ผู้เขียน หัวข้อ: Corolla Sedan ขายที่ต่างประเทศแล้วใช่ไหมครับ  (อ่าน 8825 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aniwy

• Newbie
  • *
Corolla Sedan ขายที่ต่างประเทศแล้วใช่ไหมครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2019, 00:27:09 »
รบกวนขอสอบถามหน่อยครับ ผมอยากทราบว่า Corolla Sedan ตัวใหม่อันนี้ขายที่ต่างประเทศแล้วหรือยังครับ ?
คือผมเห็นเว็บ Toyota บางเว็บเปลี่ยนข้อมูลรถเป็น Sedan ตัวใหม่แล้วครับ
แล้วก็เห็นพวก Youtube มารีวิวกันเยอะเลยครับ เพราะถ้าเป็นช่วงก่อนหน้านี้ ตอนเปิดตัวจะเห็นแต่คลิปและรูปภาพที่แถลงในงานเปิดตัว

ออฟไลน์ RoyCraiy

• Newbie
  • *
Re: Corolla Sedan ขายที่ต่างประเทศแล้วใช่ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2019, 09:56:58 »
รถตัวนี้ราคาอยู่ในระดับไหนครับ และไม่ทราบว่าเปิดตัวที่ไหนครับ ไม่เคยได้ข่าวในไทยเลยครับ

ออฟไลน์ lexus

• Hero Member
Re: Corolla Sedan ขายที่ต่างประเทศแล้วใช่ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2019, 10:49:14 »
รถตัวนี้ราคาอยู่ในระดับไหนครับ และไม่ทราบว่าเปิดตัวที่ไหนครับ ไม่เคยได้ข่าวในไทยเลยครับ

มันก็คือ corolla altis นี่แหละครับ
แต่ต่างประเทศเค้ามี3ถัวตัง hatch back, sedan(altisบ้านเรา) ,touring (estate)
แต่บ้านเราน่าจะขายแต่sedan

ออฟไลน์ emperor

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2019, 12:25:55 »
น่าจะเอา wagon มาขายด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Beats

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2019, 15:14:48 »
ผมอยากได้ hatchback แฮะ  :-* 

ต้องการความ reliable ความอเนกประสงค์ แต่คล่องตัวด้วย สำหรับในเมือง ถ้ามานี่ซื้อเลย

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2019, 16:07:45 »
sedan เท่านั้นครับ สำหรับบ้านเรา

อนาคตไม่แน่ แต่คงไม่มาง่ายๆครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2019, 17:48:28 »
เฉพาะ Sedan ในต่างประเทศยังไม่ขายครับ และราคาก็ยังไม่ได้ข้อสรุป ส่วนสมรรถนะก็ยังไม่เปิดเผย
คาดว่าจะขายได้ราวๆตุลาคม-พฤศจิกายน 2019 ซึ่งถ้าปลายปีขนาดนั้นในอเมริกาจะใช้คำว่า 2020 Corolla แทน

ส่วนเมืองไทยก็คงราวๆนั้น ไม่ก็ต้นปี 2020 ครับ