ผู้เขียน หัวข้อ: จากเหตุการณ์นี้ ไม่รู้ว่าชะตากรรมของพวกเค้านั้นจะเป็นอย่างไร...  (อ่าน 18799 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker

เชิญตั้งคำบรรยายภาพได้ตามใจชอบครับ...
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

จริงๆต้องโดน speed ticket อีกนับร้อยนับพันใบครับ
แต่คันนี้มีปัญหาเรื่องไม่ยอมติดป้ายทะเบียน

ออฟไลน์ Fly to dream

จากเหตุการณ์นี้ วงในบอกมาว่ารอดครับ (เห็นรถตู้หลัง เวรอนมั้ย) นั้นเค้าเคลียร์ให้เวรอนครับ

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
รถไรอ่ะครับ บูกันติ เหรอ เหอๆ

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
สงสัยคงจับข้อหา"ไม่ติดทะเบียนตรงกลาง"

จากเหตุการณ์นี้ วงในบอกมาว่ารอดครับ (เห็นรถตู้หลัง เวรอนมั้ย) นั้นเค้าเคลียร์ให้เวรอนครับ

และการที่กลุ่มสีกากีละเว้นการทำหน้าที่แบบนี้ ก็ทำให้ประเทศไทยไม่เจริญครับ

ออฟไลน์ MoLee

แยกผังเมืองนี้ หน่า 

เห็นยังงี้เป็นเราทำไงดี จะติดไว้ไหนดีอ่ะ  :o

ออฟไลน์ prai

สงสัยบริษัท ลืมที่ใส่ติดแผ่นป้ายทะเบียนมาให้(มั้ง) 
เขาเลยติดไม่ได้ ;D

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
ผมเกรงว่าตำรวจพวกนี้จะเจอตอเข้าให้แล้วสิครับ 5555

ผมเกรงว่าตำรวจพวกนี้จะเจอตอเข้าให้แล้วสิครับ 5555
ทั้งที่ขยันทำแล้วแล้วแต๊ๆ

แก้ไขเพิ่มเติม: พวกเค้าที่กล่าวถึง นี่คือตำรวจหรือครับ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2010, 21:56:42 โดย Ruksadindan »

ออฟไลน์ iamapisit

• Jr. Member
  • **
+1เหอะเจอแน่จับใครไม่ว่าดันมาจับคันนี้อ่าน่ะ
คนที่มีตังพอ(เหลือ)ซื้อคันนี้จะมีกี่คนในไทย
55ซวยไปครับงานนนี้ผมว่าแต่เอแล้วจะติดป้าย
ทะเบียนตรงไหนล่ะเนี่ย

ออฟไลน์ BMTA

เพราะเหตุการณ์นี้หรือเปล่า

ตอนนี้ เจ้ารถคันนี้ถึงไม่กล้าวิ่งอยู่ในเมืองไทย

เลยต้องขนกลับไปขายที่ประเทศอื่นแทนนะ

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ Chinoezuekae

• Jr. Member
  • **
  • animal will do

ออฟไลน์ Fly to dream

เพราะเหตุการณ์นี้หรือเปล่า

ตอนนี้ เจ้ารถคันนี้ถึงไม่กล้าวิ่งอยู่ในเมืองไทย

เลยต้องขนกลับไปขายที่ประเทศอื่นแทนนะ

รู้สึกว่าเจ้าของเป็น เดวิด เบ็คแฮม นะครับ  ซื้อมาใช้ที่ดูไบ

คันที่เห็นนั้นเป็นการผลิตสีขาวล้วนคันแรกของโลกเลยนะนั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ benley

จริงๆแล้วโดนเรียกเพราะพี่ตำรวจอยากลองขับ
"สี่หอยพิษ กับ 16ตีนถีบ"

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ว่าแต่เจ้านี่มันไม่มีที่ติดป้ายทะเบียนด้านหน้าหรอครับ????
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ ??????????

• Newbie
  • *
กรณีคล้ายๆแบบนี้ผมเคยเจอจังๆ แถว สน.แสมดำ ถนนพระราม 2 ที่ว่ากันว่า

ตำรวจที่นั่นรู้กฏหมายเยอะ(จับได้ทุกข้อหา หา้ข้อหาให้จนได้) วันนั้นผมโดนจับข้อหา

ขับรถโดยประมาท(งี่เง่าสุดๆ คือผมขับมือเดียว อีกมือกำลังกินบีทาเก้น)

ในทันใดนั้นเอง เเลมโบกินี่สีเหลืองสดใส ก็๋วิ่งมา ตำรวจก็โบก แลมโบก็จอด

ตำรวจคนที่โบก ก็เดินมาที่ตำรวจที่กำลังจับผม แล้วพูดขึ้นว่า

"พี่ไปเอาหน่อยสิผมไม่ไหว" ต.1
"เห้ยมึงโบกก็ของมึงสิ" ต.2

"เอาไงดีวะ ไปถามพี่ชัยดีกว่า" ต.1

แล้วพี่เค้าก็เดินไปหา น่าจะเป็นหัวหน้าชุดวันนั้น

หลังจากนั้นก็เดินไปที่ แลมโบ พร้อมกัน

คนขับรถแลมโบที่ลงมา ท่าทางแต่งตัวก็บอกอยู่แล้วว่าไม่ค่อยจะมีกินเท่าไร ก็ยื่นมือถือให้

ตำรวจที่เป็นหัวหน้าชุดทันที โดยที่ตำรวจยังไม่ทันได้ถาม

ก็เห็นแต่ตำรวจคนที่คุยโทรศัพย์ พยักหน้าๆ แล้วก็คืนโทรศัพท์ให้ พร้อมกับปล่อย แลมโบผ่านไป

แถมการ ตะเบ๊ะให้อีก 1 ทีั

........

ผมเดาว่าเหตุการณ์น่าจะสรุปออกมาคล้ายกันครับ

ขอตั้งชื่อเรื่องว่าตอน "นายครับช่วยผมด้วย" or "ต้องไปตัดเเว่นแล้วku มองรถสปอร์ตเป็นรถขนผัก"

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

วันนี้เห็นตำรวจทั้ง 8 นาย  นั่งตบยุง , เล่น chat  , ดูสมาชิกตอบกระทู้นี้ อยู่ในสนง.กรมตำรวจ

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
วันนี้เห็นตำรวจทั้ง 8 นาย  นั่งตบยุง , เล่น chat  , ดูสมาชิกตอบกระทู้นี้ อยู่ในสนง.กรมตำรวจ

ดีกว่า ไปล้างรถ ให้นายอ่ะคับ

;D ;D
Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ num_plus

• Newbie
  • *
เป็นตำรวจก็น่าลำบากนะครับ เจอตอซะงั้น

จะว่าตำรวจเค้ามาขูดรีดพวกเรา่ายเดียวก็คงไม่ได้แล้วสิ

เพราะถ้าไปขูดกับ ตำรวจจะโดนซะเอง