ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้รถ 5 ปีซื้อรถมือสองหรือมือหนึ่งอันไหนคุ้มกว่ากันครับ ?  (อ่าน 8569 ครั้ง)

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

• Hero Member
มือหนึ่งซิครับ ถ้าเลือกได้

แต่ถ้าเลือกมือหนึ่ง ไม่ไหว มองหามือสอง ก็ต้องดูเป็นคันๆ ไป ถ้าอายุ 3  ปี รวมใช้มือสอง 5 ปี = 8 ปี ยังพอได้

แต่ถ้ามือสอง อายุเกิน 5 ปี รวมใช้ 5 ปี = 10 ปี ก็พอใช้นะ แต่จะต้องดูแลหลายอย่าง ถ้าเจอคันไม่จุกจิกก็แล้วไป

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
มันอยู่ที่ว่า "เวลา" ของคุณมีค่าเท่าไหร่ครับ

ถ้ารถเสีย เอารถไปซ่อมอู่เสียไป 1 วันเงินเอาเวลานั้นไปหาเงินได้กี่บาท ..

ถ้าทำงานที่มีรายได้สูงหน่อย จะเริ่มคิดว่า เวลา คือสิ่งที่มีค่ามากที่สุดครับ

กำลังจะพิมพ์แบบนี้เลย

ออฟไลน์ tvm

ถ้ารถมือสองไม่กี่ปีก็อาจจะเสี่ยงซ่อมน้อยกว่า แต่รถที่คุณว่าถึงมันจะทนแต่ก็หลายปีแล้ว
ถ้ามีงบ ผ่อน มือ 1 ไปเถอะครับ
อ่อ อีกเรื่องคืออนาคตไม่มีใครรู้ อย่าคิดมาก ดูปัจจุบัน ไหวที่ไหน เหมาะกับอะไรง่ายกว่าครับ

ออฟไลน์ alpha14

สำหรับผมถ้าเป็นอัลติสหน้าแบนผมไปอีโคคาร์มือ1ดีกว่า เช่นแอททราจเซียส ขับตจวไม่ต้องนั่งลุ้นไปตลอดทาง อย่างน้อยถ้าดับก็มียานแม่มารับฟรี ฮา ได้เซอร์วิสหลังการขายที่วางใจกว่า ขับไปไหนก็ไม่อายใครไปอีกหลายปี(ความเห็นผมนะ)