ผู้เขียน หัวข้อ: 💖 Civic FC ผู้หญิงใช้เยอะจริงๆนะครับ  (อ่าน 20087 ครั้ง)

ออฟไลน์ mamaman

• Hero Member
Re: 💖 Civic FC ผู้หญิงใช้เยอะจริงๆนะครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2019, 16:47:13 »

เอาจริง defect มันก็ไม่ได้ ร้ายแรง อะไร
คือ รถมันดี กว่าที่จะมา คิดเล็กคิดน้อย
เค้าซื้อไป ขับกันเท่าไหร่ละ ถ้ารถมันไม่ดี ข่าวร้ายๆก็มาละ
รถ สำคัญ คือ ขับไปไหนมาไหน เสียก็มีอู่ซ่อม หาศูนย์ง่าย จบ

ออฟไลน์ bingoman

Re: 💖 Civic FC ผู้หญิงใช้เยอะจริงๆนะครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2019, 17:42:55 »
Honda นี่เค้าจับกลุ่มเป้าหมายได้ชัดเจนครับ โดยเฉพาะผู้หญิง  ส่วนมากจะไม่มายืนส่องดู clearance หรืองานประกอบอะไรกันหรอก  เอาแค่รถสวย ภายในของเล่นเยอะ ฟังเพลง เสียบ iphone มีกล้อง/เซ็นเซอร์เยอะๆ และเบาะหลังพื้นที่มาก ต้นๆ ของกลุ่ม  เท่านี้ ผู้หญิงเกิน 50% ก็เทใจให้ Honda แล้ว  เรื่องเก็บเสียง เรื่องไม่บุแผ่นซับเสียงที่กระโปรงหน้า/หลัง  กลุ่มลูกค้าเป้าหมายส่วนมาก ไม่มาสนใจหรอกครับ

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2019, 17:55:15 »
ตัวนี้เห็นวัยรุ่นสายซิ่งก็ชอบเหมือนกันครับ

ในความรู้สึกผม T พลาดในยุคประมาณ 15-20 ปีก่อนที่เอา VVT เข้ามาช้า(มาก)
ปล่อยให้ vtec สร้างชื่อสบายๆหลายปีเลย

ปล ผมเคยอยากได้ accord รุ่นท้ายหนาๆ มันดูถึกกว่า camry ในยุคเดียวกัน
ขนาดหมอดูไม่รู้ทายแบบไหนบอกมาว่าผมจะได้ accord สีขาว
ผมยังไม่ได้บอกหมอดูว่าชอบเลย สุดท้ายก็มาลงเอยกับฟอร์จูนเนอร์ ฮา
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2019, 21:21:01 »
ผมว่าเป็นรถที่ใช้ง่ายครับ ขนาดก็ใหญ่โตกำลังดี ขับง่าย พวงมาลัยเบา

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 06:57:12 »
รูปร่างหน้าตา FC มันสวยครับ

ออฟไลน์ #อินเดียหน้าโจร

• Need for slow - ดังแต่ท่อ ล้อไม่หมุน
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 09:24:03 »
ผู้หญิงแทบไม่ชายตามองแบรนด์อื่นเลยนอกจาก honda

แต่ปัจจุบันเพิ่ม Mazda เข้าไปในตัวเลือกนิดนึง

เห็นด้วยครับ หลังๆ mazda ตีตลาดเด็กวัยรุ่นได้เยอะขึ้นมาก

ผู้หญิงเลือกรถที่ภายนอกอย่างอื่นไม่สน แล้วhondaก็ออกแบบได้เข้าตาผู้หญิงจริงๆ ลองดูอย่างmitsu EXสิ

จริงครับผู้หญิงส่วนใหญ่เลือกรถที่หน้าตาเป็นหลักเลย ผู้ชายจำนวนไม่น้อยด้วยครับ
Altis 1.6 AT 2004 (Swap 2zz-ge 6MT)
Mazda 1.3 Sky

ออฟไลน์ I_AM_IM

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 10:17:57 »
ถ้าผู้ชายลงจากซิตี้ลงจากแจ๊ส  ผู้หญิงมองแค่2ประเด็น  1.คือเป็นเกย์  2.คือขับรถแฟน  นี้คือสาวๆในสำนักงานผม  ก็ตลกดีนะ  แต่สินค้าพวกเครื่องยนต์กลไกลนี้ถ้าจับตลาดผู้หญิงกับกลุ่มเกย์ได้นี้  กินได้ยาวเลย  เพราะกลุ่มนี้รับประกันได้แทบไม่เข้าอู่นอก  ศูนย์บอกให้เปลี่ยนอะไรก็ทำตามหมด ไม่สงสัย ผู้หญิงเคยรู้จักกันใช้ซิตี้ เปลี่ยนยางกับแบตที่ศูนย์ ผมนี้หลงโวยใส่เลยว่าทำไมไม่ไปเปลี่ยนข้างนอกถูกกว่าเยอะ  คำตอบคุณเธอคือศูนย์บอกว่าเป็นสินค้าคนละเกรดกัน มาตรฐานที่บรษัทยางส่งให้ศูนย์จะเป็นระดับสูงกว่าร้านค้าทั่วไป เออคิดได้เนาะ ไม่เจอกันนานมาก เจอล่าสุดใช่ฟอร์จูนเนอร์ เลยถามว่าทำไมเปลี่ยนรถหล่ะที่นี้อดีตผมตอบว่าtoyota เป็นรถไม่มีปัญหา มั่นใจเวลาเดินทางไกล พออายุเยอะก็เริ่มมีเหตุผลแหะ

เป็นเกย์ซะงั้น ต้องไปโหลด ติดสติกเกอร์เยอะๆละมั้งเนี่ย

ออฟไลน์ Booboo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2019, 19:44:40 »
ตอนเมียผมซื้อ1.8el  ผมถามเขาว่าทำไมเลือกรุ่นนี้ บอกว่าสวยและต้องสีแดงด้วย
ใช้ความรู้สึกล้วนๆไม่ใช้เหตุผล
el ต่างกับรุ่นล่าง หรือรุ่นrsตรงไหนนางก็ไม่รู้ พอถามว่าทำไมเอาelนางให้เหตุผลว่ามันมีสีแดงและราคาตรงกับเงินที่ตั้งใจจะจ่าย
พอซื้อมานางขับอย่างเดียว  cruise control กับbrake hold นางก็ไม่รู้จัก
ผมพยายามอธิบาย และสอนให้นางใช้นางก็ไม่เคยใช้
บอกว่าไม่จำเป็นนางขับไปได้เหมือนกัน5555555