ผู้เขียน หัวข้อ: spyshot รถคันนี้ใช่ Nissan DAYZ หรือเปล่าครับ  (อ่าน 7305 ครั้ง)

ออฟไลน์ atsadawoot

• Newbie
  • *
spyshot รถคันนี้ใช่ Nissan DAYZ หรือเปล่าครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2019, 21:11:20 »
เห็นที่ อนุสาวรีย์ชัยครับ
เป็นไปได้ไหมที่จะนำเข้ามาในไทย ถ้า nissan ไม่คิดที่จะนำเข้ามาขาย
มีเหตุผลอะไรที่ต้องนำเข้ามาขับทดสอบในไทยเหรอครับ

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
Re: spyshot รถคันนี้ใช่ Nissan DAYZ หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2019, 21:29:03 »
ถนนบ้านเรานี่น่าจะเหมาะเป็นที่ทดสอบรถได้เป็นอย่างดีเลยครับ

มีเกือบทุกสภาวะ รถติดหนักๆ ฝนตก อากาศร้อนชื้น ไอทะเล วิ่งทางโล่งๆต่างจังหวัด อากาศหนาวมากๆตามดอย (แต่ไม่เคยเจอรถทดสอบตามดอยแหะ)

ออฟไลน์ O_o"

Re: spyshot รถคันนี้ใช่ Nissan DAYZ หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2019, 21:33:40 »
ไทยเป็นหนึ่งในฐานการผลิตแล้วยังเป็นฐานการทดสอบรถของหลายๆยี่ห้อครับ

เมื่อปีที่แล้วก็มี รถหลายรุ่นที่ไม่ได้จำหน่ายในไทยแต่ก็มาวิ่งทดสอบ

ส่วนสาเหตุการเลือกไทยเป็นฐานการทดสอบรถ ตอบยากครับ หลายค่ายรถที่นำมาทดสอบเก็บความลับไว้หมด

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2019, 09:34:08 »
ถนนบ้านเรานี่น่าจะเหมาะเป็นที่ทดสอบรถได้เป็นอย่างดีเลยครับ

มีเกือบทุกสภาวะ รถติดหนักๆ ฝนตก อากาศร้อนชื้น ไอทะเล วิ่งทางโล่งๆต่างจังหวัด อากาศหนาวมากๆตามดอย (แต่ไม่เคยเจอรถทดสอบตามดอยแหะ)

ยังมีบางแห่ง ที่เป็นพื้นผิวดาวอังคาร ที่เราเรียกว่า ถนน ด้วยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2019, 15:38:28 »

Camry ตัวปัจจุบันไงครับ มีเพื่อนสมาชิกเจอบนดอยอินทนนท์
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2019, 20:53:58 »

เห็นด้วยครับ บ้านเราเหมาะสมที่สุด มีถนนทุกประเภท และทุกสภาพอากาศ
ยิ่งต่างจังหวัดวิ่งเพลินๆ 120+ เจอรอยปะถนนของการทาง รวมถึงหลุมยักษ์ที่รถบรรทุกสร้างไว้ คือทางทดสอบชั้นดีครับ

เพราะถ้ารอดได้ ไปขายที่ไหนก็สบายครับ  ;D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2019, 11:29:14 »
วิ่งทดสอบอยู่ทั่วโลกครับ All NEW DayZ แต่คาดว่าไม่น่าจะมาขายในไทยครับ

http://www.headlightmag.com/spyshot-all-new-nissan-dayz/