ผู้เขียน หัวข้อ: BMW 3gt F34 ใช้ดีไหมครับ ตอนนี้รุ่น Lux ลดเหลือ 2.699ล เลยสนใจครับ  (อ่าน 14386 ครั้ง)

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
ตอนนี้ต้องการอเนกประสงค์ที่ไม่สูง เลยเล็ง 3Gt ไว้ครับ
-อยากสอบถามท่านใดใช้ 320d gt อยู่ไหมครับ รถมีปัญหาอะไรจุกจิกบ้างไหมครับ?
-ตอนนี้รุ่น Luxury ลดราคาป้ายจาก 2.929 หรือ 2.699 เทียบกับ M sport 2.999ล. ส่วนต่าง 300K นอกจากชุดแต่งกับภายใน พวกช่วงล่างต่างกันไหมครับ? ควรเพิ่มอีก สามแสน ดีไหมครับ (ยอมรับว่าสวยกว่า)
- ตอนนี้ได้ส่วนลดราวๆ 350k-400k ยังไม่ต่อครับ คิดว่าควรได้ถึงเท่าไรดีครับ
- ส่วนตัวชอบระบบ Connected drive กับ Sos ครับ แต่ที่ติคือ ไม่มีพวกระบบ sensing เบรคเอง // adaptive cruise ไม่แน่ใจ BMWTh จะใส่มาให้เพิ่มเร็วๆนี้ไหมครับ ?—> ที่ไม่ฟันธงซื้อเพราะติดเรื่องนี้เรื่องเดียวครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
อ้างถึง
ไม่มีพวกระบบ sensing เบรคเอง // adaptive cruise ไม่แน่ใจ BMWTh จะใส่มาให้เพิ่มเร็วๆนี้ไหมครับ ?—> ที่ไม่ฟันธงซื้อเพราะติดเรื่องนี้เรื่องเดียวครับ
ถ้าต้องการระบบพวกนี้ (ซึ่งผมมองว่ามันก็จำเป็นเหมือนกัน) ไป Volvo XC60 D4 ครับ หรือรอรุ่นใหม่
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ถ้ายังไม่รีบใช้รถผมแนะนำให้รอไปก่อนดีกว่า ตอนนี้ F34 ปลายอายุแล้วครับ แนะนำว่ารอดู Seires 3 G20 ที่จะเปิดตัวมะรืนนี้ก่อนก็ดีครับ
หรือไม่ก็ถ้ารอได้ จัดตัวนี้ดีกว่าครับ

.
.
.
.
Seires 4 GT (G26)

ออฟไลน์ dht_tubes

รอดูงานปลายมีนา ก่อนก้อได้ครับ อาจเห็นตัวเลือกชัดเจนมากขึ้น ถึงตอนนั้นถ้ายังชอบ 3GT ผมว่าก้อยังพอหาได้อยู่ อาจดีลดีกว่านี้อีกก้อเปนได้ครับ

ถ้ายังไม่รีบใช้รถผมแนะนำให้รอไปก่อนดีกว่า ตอนนี้ F34 ปลายอายุแล้วครับ แนะนำว่ารอดู Seires 3 G20 ที่จะเปิดตัวมะรืนนี้ก่อนก็ดีครับ
หรือไม่ก็ถ้ารอได้ จัดตัวนี้ดีกว่าครับ

.
.
.
.
Seires 4 GT (G26)

ขอบคุณครับ
ตอนแรกที่ดู F34 เพราะได้ยินว่า BMW จะไม่ทำรถแนวนี้ต่อเลยคิดว่า 3gt F34 คงไม่มีต่อแล้ว
ถ้ามี G26 คงลังเลครับ

ส่วนตัวต้องการรุถท้ายใหญ่แต่ไม่สูงครับ ซึ่ง F34 ตอบโจทย์มากครับ
 เลยอาจจะมองข้ามเก๋ง sedan ไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2019, 09:22:31 โดย Panerai II »

รอดูงานปลายมีนา ก่อนก้อได้ครับ อาจเห็นตัวเลือกชัดเจนมากขึ้น ถึงตอนนั้นถ้ายังชอบ 3GT ผมว่าก้อยังพอหาได้อยู่ อาจดีลดีกว่านี้อีกก้อเปนได้ครับ

ขอบคุณครับผม กำลังคิแบยนั้นเหมือนกันเลย

ออฟไลน์ V221

ถ้าชอบขนของเยอะๆแต่ไม่ชอบSUVก็น่าใช้ครับ เพียงแต่ท้ายไม่ค่อยสวยเท่านั้น Leg Roomด้านหลังก็เหลือๆเลยละครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
ตัว M Sport ผมว่าก็มีดีลแบบนี้ไม่ต่างจาก Luxury นะครับ

ลองหาดูครับ M Sport น่าเล่นกว่าครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
อ่าว แล้วบอกจะตัดตอน GT 3 Series แล้ว ที่แท้มาออกเป็น 4 Series GT นี่เอง

ถ้าลดเยอะผมว่าน่าใช้นะครับ 3GT ใหญ่ดี อเนกประสงค์ด้วย โฉบเฉี่ยวด้วย

ออฟไลน์ Mmoshimoshii

• Jr. Member
  • **
กำลังมองๆไว้อยู่เหมือนกันครับ เมื่อวานเซลเพิ่งโทรมทบอกว่าตัว luxury เหลือ 2.4

กำลังมองๆไว้อยู่เหมือนกันครับ เมื่อวานเซลเพิ่งโทรมทบอกว่าตัว luxury เหลือ 2.4

ราคานี้รวมส่วนลดแล้วใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ swan

ผมก็เพิ่งไปลองขับรถ่นนี้มาเหมือนกัน คงเอามาแทน e90 คันเก่า รถขับดี นั่งสบาย ข้างหลังกว้างดีครับ เหมาะกับคนที่มีของต้องขนเยอะๆ แต่ยังติดเรื่องส่วนลดอยู่ ยังมองว่าน้อยไปสำหรับรถตกรุ่นครับ

ผมก็เพิ่งไปลองขับรถ่นนี้มาเหมือนกัน คงเอามาแทน e90 คันเก่า รถขับดี นั่งสบาย ข้างหลังกว้างดีครับ เหมาะกับคนที่มีของต้องขนเยอะๆ แต่ยังติดเรื่องส่วนลดอยู่ ยังมองว่าน้อยไปสำหรับรถตกรุ่นครับ

ได้มายังไงบ้างครับ ช่วยแชร์เป็นข้อมูลหน่อยครับ

ออฟไลน์ swan

ได้มายังไงบ้างครับ ช่วยแชร์เป็นข้อมูลหน่อยครับ

ราคาที่เค้าเสนอมาในรุ่น M Sport คือ
1. ส่วนลด 4 แสน
2. ประกันชั้น 1
3. ฟิล์ม 3 เอ็ม
4. ดอกเบี้ย 2.5% 5 ปี
5. พวกของแถมเล็กๆน้อยๆ เช่นยางปูพื้น

แค่นี้ครับ ผมมองว่าสำหรับรถตกรุ่นยังไม่คุ้มครับ ถ้าได้ส่วนลดสัก 5 แสน+bsi 5 ปี 100,000 โล  ผมคงจองทันที ตอนนี้ผมยังรอต้นเดือน มี ค คงมีเคมเปญตัวนี้ออกมาอีก ตามแบบฉบับ บีเอ็ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2019, 15:30:27 โดย swan »

ออฟไลน์ simcity

มีเพื่อนพึ่งถอยมา ส่วนลดเงินสดประมาณ 5 แสนครับ สำหรับตัว M-sport

เหลือ 2.5 ล้าน ผมว่าคุ้มมากราคานี้ พอๆกับ รถ Demo เลยครับ

รุ่นนี้ไม่ผลิตแล้วด้วย ซื้อไป ไม่ตกรุ่น

ส่วน 4GT ใหม่อย่ารอเลยครับ BMW นำเข้ามาก็เฉียด 4 ล้าน 

อ้างถึง
ไม่มีพวกระบบ sensing เบรคเอง // adaptive cruise ไม่แน่ใจ BMWTh จะใส่มาให้เพิ่มเร็วๆนี้ไหมครับ ?—> ที่ไม่ฟันธงซื้อเพราะติดเรื่องนี้เรื่องเดียวครับ
ถ้าต้องการระบบพวกนี้ (ซึ่งผมมองว่ามันก็จำเป็นเหมือนกัน) ไป Volvo XC60 D4 ครับ หรือรอรุ่นใหม่

Volvo ก็น่าสนครับ แต่จังหวัดผมศูนย์เพิ่งปิดไปครับ เสียดายเหมือนกัน

ออฟไลน์ PopCorn

• Newbie
  • *
ถ้าโจทย์คือ อเนกประสงค์ไม่ยกสูง ก็คงต้องจบที่ตัวนี้ละครับ

-แนะนำเล่นตัว m sport ดีกว่าครับ สวยกว่ากันเยอะเลย
ผมใช้ตัว m sport ยังรู้สึกว่าช่วงล่างนิ่มไปหน่อยเลยครับ
ไม่รู้ว่าช่วงล่างต่างกับ lux รึป่าว เหนสเปคในเวปบอกว่าคนละตัวกัน

-ส่วนลด ทั่วไปก็น่าจะได้ประมาณนี้แหละครับ 400kบวกลบ +ประกัน
หลักๆส่วนลดที่ได้ก็ขึ้นอยู่กับดอกเบี้ยด้วยครับ

ถ้าโจทย์คือ อเนกประสงค์ไม่ยกสูง ก็คงต้องจบที่ตัวนี้ละครับ

-แนะนำเล่นตัว m sport ดีกว่าครับ สวยกว่ากันเยอะเลย
ผมใช้ตัว m sport ยังรู้สึกว่าช่วงล่างนิ่มไปหน่อยเลยครับ
ไม่รู้ว่าช่วงล่างต่างกับ lux รึป่าว เหนสเปคในเวปบอกว่าคนละตัวกัน

-ส่วนลด ทั่วไปก็น่าจะได้ประมาณนี้แหละครับ 400kบวกลบ +ประกัน
หลักๆส่วนลดที่ได้ก็ขึ้นอยู่กับดอกเบี้ยด้วยครับ

ขอบคุณครับ เห็นด้วยครับ M sport เข้ากับทรง F34 มากกว่า
คันนี้ช่วงล่างนิ่มคงไม่ซีเรียส เพราะสลับกันขับกับผู้ใหญ่ด้วย

ส่วนลดถ้าปลายอายุ ถ้าต่อได้ 5แสน++ คงน่าสนใจไม่น้อยครับ