ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มใสของ SMARTTEC (ch7099, sm-c 6095) คุณภาพโอเคมั้ยคับ ช่วยลดความร้อน OK มั้ย  (อ่าน 5354 ครั้ง)

ออฟไลน์ bone4

• Jr. Member
  • **
ฟิล์มใสของ SMARTTEC (ch7099, sm-c 6095) คุณภาพโอเคมั้ยคับ ช่วยลดความร้อน OK มั้ยคับ

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
เห็นว่าเป็นเรื่องเดียวกัน

ขออนุญาตสอบถามต่อจาก จขกท นะครับว่า

ระหว่าง 3M Crystalline กับ Wincos อันไหนกันร้อนได้ดีกว่าครับ
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ Deaw

• Hero Member
สอบถามบ้างครับ รถเก่าแล้ว กำลังจะเปลี่ยนฟิล์มราคาย่อมเยา ยี่ห้อ Master (top series) มีใครเคยใช้ไหมครับ

ออฟไลน์ Tien.W

สอบถามบ้างครับ รถเก่าแล้ว กำลังจะเปลี่ยนฟิล์มราคาย่อมเยา ยี่ห้อ Master (top series) มีใครเคยใช้ไหมครับ

หายี่ห้ออื่นดีกว่าครับ 3M, Lamina, Hi-Kool เอาที่คุ้นหูหน่อยครับ

Master สมัยก่อน ไว้ติดเป็นฟิล์มแถม ต้นทุนไม่ถึงพัน คุณคิดว่า มันจะได้แค่ไหนล่ะครับ

ออฟไลน์ Tien.W

ส่วนฟิล์มที่ จขกท. ถาม

ผมให้ข้อสังเกตไว้ว่า ... Tser มันสูงกว่า 3M Crystalline และ V-Kool เยอะเลยนะครับ 2 ยี่ห้อนี้ เป็นแบรนด์อินเตอร์ ความน่าเชื่อถือระดับสูง และราคาค่อนข้างสูงครับ

ถ้ามีคนทำได้ดีกว่า ในราคาเบากว่าเยอะ น่าจะมีคนแห่ไปติดแล้วนะ

ออฟไลน์ mochalatte

ไป vkool  vk series ครับผม มีทั้งคู่ เทียบกับ
3M Cyrstaline ไม่โอ
vkool เย็นกว่าเยอะ

ออฟไลน์ เต๋า AV

SMARTTEC ถ้าเปนร้านตัวแทนจำหน่ายโดยตรง จะมีชุดทดลองให้เล่นคับ
แสงที่ผ่าน ความร้อนที่ผ่าน อุณภูมิกระจก

ออฟไลน์ panott_tum

• Jr. Member
  • **
ผมใช้อยู่ถือว่าดีเทียบกับฟิลม์แถม 3M / Lamina ครับ
แต่ฟิล์มมันจะใสมาก ด้วยความร้อนจากแสงที่ผ่านเข้ามามาก
ถ้ามุมแดดส่องหน้าเราพอดี ยังไงก็ร้อนครับ

จอดรถตากแดด เปิดแอร์ซักพักก็เย็นเร็วดีครับ

ออฟไลน์ aun

ใช้อยู่เทียบกับราคาถือว่าดีเลยครับ  ::) เทียบกับ Crystal line ที่ติดอีกคันก็ไม่ต่างกันมากครับ

ออฟไลน์ xenon

• Full Member
ผมติดอยู่ 2คันเลย ร้อนระยับ แต่สีสวยครับ
ส่วนใหญ่ผมออกแต่ดึกๆ เลยขับสบาย
FK ผมติดรอบคันเลย ขับกลางวัน แฟนบ่นแหลก 555