ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็นเกี่ยวกับ Toyota Altezza is200 2.0 at หน่อยครับ น่าสนใจไหมในงบ 8แสน  (อ่าน 10629 ครั้ง)

ออฟไลน์ newzbaba

• Jr. Member
  • **
ขอความเห็นเกี่ยวกับ Toyota Altezza is200 2.0 at หน่อยครับ น่าสนใจไหมในงบ 8แสน
คือ อยากได้มาขับ เพราะเห็นว่าสวยดี เรียนสอบถาม ท่านสมาชิก ทุกท่านเกียวกับรถนี้

1. สมรรถนะ และ การกินน้ำมันเป็นอย่างไร
2. ช่วงล่างและการขับขี
3. ค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษา ในระยะยาว

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ choomodify

• Hero Member
รุ่นนี้มีดีแค่ "ขับหลัง" อย่างเดียวเลยครับ  และก็เรื่องบำรุงรักษาที่ง่ายๆสไตล์ TOYOTA ค้าบบ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ญาติเคยใช้อยู่เป็น IS200 นำเข้าจาก LEXUS ไทย เครื่อง 1G
รถไม่แรง เหมาะใช้งานปกติมากกว่าไปซิ่ง

ส่วนตัว ALTEZZA ที่เครื่อง 3S BEAM นั่งของชาวบ้านแล้วรู้สึกว่าวิ่งดีกว่าเยอะ
แต่ไม่ถือว่าแรงระดับเอาไปไล่ชาวบ้านนะครับ ยิ่งถ้าเทียบกับพวก VTEC DOHC ผมว่ามีเสียวนะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
พวงมาลัย ผมว่าเบากำลังดี แต่ไวไปหน่อย ที่ความเร็ว แถวๆ 30-40 กิโลเมตร/ชั่วโมง หักซ้ายที ขวาที
ให้สัมผัสที่ไม่ต่างจากการขับรถบัมพ์ ตามงานวัด อัตราเร่ง ถ้าเป็นเกียร์อัตโนมัติ ก็ไม่ได้ถึงกับแรงโหดร้ายอะไรเท่าใดเลย หนะครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ญาติเคยใช้อยู่เป็น IS200 นำเข้าจาก LEXUS ไทย เครื่อง 1G
รถไม่แรง เหมาะใช้งานปกติมากกว่าไปซิ่ง

ส่วนตัว ALTEZZA ที่เครื่อง 3S BEAM นั่งของชาวบ้านแล้วรู้สึกว่าวิ่งดีกว่าเยอะ
แต่ไม่ถือว่าแรงระดับเอาไปไล่ชาวบ้านนะครับ ยิ่งถ้าเทียบกับพวก VTEC DOHC ผมว่ามีเสียวนะ

ตัวนอกเขามี IS300 เครื่องเจคู่ไม่โบให้เราอิจฉากันด้วยน่ะสิครับ (แต่เคยเห็นฝรั่งเอา IS300 ไปวางเครื่อง 2UZ V8 4.3ลิตร ประกบกับเกียร์ของ2JZ เห็นว่าแรงพอตัว)

ออฟไลน์ H3T

ผมว่ารูปทรงมันสวยใช้ได้เลยครับ หาตัว 6 MT 3S Beam ก็พอตัวนะครับ ไม่ได้แรงมากกมาย จริงๆรถขับหลังของโตโยต้าขนาด compact อย่างนี้ไม่มีให้เห็นอีกแล้ว ถ้าไม่นับ lexus IS

กำลังจะมี  FT-86 ครับ

ออฟไลน์ newzbaba

• Jr. Member
  • **
กำลังจะมี  FT-86 ครับ

เรียนถามพี่จิมว่า มีสิทธิ เข้าไทย มากน้อยแค่ไหนครับ เพราะ ถ้าเปนไปได้ ขับ city เก็บเงินรอก็ไม่เสียหาย ^^

เรากำลังพูดถึง รถที่จะคลอดในราวๆ 2 ปีข้างหน้า นะครับ

และมันคงไม่เข้าไทย ด้วยราคาต่ำกว่า 1 ล้านบาท แน่ๆ

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
รักสุด ๆ เลยครับ Toyota Altezza RS200 เนี่ย ผมชอบมากกว่า IS250 หลายขุมเลยครับ ผมว่าพลังของ 3S-GE มันจะออกมาช้าหน่อยอ่าครับ รอบสูงมากเลยจาก spec ภายในก็ไม่แก่เกินไป ผมว่าดูใหม่กว่าอายุอีกครับ ชอบครับ ถ้ามีเงินสัก 2 ล้านผมก็สอยมาซักคันแล้วครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้