ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับราคาของ BMW Demo Car ครับ  (อ่าน 9972 ครั้ง)

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
สงสัยเกี่ยวกับราคาของ BMW Demo Car ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 09, 2019, 16:39:39 »
คือรถเดโมของ bmw ที่ดีลเลอร์เอามาขายเนี่ย

สมมติอย่าง 320d gt msport ราคาเต็ม 2,990,000

รถเดโมขายอยู่ 2,4xx,xxx ซึ่งรถใหม่ปกติ
หลังหักส่วนลดก็จะเหลือประมาณนี้อยู่แล้ว

จึงสงสัยว่าแล้วราคาแบบนี้มีคนซื้อด้วยหรอครับ
หรือเป็นแค่ราคาตั้ง แล้วราคาซื้อจริงยังต่อรองได้อีกกี่มากน้อยครับ ใครมีประสบการณ์รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออนไลน์ Tien.W

Re: สงสัยเกี่ยวกับราคาของ BMW Demo Car ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2019, 16:58:13 »
ลูกค้าบางคนอาจจะไม่ทราบ

รวมถึง รถ demo พวกนี้ แทบไม่ต้องใช้เงินดาวน์เลย หรือ ใช้เงินดาวน์ต่ำมาก ซึ่งก็จะมีลูกค้าบางกลุ่ม ที่ชอบแบบนี้ล่ะครับ

ดาวน์น้อย แถม ผ่อนบอลลูน อีก แค่คิดก็สยอง ละ

ออฟไลน์ whoami

Re: สงสัยเกี่ยวกับราคาของ BMW Demo Car ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2019, 18:07:43 »
ลูกค้าบางคนอาจจะไม่ทราบ

รวมถึง รถ demo พวกนี้ แทบไม่ต้องใช้เงินดาวน์เลย หรือ ใช้เงินดาวน์ต่ำมาก ซึ่งก็จะมีลูกค้าบางกลุ่ม ที่ชอบแบบนี้ล่ะครับ

ดาวน์น้อย แถม ผ่อนบอลลูน อีก แค่คิดก็สยอง ละ

รถใหม่ป้ายแดงปกติบางรุ่นก็ดาวน์ 0% ครับ

ผมเลยงงว่า แล้วจะซื้อรถ demo เพื่ออะไรในเมื่อราคาเท่าๆกับรถใหม่ปกติ

แต่ bsi เดินไปแล้ว อย่างน้อยๆก็ 6 เดือน

ออฟไลน์ Panerai II

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2019, 18:09:37 »
ประกันก็ไม่แถมด้วยครับ

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2019, 18:30:17 »
ถ้าได้ราคานี้แนะนำรถใหม่ดีกว่าครับ บางศูนย์ก็ประมาณนี้แหละเผื่อลูกค้าไม่ทราบว่ารถใหม่ตกรุ่นของค่ายนี้เค้าลดกันทีเท่ารถอีโค่คาร์ รุ่นล่างๆกันเลยครับ

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2019, 18:36:19 »
ขายได้เฉพาะคนที่ไม่รู้ไงครับ

BMW เนี่ย ต้องเช็คดีๆ อย่างเช่น ก่อนหน้านี้ผมได้ราคา 730ld ตัวเดโม รถวิ่งไม่ถึงพัน (ตัดออกมาขายก่อน) ลดไปประมาณ 8.5 แสน พอไปถามอีกเจ้านึง เค้าบอกว่าให้ได้น้อยกว่ากันนิดเดียว แต่เป็นรถใหม่เลย BSI เดินวันรับรถ ประมาณนี้ครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2019, 19:33:48 »
BMWTH นี่เป็นค่ายรถที่แปลกมาก ลดราคารถกันทีหลักหลายแสน มีตั้งแต่ 2 - 7 แสน ใครไม่รู้ ไม่ต่อ ไม่คุยนี่แบบมือขาด

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2019, 20:26:37 »
ลองเชคดูดีๆก่อนนะครับ  ราคาคงไม่เท่ากัน  เดโม่ยังไงก็ถูกกว่า
แต่ผมเคยเจอ  ในบางรุ่นถูกกว่ากันแค่150,000-200,000
ซึ่งผมว่ามันน้อยเกินไป  เมื่อเทียบกับรถใหม่
   จริงๆต่อรองได้ครับ  ผมเคยซื้อx3 f25 ไมล์14,000 bsiวิ่งไป  ประมาณ ปี ครึ่ง
ในราคา 2.5 ล้าน  ลดไป 1.1 ล้าน  ตอนนั้นรถใหม่  ลดประมาณ4แสน
ก็ถูกกว่าประมาน 6 แสน  ผมเลือกเพราะเอามาลุย ประหยัดตังค์
เอามาใช้ หมดแสนโล  ภายใน 2ปี ครึ่ง ก็จัดว่าคุ้มอยู่ครับ

allnewvalinor2

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2019, 21:57:32 »
ขอถามนิดนึงครับ รถ demo น่ากลัวจะมีปัญหามั้ยครับ ค่ายใบพัด

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 10, 2019, 00:06:30 »
ขอถามนิดนึงครับ รถ demo น่ากลัวจะมีปัญหามั้ยครับ ค่ายใบพัด
ถ้าเป็นรุ่นใหญ่ๆ ผมกล้าซื้อนะครับ เช่น Series 7 เพราะคงเทสกันไม่โหดสักเท่าไหร่ แต่ถ้าเป็น M2 อันนี้ไม่กล้าซื้อครับ
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 10, 2019, 17:52:19 »
ถ้าไปต่อรองจริงจัง ราคาน่าจะลงไปได้มากกว่านี้นะครับ

ออฟไลน์ kriz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 11, 2019, 11:15:13 »
เซลส์ศูนย์หนึ่ง เคยเสนอรถเดโม่ให้ผมเพราะมีสีที่ผมต้องการ (รถ 6 เดือน วิ่งไปแล้ว 6,000 โล) ราคาถูกกว่ารถใหม่ไม่ถึงแสน ตอนนั้นลองต่อดูยังไงก้อลดเพิ่มได้อีกแค่หลักหมื่น ในขณะที่ถ้าเป็นรถใหม่เซลส์เสนอท้าชนทุกเงื่อนไข  ;D

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2019, 15:52:08 »
เท่าที่สังเกตจากการซื้อรถ BMW เข้าบริษัทมา 3 คันนะครับ

รถเดโม หรือ รถผู้บริหารป้ายแดง ส่วนมากจะขายให้ลูกค้าหน้าใหม่ ที่จะมาใช้รถยุโรป
แล้วก็จะมีเงื่อนไขดาวน์น้อย ผ่อนน้อย (บอลลูนเยอะ) ทำให้คนที่มองแค่เรื่องเงินดาวน์ กับเงินผ่อน ตัดสินใจง่ายขึ้นครับ

ลดราคาแล้ว ราคาพอๆ กับรถใหม่ก็จริง แต่เงื่อนไขไฟแน๊นซ์จะไม่เหมือนกันครับ เช่นรถเดโมบางคันต้องทำสัญญาเช่าซื้อแบบมีบอลลูนเท่านั้น หรือบังคับก้อนบอลลูน

ส่วนรถใหม่ ถ้าซื้อแบบบอลลูน ก็จะไม่บังคับก้อนบอลลูน จะเอาบอลลูนเท่าไหร่ก็ได้ หรือจะทำสัญญาแบบพอถึงงวดสุดท้ายแล้วไม่ต้องจ่ายบอลลูน คืนรถไปเฉยๆ เลยก็ได้

ถามว่ารถเดโมพวกนี้ซื้อได้ไหม ผมว่าต้องดูเป็นคันๆ ไป เหมือนซื้อรถมือสองหนะครับ
ที่บริษัท ก็มี 730d รถเดโมอยู่คันนึง ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ  แต่คันนี้เห็นรถคันจริงก่อน ถึงตัดสินใจเซ็นสัญญานะครับ