ผู้เขียน หัวข้อ: วัดดวง ศูนย์ Hondaaaaa  (อ่าน 5939 ครั้ง)

ออฟไลน์ Niruch

• Newbie
  • *
วัดดวง ศูนย์ Hondaaaaa
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 10:03:44 »
มีเรื่องจะเล่าครับ เอารถเข้าศูนย์มาครับช่างขับรถเเย่มาก​ ขับไม่กลัวรถคนอื่นพังเลยครับ​ขับวนในศูนย์ เล่นทุกเกียร์​ l​ s  ขับ​dอย่าเดียวก็ได้  จะขับ​ l​ s ทำไมเปลื่ยนไปมามันเลย มีลากรอบเล่นด้วยนะครับจอดเฉยๆ ก็เยียบคันเร่ง​เล่น​ ที่รู้เพราะมีกล้องในรถ​กับตัววัดรอบ ถ้ารอบเกินที่ตั้งไว้จะมีเสียงดังเตือน 
พอเจอหน้านี้ยิ้มเเย้มแจ่มใส่ ลับหลังนี้คนละอย่างเลย เป็นการวัดดวงจริงๆว่า จะเจอช่างดีไม่ดี ในเเต่ละครั้ง
ปล.งานซ่อมไม่เกี่ยวกับการลองรถเลย

ออฟไลน์ icedza

• Newbie
  • *
Re: วัดดวง ศูนย์ Hondaaaaa
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 10:21:37 »
บอกใบ้หน่อยครับ 0 ไหน

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 10:35:02 »
เคยโดนเหมือนกัน 0 ใกล้ๆรร.ชายชื่อดังย่านสาทร

ขับฟรีดผมอย่างกะรถแรลลี่
ที่ผมเห็นเพราะผมออกมายืนสูบบุหรี่

ถ้านั่งฟินๆในห้องรับรองคงไม่เห็น
ผมเลิกเข้า 0 นั้นไปเลย

ออฟไลน์ Niruch

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 10:44:32 »
บอกใบ้หน่อยครับ 0 ไหน
แถวศรีนครินทร์ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 10:47:19 »
รถ3Door คันเก่าของแฟนเก่าผม ศูนย์เอาไปชนท้ายบี้ไฟร้าว 1 ข้าง 
ตอนรับรถผมไม่ได้ไปด้วย ศูนย์เก็บเงียบไม่ยอมบอก จนกระทั่งขับมาถึงบ้านถึงเห็น รีบกลับไปโวย ศูนย์ยอมซ่อมให้ฟรี แต่งานออกมาก็ไม่สวยเท่าเดิม
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 10:51:28 »
เคยเจอศูนย์แถวเซนทรัล ช่างขับรถลูกค้าขึ้นฟุตบาธ ??? ??? ???

Turbocharger

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 11:39:34 »
บอกเลยครับว่าการซ่อมรถ หาอู่ที่ไว้ใจได้ดีสุดครับ

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 12:06:35 »
แบ่งปันข้อมูลกัน สามารถใช้สื่อFacebook , Instragram บอกเล่าเหตการณ์ได้ครับ พร้อมคลิปเหตการณ์จริง
กรณีตัวอย่าง คืนวันที่5 สาวขับเก๋งเมา เกิดอุบัตเหตรถชน โพสประจานว่ารถมูลนิธิเป็นสาเหตให้เกิดอุบัติเหตุ
ย้อนเหตุการณ์ชั่วโมงก่อนเกิดเหตุ มีหลักฐานสาวโพสเฟสบุก ไม่เมาไม่ใช่เธอ
หลังจากนั้นเฟสบุกถูกปิดไป และเป็นข่าวในช่วงเช้าทุกๆช่องข่าว
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ เต๋า AV

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 12:21:54 »
ถ้ารถทำออกมาดี ขับยังไงก้ไม่พัง

ยกตัวอย่าง
Vios 07 ขับ ชม - ชร 3 ชั่วโมงหลายปี ไม่มีปัญหา
Civic 1.5T ขับ ชม - ชร 3 ชั่วโมงเหมือนกัน ยกเกียร์ไปแล้ว 2 ลูก

ออฟไลน์ alpha14

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 13:30:20 »
ช่างพวกนี้บางทีก็โรคจิต ชอบทรมานรถชาวบ้าน 0ฮอนด้านี่เคยได้ยินความสยองมานานละ คนที่อยู่อาพารต์เม้นติด0ออกมาแฉให้ฟัง หัวหน้าหัวเน่อไม่อบรมลูกน้องบ้างเลยเหรอ!

ออฟไลน์ XMSL

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 13:31:18 »
เคยได้ยินจากเพื่อนว่ารถที่บ้านฮอนด้าสองคันที่เข้าศูนย์เช็คระยะแต่ช่างไม่เปลี่ยนน้ำมันให้...

รถแจซแฟนเช็คระยะผ้าเบรคเหลือเกินครึ่งถูกศูนย์จับเปลี่ยนซะงั้น (ผมมาเจอเอาตอนหลัง)

ออฟไลน์ CNX

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 14:26:17 »
เคยได้ยินจากเพื่อนว่ารถที่บ้านฮอนด้าสองคันที่เข้าศูนย์เช็คระยะแต่ช่างไม่เปลี่ยนน้ำมันให้...

รถแจซแฟนเช็คระยะผ้าเบรคเหลือเกินครึ่งถูกศูนย์จับเปลี่ยนซะงั้น (ผมมาเจอเอาตอนหลัง)

กรณีนี้ได้ยินมาเช่นกันครับ
หากนำรถเข้าทำที่ศูนย์ ถ้าเป็นไปได้หากทางศูนย์ไม่ห้าม ควรลงไปยืนดูรถด้วยตัวเอง เช็ครายการด้วยตนเอง
มีคำถามใดๆเกี่ยวกับรถ สามารถถามช่างเป็นความรู้ครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 14:44:42 »
ที่เคยเจอกับตัวเอง

เอกอินทราเลียบทางด่วน ถ้าใครเคยไปจะทราบดี มีลูกระนาดอันเท่าบ้านตรงทางเข้าศูนย์ด้านใน
เวลาผมขับ จะค่อยๆตะแคงขึ้น กลัวท้องครูด

มีวันนึงเอารถไปเช็คระยะ ซึ่งปกติจะทำกันข้างล่าง แต่คราวนี้ช่องเต็มต้องขึ้นไปชั้นสองแทน
พอรถลงมา จังหวะนั้นผมยืนมองผ่านกระจก (มองสาวอยู่ ;D) เห็นรถตัวเองตะบันลอยข้ามลูกระนาดมาเลย

ผมเดินไปบ่นกับ SA เรื่องนี้ ช่างที่ขับมาต้องขอโทษ พร้อมยกรถเช็คช่วงล่างให้อีกรอบ โชคดีที่ไม่มีอะไรเสียหาย
เลยกำชับไปว่าอย่าให้เห็นขับแบบนี้อีก ผมเอาเรื่องแน่นอน

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 06, 2019, 16:04:42 »

เอกอินทราเลียบทางด่วน ถ้าใครเคยไปจะทราบดี มีลูกระนาดอันเท่าบ้านตรงทางเข้าศูนย์ด้านใน
เวลาผมขับ จะค่อยๆตะแคงขึ้น กลัวท้องครูด

มีวันนึงเอารถไปเช็คระยะ ซึ่งปกติจะทำกันข้างล่าง แต่คราวนี้ช่องเต็มต้องขึ้นไปชั้นสองแทน
พอรถลงมา จังหวะนั้นผมยืนมองผ่านกระจก (มองสาวอยู่ ;D) เห็นรถตัวเองตะบันลอยข้ามลูกระนาดมาเลย

ผมเดินไปบ่นกับ SA เรื่องนี้ ช่างที่ขับมาต้องขอโทษ พร้อมยกรถเช็คช่วงล่างให้อีกรอบ โชคดีที่ไม่มีอะไรเสียหาย
เลยกำชับไปว่าอย่าให้เห็นขับแบบนี้อีก ผมเอาเรื่องแน่นอน

ผมเข้าที่นี่ประจำเลย คงต้องสังเกตบ้างแล้วแหละครับ  :'(

อีกที่ที่เห็นพนักงานขับรถได้เ-ี้ย เลยคือ พระนครเกษตร-นวมินทร์ วันนี้ไปดูรถเจอเซลล์แย่แล้ว พอเห็นพนักงานขับรถนี่ ออกห่างเลยครับ กลับรถ 180องศา แบบไม่มีเบรคเลย กลัวรถคว่ำมากๆ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ seeker

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 07, 2019, 08:01:10 »

ผมเข้าที่นี่ประจำเลย คงต้องสังเกตบ้างแล้วแหละครับ  :'(

อีกที่ที่เห็นพนักงานขับรถได้เ-ี้ย เลยคือ พระนครเกษตร-นวมินทร์ วันนี้ไปดูรถเจอเซลล์แย่แล้ว พอเห็นพนักงานขับรถนี่ ออกห่างเลยครับ กลับรถ 180องศา แบบไม่มีเบรคเลย กลัวรถคว่ำมากๆ

พระนครเดียวกับที่ขายเชพและพึ่งเปิดโชว์รูม mazda หรือเปล่าครับ

ปล
เปลี่ยน นมค ใน 0 ยังขับแบบ rally ได้ด้วย นับถือในความเห้จริงๆ

ออฟไลน์ sedan lover

• Sr. Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 09, 2019, 16:29:26 »

ใช่เลยครับ บ้านผมอยู่ย่นเกษตร-นวมินทร์ เจอบ่อยครับ รถใหม่ที่ยังไม่ส่งมอบ ขับซิ่งมากไร้มารยาท แล้วเลี้ยวเข้าพระนครยนตรการเกษตร-นวมินทร์ คือเอารถลูกค้าไปอัดนั่นเอง ในชีวิตนี้ผมจะไม่ไปซื้อรถศูนย์นั้นเด็ดขาด

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 10, 2019, 08:27:30 »
แย่จริงๆ