ผู้เขียน หัวข้อ: ขับขอนแก่นไปจ.เลยตี4เจอไฟแฟลต3ครั้งต้องเตรียมตังค์ไว้จ่ายเท่าไหร่?  (อ่าน 11355 ครั้ง)

ออฟไลน์ lay

• Hero Member
จะรีบไปขึ้นภูกระดึงช่วงเช้า...รู้งี้ไปเช่าที่พักใกล้ๆตีนเขานอนก่อน1คืนดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2019, 09:04:52 โดย lay »

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ตามเนื้อผ้าครับ น่าจะใบละ 500 บาท รอรับที่บ้านได้เลย

ออฟไลน์ palma

มีแบบไม่มีไฟแฟลช ไหมครับ
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ Fly to dream

แฟรชละ 500 ครับ   เดี๋ยวนี้ดุมากราวสีดำไม่ก็สะพานลอย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ porasit33

กลับจากน่าน เส้นอุตรดิตถ์ หลบได้เกือบหมด พลาดหมวดซุ่มนี่แหละได้จอดเลย 400 ฮ่าา

ออฟไลน์ PREM

โดนช่วงไหนบ้างเหรอครับ ช่วงนี้ผมขับเส้นนี้บ่อย
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
โดนช่วงไหนบ้างครับ
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ BOBBY_7

• Full Member
ขับรถท่องเที่ยว ต้องเสียค่าปรับมากกว่าค่าน้ำมัน

ถ้าจำกัดความเร็วที่เหมาะสม  ก็รับได้ .. แต่ทุกวันนี้ผมมองแอบแฝงผลประโยชน์มากเกินไป

ออฟไลน์ Devil13

120 พอว่า
แต่ 90 นี้คงไม่รอด เฮ้อ....

ออฟไลน์ SM.

ตามเนื้อผ้าครับ น่าจะใบละ 500 บาท รอรับที่บ้านได้เลย

ออฟไลน์ bubball

แถวบ้านผม เส้นบรมราชชนนี (ตรงธนาคารแห่งประเทศไทย) จะมีจุดยิงแฟลชแบบนี้อยู่จุดนึง
เท่าที่ขับกลับบ้านเวลาเที่ยงคืนเป็นประจำผมสังเกตเห็นว่า ไม่ว่าคุณจะขับความเร็วเท่าไหร่ก็จะมีการยิงแฟลชมาที่เราอยู่ดี
แต่ !! สำหรับรถที่ขับไม่เกิน 140 จะเป็นการยิงแฟลชเบาๆ   และถ้าเกิน 140 เห็นกับตาว่าจะเป็นการยิงแฟลชที่แรงกว่ามาก สว่างวาปไปทั้งถนนตอนเที่ยงคืนเลย 

ไม่แน่ว่าที่คุณเจออาจเป็นแฟลชแบบยิงเช็คเหมือนผมก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ถ้าวิ่งเกิน​ 140​ ไม่น่าโดนครับยังไงก็เบลอ​ 
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ khai72

• Jr. Member
  • **
บางทีแฟลชเบาอาจจะไม่โดนครับ ต้องรอดูจดหมายครับ :-X

ออฟไลน์ lay

เจอช่วงขอนแก่นชุมแพครับ

ออฟไลน์ CarameLon

แนะนำให้ขับช้าตามกฎหมายดีกว่า
ถ้าเขายังไม่เปลี่ยนปรับความเร็ว ก็อย่างพึ่งด่าตำรวจเลย
 8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Krongbun

ผมโดนช่วงกำแพงเพชร จะไปเชียงใหม่ โดนแฟลชเหมือนกัน
แต่ไม่โดนใบสั่งครับ ตอนแรกก็ตกใจคิดว่าวิ่งไม่เกิน 120 น้า

ออฟไลน์ Smith686

ของแบบนี้อยู่ที่ใจ  อยากจ่ายหรือไม่อยากจ่าย

ออฟไลน์ Tien.W

ผมโดนช่วงกำแพงเพชร จะไปเชียงใหม่ โดนแฟลชเหมือนกัน
แต่ไม่โดนใบสั่งครับ ตอนแรกก็ตกใจคิดว่าวิ่งไม่เกิน 120 น้า

สิ้นปีที่ผ่านมา น่าจะโดนที่เดียวกัน ตอนตี 3 ฝนตกหนัก มา 110 เอง อยู่ดีๆ แฟลช ก็วาบบบ ขึ้นมา แต่รอจนวันนี้ ยังไม่มีมานะ ดันเจอที่ พะเยา ถนน 4 เลน บอกให้วิ่ง 80 กม./ช.ม. (โดนที่ 111 กม./ช.ม.) เฮ้อออ

ปกติ พวกซุ่ม พวกด่าน ผมรอดหมดนะ พวกนี้ จับ (ตามไมล์รถผม) 120 ขึ้นไปน่ะครับ ผมพวกแช่นิ่งๆ 110 เลยรอดตลอด และเข้าใจว่า เกินนิด เกินหน่อย มักจะอนุโลม น่ะครับ

ออฟไลน์ Smith686

ถ้ามี GPS เซฟตุดพวกนี้ไว้ในที่ใช้ประจำเลยครับ ต่อไปจะได้ไม่โดนอีก

ออฟไลน์ vee.p

• **
ขับรถท่องเที่ยว ต้องเสียค่าปรับมากกว่าค่าน้ำมัน

ถ้าจำกัดความเร็วที่เหมาะสม  ก็รับได้ .. แต่ทุกวันนี้ผมมองแอบแฝงผลประโยชน์มากเกินไป
ทุกวันนี้ ผมเลิกเที่ยวแล้วครับ ในประเทศ ขับรถไปเที่ยว เสียความรู้สึก จะให้ขับ 80 ถ้าไปเชียงใหม่ เมื่อไรจะถึง  อันตรายด้วย อาจหลับ

ออฟไลน์ alpha14

แผนส่งเสริมการท่องเที่ยวได้ผลเป็นกอบเป็นกำสำหรับ ผู้พิทักษ์ความเร็ว แบ่งยอดกันไปสบายแฮร์ ผมว่าไปซุ่มยิงแถวแหล่งชุมชนจะดีกว่านะ แถวนั้นขับเร็วยังกะจรวด ไม่เว้นแม้แต่หน้าวัดหน้าโรงเรียน!

ออฟไลน์ mongolias

เตรียมไว้เบื้องต้นจุดละ 500 ครับ รอลุ้นว่าจะได้จดหมายตามมาถึงบ้านหรือเปล่าครับ
ตัวผมเคยเจอครั้งสองครั้ง แต่ก็ไม่ได้จดหมายนะครับ อาจจะด้วยความเร็วแถว 110 ก็เลยอนุโลมหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจ

ช่วงปีสองปีนี้ ถ้าขับทางไกล เช่น ไปเชียงใหม่ ผมจะลดความเร็วลงมา 80-90 ข้อดีคือ ประหยัดน้ำมันขึ้นมากเลยครับ ถึงช้าลงสัก 1-2 ชั่วโมง ก็ไม่ได้ช้ากว่ากันมากเท่าไหร่
แต่ที่ต้องระวังคือถ้าช้ามากๆ อาจจะหลับในได้ ส่วนตัวเลยอาจจะมีขยับไปเกิน 100 บางช่วงให้หายง่วงครับ หรือจุดไหนถ้าเห็นรถเจ้าถิ่นวิ่งฉิวหลายๆคัน ผมก็อาจจะตามไปด้วย 555

ออฟไลน์ Mmoshimoshii

• **
แนะนำโหลด app WAZE ไว้ครับ

มีเตือนกล้องจับความเร็ว

ถ้าโดน น่านะใบละ 500 ครับ

ออฟไลน์ index8915

• **
ถ้าวิ่งเกิน 140 ไม่น่าโดนครับยังไงก็เบลอ

แบบนี้ป่ะครับ  ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
500ครับ
เดี๋ยวนี้ผมบินอย่างเดียวละในประเทศ เบื่อขับรถ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ถ้าวิ่งเกิน 140 ไม่น่าโดนครับยังไงก็เบลอ

แบบนี้ป่ะครับ  ::) ::) ::)

ท่านโดนเส้นไหนนิ  ปัจจุบันผมวิ่ง ศรีรัชกลับบ้านดึก 140+ ตลอดก็สว่างว้าบทุกรอบ 

ตรงวงแหวนช่วงใกล้ๆตัดรามอินทรา  ก็สว่างว้าบทุกรอบ   ปลอดภัยตลอดเลยแฮะ    :-\ :-\
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ gamaga

เตรียมไว้เบื้องต้นจุดละ 500 ครับ ผมเคยโดนถ่าย 2 ครั้งในวันเดียวกัน โดนแถวก่อนเข้าอุดร ราว 1 ทุ่ม และช่วงอุดรแยกไปบึงกาฬ ราว 3 ทุ่ม

โชคดีได้มาใบเดียวครับ โดนที่ 123 km/hr เขาคงคิดเหมาจ่ายให้ ;D

ออฟไลน์ w_th

ปลายปี โดนแฟลชแถวพิษณุโลกขาล่อง
ถนนหกเลน ขับเก้าสิบกว่า
ผมนี่นอยด์ตลอดทางถึง กทม.
รอถึงวันนี้ ใบสั่งก็ยังไม่มาครับ คงอนุโลม

ออฟไลน์ ponganas

• **
ครั้งละ 500 ครับ ล่าสุดผมโดนไปแถว เส้น 36 ช่วงพัทยา-ระยอง ใบสั่งตามมาถึงบ้านหลังจากนั้นไม่เกินอาทิตย์ แต่ครั้งที่เจ็บใจที่สุดคือ เส้น น่าน-อ.ปัว โดนพลซุ่มยิงครับ วิ่ง 90 แต่โดนใบสั่ง แล้วบอกว่า กฏหมายกำหนดที่ 80 กม.ต่อชั่วโมง อันนี้ผมไม่รู้จริงๆครับ เพราะถนน ค่อนข้างกว้างมาก และไม่ค่อยมีรถ เลยขับเรื่อยๆ ตอนนั้นคิดว่า ขับ 90 แล้วไม่เป็นอะไร ยังโดน  ส่วนตัวแล้วเป็นคนไม่ขับรถเร็วครับ เพราะลูกเล็ก มีลูกนั่งไปด้วยตลอด  :'(

ออฟไลน์ urangutang

• Sr. Member

ทุกวันนี้ ผมเลิกเที่ยวแล้วครับ ในประเทศ ขับรถไปเที่ยว เสียความรู้สึก จะให้ขับ 80 ถ้าไปเชียงใหม่ เมื่อไรจะถึง  อันตรายด้วย อาจหลับ
+๑ ครับผม