ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำยาเคลือบสี Meguiars รุ่น Gold Class กับรุ่น NXT  (อ่าน 16958 ครั้ง)

ออฟไลน์ lonely

• Hero Member
Re: น้ำยาเคลือบสี Meguiars รุ่น Gold Class กับรุ่น NXT
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 08, 2019, 08:54:02 »
---คุณ shikimaru ครับ

ขอบคุณสำหรับคำอธิบายครับ

1. การเตรียมผิวสำคัญสุด

2. หากจะซื้อเครื่อง DA ของ Mikawa มาใช้
ควรซื้อน้ำยาขัดแบบ All In One--ขัด+เคลือบ หรือ น้ำยาเตรียมผิวยี่ห้อไหนดีครับ
ที่คุณภาพดี ราคาย่อมเยา--ไม่เกิน 500 บาท--ถ้า MG Deep Crystal เอามาใช้เตรียมผิวจะได้ไหมครับ??

3. ดินน้ำมัน Zero Clay --Nanonix คุณภาพพอใช้ได้ไหมครับ

4. น้ำยาเคลือบ MG No. 21 ถ้าเทียบกับ MG Ultimate ตัวไหนปกป้องสีรถ+ฝุ่นเกาะน้อยกว่ากันครับ

ขอบคุณล่วงหน้าที่ช่วยตอบครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

Re: น้ำยาเคลือบสี Meguiars รุ่น Gold Class กับรุ่น NXT
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 08, 2019, 08:55:49 »
---คุณ GUDJA-MAN ครับ

ปัจจุบันยังใช้ผลิตภัณฑ์ของ MG หรือเปล่าครับ?? หรือเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นแล้ว ขอบคุณครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 08, 2019, 13:06:18 »
ผมแนะนำให้คุณ lonely เอารถไปเข้าคาร์แคร์ ขัดครั้งยิ่งใหญ่ที่สุดในชีวิต

รถไซด์ขนาด city น่าจะประมาณ 5,000 ขึ้นไปครับ

ทำเสร็จแล้ว ก็มาลง wax ที่ชอบ เดือนละครั้งด้วยตัวเองสบาย ๆ ฟิน ๆ ครับ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 08, 2019, 13:18:22 »
---คุณ SNK vs Playmore ครับ

1. หากจะเข้า Car Care ควรเข้าที่ Brand ไหนดีครับ
จึงจะได้ผลงานที่ดี ราคาย่อมเยาว์ -- ถ้า 5,000 บาท
สู้ไม่ไหวครับ ถ้าซัก 2 - 3 พันบาท พอจ่ายไหวครับ

2. หากลงทุนซื้อเครื่อง DA+น้ำยาขัดมาทำเอง ในระยะยาว
จะคุ้มกว่าไหมครับ??

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 09, 2019, 16:20:22 »
ถ้าคุณ lonely ต้องการดูแลแบบจริงจัง ชอบรถที่ใหม่อยู่เสมอ

ไม่ใช่ใหม่ธรรมดา แต่ดูใหม่มาก ไร้ที่ติ เหมือนป้ายแดง

การลงทุนเครื่องขัด เรียนรู้ มันคุ้มครับ

ที่สำคัญ ใจต้องชอบด้วย ต้องรู้สึกว่ามันไม่ใช่ภาระที่ไม่รู้จักจบ แต่เป็นงานอดิเรกสนุก ๆ ครับ

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 09, 2019, 22:59:12 »
--- คุณ NK vs Playmore ครับ

ผมชอบรถที่สะอาดๆ ครับ แม้รถจะเก่าแต่สะอาด ผมคิดว่ามันก็ทำให้รถดูสวยดีครับ

แต่เนื่องจากผมงบน้อยครับ จึงต้องพยายามหาผลิตภัณฑ์ต่างๆ สำหรับดูแลสีรถในแบบคุ้มค่า คุ้มราคา-Best Value
จึงต้องมาขอคำแนะนำจากเพื่อนๆ สมาชิกในเว็บนี้ครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 10, 2019, 13:46:03 »
---คุณ GUDJA-MAN ครับ

ปัจจุบันยังใช้ผลิตภัณฑ์ของ MG หรือเปล่าครับ?? หรือเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นแล้ว ขอบคุณครับ

ปัจจุบัน ล้างรถเสร็จ ลง Meguiar's Cleaner Wax
เช็ด wax ออก แล้วตามด้วย น้ำยา Reload Premium Quick Detailer ครับ