ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้ ranger เครื่อง 2.0 กับเกียร์10AT ตัวใหม่ ปัญหาแก้หมดยังครับ  (อ่าน 4881 ครั้ง)

ออฟไลน์ rainbow66

• Jr. Member
  • **
ว่งแผนจะออก รถกะบะ ช่วง motor show นี้ (รอดูโปรก่อน)
แต่เห้นช่วงก่อน ทั้งตัว raptor กับ everest มีปัญหากันเยอะ

เลยอยากทราบว่า ปัญหาเริ่มเบาบางลงมั้งยังครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ lorenzo

• Sr. Member
อยากจะตอบว่าไม่มีปัญหาจัง แต่เท่าที่เห็นตามกระทู้ตามเฟจในเฟสนี่ถือว่าติดอันดับรถมีปัญหาไปแล้ว

ยังไงก็ช่าง ประกัน 5 ปีก็ยังอุ่นใจได้ระดับนึง ถ้าคิดว่าไม่ซวยจริงก็จัดเลยครับ เว้นแต่ใช้ออกตจว.กลางคืนบ่อยๆ อันนี้ก็ต้องลองดูอีกทีละ ถ้าซวยจอดกินข้าวลิงเวลากลางคืนในเส้นทางมืดๆนี่เป็นอะไรที่ค่อนข้างเสี่ยไปนิด

ออฟไลน์ AT

• Sr. Member
ผมขับตัว 2015 แฝงอยู่ในคลับเทียบทุกคลับ ตอนนี้ก็บางลงแล้วครับ ที่เป็นกันส่วนมากก็ล็อตแรกๆ

ออฟไลน์ paulmoderndog

• Hero Member
ลองถามคนใกล้ตัวดูแล้วกันครับ

บางคนบอกเห็นขึ้นรถยกบ่อย

แต่โดยส่วนตัวผมกลับไม่ค่อยเห็น และคนใกล้ตัวที่ใช้ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร  ก็คงคล้ายกับ Volvo ที่นานๆเห็นเสียบ้าง แต่ตอนที่ผมใช้ พอเข้าปีที่7ก็เริ่มมีอาการเครื่ิองดับบ้าง  (แต่ยอดขายวอลโว่มันก็น้อยอยู่นะครับ ถ้าเทียบกับ Ford)

ออฟไลน์ Fly to dream

น้อยจน​แทบ​ไม่เห็น​ครับขึ้นยานแม่​ ถึงขนาดบาง​เพจเอาคลิปเก่ามาลงซ้ำให้คนด่า​

เมื่อวาน​พึ่งเห็น​คลิปคันสีขาวที่เจ้าของได้รถคันใหม่ไปแล้วเอามาลงซ้ำจากเพจๆนึงอยู่​เลย​  ;D

ไปดู​ในคลับเองก็ดีครับมีคนเยอะ​ กลุ่มสาธารณะ​ทั้งนั้น​ไม่ต้องกดเข้าไปก็ได้​

ขี้เกียจ​พูด​ บางเพจเอาไปแชร์​ปัญหา​นะแต่พอเค้ารู้สาเหตุ​ปัญหา​กลับไม่แชร์​บอก​
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ madboy

ถ้าเอาตอนนี้ ปัญหาเรื่องกินน้ำมันเครื่องน่าจะเป็นอะไรที่ยัง wow ที่สุดอยู่ตอนนี้ครับ  ;D