสัยเวลามีปัญหาอะไรคงจะต้องขอคำแนะนำจากอาปรู๋แล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:47:10 »
ชื่อ ปอ ครับ อายุ 30 แล้ว ทำรถยูสประมูลจากญี่ปุ่นกับรถใหม่เพื่อส่งออกอยู่ครับ
ไม่เคยได้ไปมิทติ้งกับเค้าเลยครับ อยู่บ้านนอก ไปกรุงเทพหลงทุกที
 ปล. รถยูสผมไม่รับเอาเข้ามาใช้ในประเทศนะครับ

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:49:13 »
ชื่อ ปอ ครับ อายุ 30 แล้ว ทำรถยูสประมูลจากญี่ปุ่นกับรถใหม่เพื่อส่งออกอยู่ครับ
ไม่เคยได้ไปมิทติ้งกับเค้าเลยครับ อยู่บ้านนอก ไปกรุงเทพหลงทุกที
 ปล. รถยูสผมไม่รับเอาเข้ามาใช้ในประเทศนะครับ

ส่งออกอย่างเดียวหรือครับพี่ปอ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 09:53:35 »

ส่งออกอย่างเดียวหรือครับพี่ปอ
ครับผม

ออฟไลน์ CN16888

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:05:52 »
ยินดีที่ได้รู้จักครับ

ผมชื่อ นัส
อายุ19ปี
อาชีพ รับจ้างพ่อแม่เรียนครับ

ออฟไลน์ motion

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2010, 10:11:01 »
ชื่อโม่ครับ อายุก็เยอะอยู่ 27 ฝนล่ะ

ติดตามผลงานของพี่จิมตั้งแต่เมื่อ 3 ปีที่แล้ว จนซื้อรถมา 3 คันแล้ว

อาศัยรีวิวเค้าทั้งนั้น ;)

ประกอบธุรกิจส่วนตัวอยู่พัทยาครับ เกี่ยวกับสื่อสาร

และที่สำคัญโสดดดด ;D