ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องสยองตอนเที่ยงคืน (งู)  (อ่าน 8842 ครั้ง)

ออฟไลน์ liveshow

• Hero Member
  • รถไม่แรงแต่แซงยาก
เรื่องสยองตอนเที่ยงคืน (งู)
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 01:18:36 »
สดๆร้อน 23.30 ก่อนเที่ยงคืน ผมกำลังทำนามบัตรส่วนตัวอยู่ จู่มีเสียงเหล็กหล่นในบ้าน นึกในใจอะไรฟ่ะเนี่ยผีจะหลอกเอาง่ายๆอย่างนั้นเลยหรอ
หลังไม้หล่นเสร็จหมาเห่า กระโชคมากๆ ผมเลี้ยงหมา 2 ตัว แต่ละตัวเสียงเห่าไม่เท่ากัน และครั้งนี้แปลกที่สุดคือ เห่าดังและหนักแน่นมากสำหรับตัวที่อยู่ข้างล่าง
(หมาอีกตัวนอนอยู่กับพ่อกับแม่) พี่สาวผมนอนกับหมาตัวล่างไปพอเห่าเสร็จพี่ผมก็ไปอุ้มหมามา บ้านผมปิดไฟหมดทั้งหลัง เหลือไฟฉายจากมือผมอัดเดียวเพื่อไปส่องดู
ว่ามีอะไร พอส่องไปเท่านั้นเองมีเชือกสีดำๆ โผล่มาจากเหล็กที่หล่นแล้วมันไหลได้ด้วย พี่ผมเหลือบไปเห็นพอดีงูตัวสองนิ้วพอดี พี่ผมโกยอ้าวขั้นชั้นสองอย่างไวปานลม

เวรกำแล้วทำงัยดีวะเนี่ย (ผมตกใจอยู่) หยิบโทรศัพท์ได้ โทร 191 โทรไปสามรอบแมร่งไม่ติด(ในใจโมโหอยู่ มันจะมีไว้ทำไมวะ191) เลยนึกเบอร์ จส.100 ได้1137โทรไปเลย
พอโทรไปเสร็จ จนท.เค้าแนะนำให้โทรไปเบอร์ 199 ไฟไหม้ โทรไปรับไม่เกิน 2 กริ๊งมีคนรับสายแจ้งงูเข้าบ้านเค้าเลยโอนให้ทางเขตที่อยู่เข้ามาจัดการ

(00.10 น.) พอ จนท. พอมาถึงหากัน 10 นาที่กำลังจะกลับกันแล้ว ลื้อกล่องแล้วมันขดอยู่กำลังจะหนีพอดี จนท.บอกว่างานนี้จับตาย เพราะเป็นงูเห่า ปล่อยไม่ได้
กว่าฆ่าเสร็จล่อไปเกือบ 20 นาที 00.30.น พอดี

เรื่องก็จบแบบสยองๆ อยากบอกเพื่อนๆ น้าๆ ว่าระวังด้วยนะครับช่วงนี้ฝนตกบ่อยสัตว์มีพิษออกหากินกันเยอะ ปิดบ้านให้ดีๆด้วยนะครับ

หลักฐาน
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

Re: เรื่องสยองตอนเที่ยงคืน (งู)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 01:20:06 »
ต่อๆ

Re: เรื่องสยองตอนเที่ยงคืน (งู)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 01:22:19 »
พี่ๆ ที่มาช่วยชีวิตบ้านผม :D

ต้องขอบคุณพี่ๆเทศบาลอ้อมน้อยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณผู้ประสานงาน ขอบคุณ จส100 ครับ

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 01:44:00 »
คาดว่ากระทู้นี้จะหาย ทันทีที่พี่จิมเห็นชื่อกระทู้ครับ อิๆ ;)
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ itmylife

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 02:29:51 »
คาดว่ากระทู้นี้จะหาย ทันทีที่พี่จิมเห็นชื่อกระทู้ครับ อิๆ ;)
หาย หมายถึง ลบ ป่าวครับ ผมว่ากะทู้ก็มีสาระดีนะ ยังน้อยผมก็รู้ว่างูเข้าบ้านต้องแจ้งใคร

ออฟไลน์ flyboy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 02:49:32 »
งูเห่าเลยเหรอครับ ผมเคยเจอแค่งูสิงห์มั๊ง สีมันเขียวๆดำๆ ยาวเกือบเมตร มันหล่นมาจากต้นไม้จะมากินเขียด ซึ่งผมดันนั่งอยู่นอกบ้านใกล้ๆกันพอดี
พอได้ยินเสียงหล่นก็หันขวับ เจอมันเลื้อยจะกินเขียด ผมก็กระโดดหนีไปยืนบนม้านั่ง มันก็ดันหันมามองแล้วชูคอเตรียมฉกเลย
เกิดมาเพิ่งเคยประจันหน้ากับงูก็คราวเนี้ย ห่างกันซักเมตรกว่าได้ ต้องตะโกนเรียกพี่ชายให้โทรเรียกยามมาช่วย
โชคดีว่ามันชูคอมองหน้าผมได้อีกพักนึงก็ลดหัวแล้วเลื้อยหนี พอยามมาช่วย มันก็ฉกยามแต่ไม่โดน สุดท้ายก็โดนเสียมเสียบกลางตัว
นึกถึงแล้วยังกลัวอยู่เลย ยอมรับด้วยคนว่ากลัวงูโคตรๆ

ว่าแต่คุณ liveshow ครับ มันเข้าบ้านได้ไงเนี่ย แต่บ้านผมก็เคยเจออีกละ มันนอนอยู่ในห้องน้ำเลย เพื่อนพี่สาวที่อยู่ข้างบ้านเดินเข้าห้องน้ำ กรี๊ดแตก
ต้องใช้บริการคุณยามเหมือนเดิม รู้สึกว่ามันจะเลื้อยเข้ามาตอนเปิดบ้านทิ้งไว้ บ้านผมนี่เจองูเยอะใช้ได้เลยนะเนี่ย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 03:42:16 »
คุยกันต่อได้ครับ

แต่ขอร้องอย่างหนักเลย

อย่าโพสต์ รูปงู เพิ่มไปจากนี้อีกนะครับ ได้โปรด!!! พลีสสส กำลังง่วงแล้ว เจอกระทู้นี้ ตื่นเลย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 04:05:12 »
ฝนตกก็แบบนี้ละครับ
ใครเจอก็ตั้งสติลูกเดียวละครับ
ไม่งั้นทำอะไรไม่ถูกแน่ๆ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Chinoezuekae

• **
  • animal will do
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 06:18:12 »
งูเห่านี่ที่บ้านเลยครับ...ตื่นเช้ามาก็ตามภารกิจประจำวัน ปล่อยกระต่ายวิ่งที่สนาม รดน้ำต้นไม้ไปเรื่อยๆ ได้ยินเสียงประตูเหล็กดัด ดังขุกขักๆ กระต่ายกำลังตะกุยประตูอยู่ เลยงง เพราะว่าปกติกระต่ายที่บ้านจะ really need ในการได้ออกจากบ้านมาก ทำไมวันนี้อยากเข้าบ้านไวจังทั้งที่เพิ่งปล่อย สักพักได้ยินเสียง ฟ่อๆๆๆ เลยหันขวับไป งานเข้าครับพี่น้อง งูตัวเขื่องกำลังเลื้อยมาที่กระต่าย(มิน่าวันนี้อยากเข้าบ้านไว..อิอิ) ตอนแรกยังไม่รู้ครับว่างูอะไรเอาเอาไม้กวาดเขี่ยๆหวังจะไล่มัน เท่านั้นล่ะครับ คำตอบเฉลยทันที แผ่แม่เบี้ยซะ (ผมแทบเป็นลม) ตั้งสติได้เลยคิดว่าไม้กวาดนี่คงไม่เวิร์คเดวมันจะฉกเราได้ เพราะว่างูพวกนี้สามารถฉกได้ไกลมาก เลยเล่นแผน B เอาสายยางมาเปิดน้ำฉีดใส่เลยครับ ซึ่งได้ผล มันเลื้อยลงไปในท่อระบายน้ำหน้าบ้าน โชคดีไปที่งานนี้ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บ (โดยเฉพาะกระต่าย) พอมาเล่าให้พ่อตาฟัง คำแรกที่แกถามคือ ได้ไปทำร้ายเค้าหรือป่าว เพราะว่างูพวกนี้อาฆาตมาก ถ้าทำร้ายเค้า เค้าจะมาเอาคืน ไอ้ผมก็โล่งใจที่ไม่ได้ทำอะไรลงไป ไม่งั้นอาจมีสยองหลายรอบแน่นอนครับ หลังจากนั้นตามท่อระบายน้ำที่บ้านจะเอาอะไรมาปิดปากท่อที่เป็นรูๆ ป้องกันสัตว์เลื้อยคลานจำพวกนี้เข้าบ้านครับ ซึ่งได้ผลดีมาก พอทำแล้วไม่มีสัตว์พวกนี้เข้ามาย่างกรายเลย

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 06:55:25 »
ตัวพอๆกับที่ผมพึ่งเจอไปเลยครับ ตอนกลางคืนเหมือนกัน นั่งเล่นคอมอยู่ แม่ออกมาจากห้อง กรี๊ดลั่นหมู่บ้านเลย หันไปมันเลื้อยอยู่ด้านหลังผมเองครับ ตอนนั้นก็ทำอะไรไม่ถูกเหมือนกันนอกจากเรียกยามให้มาจัดการ ผมบอก อย่ามาฆ่าในบ้านผมนะ แม่ผมธรรมะธรรมโมมากครับ ไม่ยอมให้ฆ่าเลย แต่หลังจากจับไปไม่รู้ชตากรรมมันเหมือนกัน

เอ..... ไอเรื่อง 191 โทรไม่ติดนี้มันยังไม่แก้อีกหรอครับ ได้ยินมานานแล้วนะ แล้วมันไม่ใช่เรื่องที่ควรจะละเลยนะครับ เห้อออ ประเทศไทย

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 09:03:00 »
บ้านผมงูเยอะมากครับ งูเห่าตัวเท่านี้เจอก็ถือว่าเป็นเรื่องปกติ ถ้าวันไหนหมาเห่าไม่ยอมหยุดก็รู้กันว่าต้องไปเก็บซากงูที่มันฟัดไว้ได้แล้ว หมาผมฆ่างูไปน่าจะประมาณ 20 กว่าตัวได้ตั้งแต่อยู่บ้านนี้มา ยังไม่นับสารพัดงูที่เจอๆกันอีกเยอะ บ้านตรงข้ามเป็นบ้านร้างหญ้าขึ้นรกทึบเคยเห็นงูเหลือมตัวเท่าควายโตๆโผล่หัวออกมานอกรั้ว ตัวเห้ก็ออกมาเยอะ กบ เขียด ปาด คางคก อึ่งอ่าง ตุ๊กแก จิ้งเหลนอาบแดด นกกระยาง ฯ บ้านสวนก็งี้แหละครับเป็นเรื่องธรรมดา :D
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 09:26:39 »
หน้าฝนนี้หมาบ้านผมก็ฆ่างูไปเยอะเหมือนกันนะครับเนี่ย

ตอนนี้ผมมีซื้อที่จับงูเก็บไว้ละ จับเองดีกว่าเอาหมาไปเสี่ยงแหะ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 10:32:10 »
k.flyboy

ตรงประตูบานเลื่อนหน้าบ้านผมมีรูอยู่ประมาณสองนิ้วลอดได้คาดว่ามาจากรูนั้น และเมื่อ3วันก่อนข้างบ้านฆ่าไป1ตัวเหมือนกัน

ปล.พี่ที่มาเค้าบอกว่าคอกนี้น่าจะมีอีก 10 กว่าตัว  :'( :'( ได้ยินแล้วลมจะใส่เอา

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 10:56:25 »
หน้านี้ระวังกันหน่อยนะครับ
ผมว่าเอาผงกำมะถันมาโรยรอบๆบ้านซะหน่อยก็ดีนะครับ
สมัยเด็กๆผมอยู่บ้านปู่ ข้างหลังบ้านเป็นป่างูเยอะมากๆ
ที่น่ากลัวที่สุดเท่าทีจำความไำด้คือ งูจงอางครับ
อาบน้ำมาเสร็จ จะ๊เอ๋มันพอดี มันผงกหัวขึ้น หางมันติดพื้นนิดเดียวเอง
ผมร้องเรียกปู่ ปู่มาไม่สนใจอะไรทั้งนั้น เอาจอบฟันจนมันเละไปทั้งตัว
แล้วก็บอกว่าผมเกือบไปแล้วนี่เป็นงูจงอาง นึกถึงแล้วภาพยังติดตาอยู่เลยครับ เหอๆ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 11:22:34 »
ขอบคุณมากคับ ยิ่งข้างบ้านเป็นแหล่งเพราะพันธุ์อย่างดีด้วย จะได้ระวังกัน
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ ?????

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 12:25:52 »
ข้ามเป็นบ้านร้างหญ้าขึ้นรกทึบเคยเห็นงูเหลือมตัวเท่าควายโตๆโผล่หัวออกมานอกรั้วผมคงไม่ได้อ่านผิดนะครับ อ่านหลายรอบแล้ว สยองจริงๆ

ผมไม่เคยกลัวเรื่องงู เพราะผมเกิดปีงูใหญ่ แต่ถ้าได้รู้ได้เห็นตรงใหนงูเคยอยู่

หรือเคยเลื้อยผ่านผมจะไม่ยอมเดินไปตรงนั้นอีกเลย  ( ไม่ได้กลัวแต่ ขยะแขยงสุดๆ )

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 12:48:30 »
อันที่จริง บ้านที่ผมอยู่ เมื่อก่อนนี้ "เพียบ"

มีตั้งแต่ว่า เปิดประตูบ้านเข้ามา พวก เล่นพันเลื้อยอยู่ับราวบันได แล้วก็มี
ก็ต้องตามคนสวนของหมู่บ้าน (ซึ่งตอนนั้นยังมีอยู่) ให้มาช่วยกันจัดการไป

เจอกันบ่อยมาก

มีครั้งนึง เจองูเขียว 1 คัว หนีน้ำขึ้นมาเลื้อยพัน ทำตัวเป็นเถาวัลย์
ติดอยู่กับ ประตูเหล็กดัด ของบ้านญาติผม หลังข้างๆ ที่ปล่อยร้างเอาไว้
และ มันก็อยู่ตรงนั้น เป็นเดือนๆ ไม่ยอมไปไหน จนแห้งตายเป็นซากติดกรังไว้อย่างนั้นเอง
โดยที่เราไม่ต้องทำอะไรเลย

ยิ่งถ้าเป็นสวนบริเวณนั้น เคยมีรูงู มาอยู่อาศัยก่อนแล้วด้วย เจอกันเรื่อยๆ ก่อนหน้านี้ ไม่กล้าเดินเข้าไปเฉียดกรายเลยแม้แต่น้อย

แต่ทุกวันนี้ รื้อ ถาง แล้วเทปูนทับเต็มพื้นที่  เป็นโรงรถไปแล้ว
เรายอมร้อนหน่อย แต่อย่างน้อย ไม่ต้องกังวลเรื่องงู บนสนามหญ้าอีกต่อไป

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 13:16:57 »
น่ากลัวจัง

แต่บ้านผมก็โดนบุก แต่มิใช่งู เป็นทากครับ ทากดูดเลือดนี่แหละ มาได้ไงไม่รู้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 14:13:56 »
น่ากลัวจริงๆครับ แต่ที่น่าโมโหที่สุดคือ 191 โทรไม่ติด ต้องชมเจ้าหน้าที่ที่มาปราบปรามแทนครับ

ออฟไลน์ l3alyz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 17:04:04 »
ผมอยู่แฟลต สบายใจไปเรื่องงู  ;D

ออฟไลน์ devilpharynx

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 20:05:23 »
สรุป เดี๋ยวนี้งูชอบอยุ่บ้านมากกว่า ป่า  หรือว่า ไม่มีป่าให้งูอยู่ ... ไงก้อระวัง ๆ กันหน่อยละกันพี่น้องครับ

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 21:59:57 »
วิธีที่ช่วยป้องกันงูเข้าบ้านอีกทางหนึ่ง ก็ใช้ปูนขาวโรยรอบ ๆ บ้าน หรือบริเวณประตู หรือมีรูร่องต่าง ๆ ครับ
'19 Honda Civic EL

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2010, 23:12:26 »
วันนี้ผมไปเห็นผงสำหรับไล่งูอยู่ ราคาพันกว่าบาท แต่ไม่ทราบว่าใช้ดีไหม เพราะที่โรงงานเวลาเจองูก็จับกันเองตลอด(ไม่ใช่งูพิษ) แล้วเอาไปปล่อยไว้ที่ไหนสักที่นึง และ ผมจะกำกับเสมอว่า "ห้ามฆ่ามันเด็ดขาด"

แปะลิงค์หน่อย ขอดักหน่อยนะ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php/topic,6964.0.html

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2010, 14:32:11 »
โอ้โหมติจับตายเมื่อรู้เป็นงูเห่าฮ่งๆๆๆ ถ้ามีงูเยอะๆคงต้องมีขวานสักด้ามต่อปลายยาวๆด้วยเหล็กเหมือนง้าวแล้วครับ เข้าบ้านมาเมื่อไหร่สับคอให้ขาดเลยดีกว่ากัดหมากัดคนในบ้านตาย   :P

เรื่อง 191 อย่าไปพึ่งเลยกดหา 1644 ดีกว่า  >:(
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com